Multiboot Boot-USB-Nasiboot | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Multiboot Boot-USB-Nasiboot

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi

Ngày 14/12/2020
Cập nhật Grub4dos,Grub2,Driver Nvme,Add Kaspersky và Fix Dos
Xem hướng dẫn VIDEO để tạo Boot và Dowload

Huyền thoại về HirenBoot vào cuối thập niên 21 và đầu thập niên 22 đã gây chấn động xôn xao cho anh em vọc sĩ IT.Bản Boot cứu hộ của ông đã làm nền tảng cho thế hệ sau này nhưng bước đột phá về nền công nghệ cứu hộ.Dựa trên những nền tảng xây dựng cấu trúc của ông ngày nay có nhiều anh em trong nước cũng như ngoài nước đã phát triển lên những bản boot cứu hộ tân tiến và cải cách để phù hợp với dòng chảy thời gian công nghệ bùng nổ của nhiều hệ điều hành mới mẽ.Trong số đó có tôi conthuongbome đã cũng học hỏi từ những cấp bậc đàn anh và anh em phát triển lên nhiều bộ boot để phục vụ và chia sẽ cho việc cứu hộ những ca cấp cứu,truyền nhiễm máy tính bị vấn đề.Thời gian đã trôi qua,cây xanh đã bao mùa thay lá conthuongbome cũng ấp ủ trong lòng đam mê một thời gian nên nhưng vì tính chất công việc nên phải tạm gác lại việc nghiên cứu các bản boot.Nay vì quá đam mê và nung nấu nên cũng đã tạo được một bộ Multiboot Winpe cho mình và chia sẽ cho anh em để phục vụ cho nhiều việc như cầu khác nhau.

Về những cải tiến về bộ Boot-Usb-MultiWinPe-2020 Version 1:
• Tích hợp Driver mới nhất tháng 8-2020 về Lần-Wlan-USB 3.0,NVME SSD
•Mount Phân vùng ẩn triệt để và có thể sử dụng bình thường đọc và ghi
•Tốc độ boot được cải thiện nhanh chóng
•Các bản WinPe 32bit có thể nhận tối đa 128 ghi Ram
•Tinh chỉnh bố trí các thành phần nhân Pe được gọn gàng và bắt mắt
•Set Ổ đĩa Boot(X) 64Bit lên đến 128 ghi
•WinPe có thể Boot nhân phân vùng EXFAT
•Hổ trợ tạo Boot nhanh chóng và đơn giản chỉ 2s
• Code Pecmd mới để phục vụ nhân PE và còn nhiều thứ v...v .. anh em có thể khám phá
*Thành Phần cấu Trúc bộ Nasiboot-USB-MultiWinPe Version 1
• Gồm 14 bản WinPe 32 bít và 64 bit,Soft Apps và Driver

Link Dowload Multibooot beta

https://drive.google.com/drive/folders/0B4WCCf8mYOszV2YtRzZCazR4ZVk Hình Ảnh

WinXPPE

Native XP

Server 2003

Native 2003

Win7x86

Native 7x86

Win7x64

Win8x86

Native 8x86

Win8x64

Sửa lần cuối:

msalman

Búa Gỗ
Tác giả có gửi link nhờ tôi test, tôi chỉ mới test với file ISO từ VMware 16, bộ này có nhiều bản, chỉ có bản Win8.1 là có Admin và TV 10 đây các bạn:

Menu UEFI:

Menu Legacy:

Tôi chỉ mới test sơ thôi vì nhiều quá, các bạn ráng đợi tác giả hoàn thiện bài viết nhé.
[/ QUOTE]
link down?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tác giả có gửi link nhờ tôi test, tôi chỉ mới test với file ISO từ VMware 16, bộ này có nhiều bản, chỉ có bản Win8.1 là có Admin và TV 10 đây các bạn:

Menu UEFI:

Menu Legacy:

Tôi chỉ mới test sơ thôi vì nhiều quá, các bạn ráng đợi tác giả hoàn thiện bài viết nhé.
bản này hấp dẫn nè bác @Hoang Duch2 nếu có sự nâng cấp theo các tiêu chuẩn thông dụng boot hiện giờ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi có chat với tác giả trên FB, không may gia đình bạn ấy đang gặp sự cố, bạn phải lên đường về quê để hổ trợ, tôi mong Admin và các bạn thông cảm, ráng chờ đợi, cho bạn ấy có thêm thời gian để hoàn thành bài viết. Phần tôi vì tác giả nhờ test nên có gửi link nhưng tôi không dám tự ý gửi lại link lên đây. Các bạn có muốn xem hình ảnh nào thì cho tôi biết, tôi sẽ gửi lên nhé.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT

Menu UEFI:

Menu Legacy:

Lâu không thấy bạn ấy cập nhật bài viết bác nhỉ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
[QUOTE="hoanchien, post: 418967, member: 43693
Cháu để ý từ hôm qua rồi ạ, chắc tác giả đang hoàn thiện
[/QUOTE]

Hôm qua bác nói với cháu là ngại làm phiền bạn ấy nhưng rồi cũng nhắn tin hỏi thăm tình hình gia đình, nghe bạn ấy nói tạm ổn nên bác mới nhắc vụ bài viết, bạn nói sẽ cố gắng trong thời gian nhanh nhất, trước mắt là upload hình ảnh , sau mới tới link, hiện bạn đang cố build thêm một bản Win10PE có Admin, chắc chờ ổn định hết mới gửi link đó cháu. Bác thì trước đó có test thử bản Win7PEx64, bản này chỉ chạy được trên máy ảo và máy desktop, laptop đời cổ thôi, trên máy đời mới thì bị lỗi. Bác không muốn nói nhiều quá vì link chưa có, cháu đợi rồi test nhé.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hôm qua bác nói với cháu là ngại làm phiền bạn ấy nhưng rồi cũng nhắn tin hỏi thăm tình hình gia đình, nghe bạn ấy nói tạm ổn nên bác mới nhắc vụ bài viết, bạn nói sẽ cố gắng trong thời gian nhanh nhất, trước mắt là upload hình ảnh , sau mới tới link, hiện bạn đang cố build thêm một bản Win10PE có Admin, chắc chờ ổn định hết mới gửi link đó cháu. Bác thì trước đó có test thử bản Win7PEx64, bản này chỉ chạy được trên máy ảo và máy desktop, laptop đời cổ thôi, trên máy đời mới thì bị lỗi. Bác không muốn nói nhiều quá vì link chưa có, cháu đợi rồi test nhé.
Dạ vâng ạ, cháu nghĩ những bản win pe 7 bạn ý bỏ đi cũng được,chỉ lấy 1 bản xp và bản win 8-10 Native và full là ok ạ

Sửa lần cuối:

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
[QUOTE="hoanchien, post: 418967, member: 43693
Cháu để ý từ hôm qua rồi ạ, chắc tác giả đang hoàn thiện

[/QUOTE]
Cảm ơn bác Hoàng Duch2 Report.Sau khi kiểm tra lại thì em đã viết sai code dẫn đến nhân winpe 7 không update được Driver.Cảm ơn bác nhiều em sẽ update phiên bản 2 và cấu trúc lạ chế độ boot mới.Vì lâu quá mới đụng lại kiến thức bị mục nát hết nên bị lẩm Cẩm .Cảm ơn bác nhiều ạ