Chia sẻ - [NTH - 1 Click] Ghost Windows 7 x64 Full Soft - Full Update 2024 by Nathan Nguyễn: Chất lượng & lâu dài | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ [NTH - 1 Click] Ghost Windows 7 x64 Full Soft - Full Update 2024 by Nathan Nguyễn: Chất lượng & lâu dài

Nathan Nguyễn

Búa Đá
I. Đôi lời giới thiệu về bản "Ghost Windows 7 Update 01/01/2024"
- Thực ra bản này mình đã chia sẻ bên Fanpage của mình từ đúng ngày đầu tiên năm mới "01/01/2024". Nay up sang forum cho mọi người cùng trải nghiệm & sử dụng. "Ghost Windows 7 x64 Full Soft - Full Update 2024" Siêu chất.. dành tặng tất cả mọi người. Đặc biệt là các ae nào còn trung thành với Win7 nhé.
- Mình biết ở thời điểm hiện tại Win 7 đang dần bị mọi người lãng quên, cũng như sử dụng ít đi rồi. Cũng bởi, ở thời điểm hiện tại Win 7 không còn được các ứng dụng hỗ trợ nhiều. Một số phần mềm, tool không còn sử dụng được nữa, đặc biệt lại bị Microsoft khai tử từ rất lâu rồi. Do đó mình quyết định cho ra mắt bản Ghost này nhằm khắc phục tối đa những hạn chế đó xảy ra,...

II. Sau đây là 1 số tính năng rất hay ho & quan trọng của bản Ghost Win7 Update 2024:
- [HOT] Tích hợp sẵn bộ Microsoft 365 Apps for Enterprise [x64/64Bit]: Word, Excel, PowerPoint, Access, Outlook
- [HOT] Tích hợp sẵn phiên bản cuối cùng của: Google Chrome & Cốc Cốc" còn hỗ trợ, sử dụng được cho Win 7
- [HOT] Tích hợp sẵn "Adobe Flash Player" đã bị khai tử từ rất lâu rồi: Giúp ae có thể chơi được một số Game Online trực tuyến mà yêu cầu cần có Adobe Flash. Ngoài ra còn giúp xem, chia sẻ quảng cáo, video, ảnh GIF, chạy được một số tập tin dữ liệu .SWF
- [HOT] Đặc biệt sẽ cài đặt & sử dụng được phần mềm "Sandbox v3.76 Full Activate (version cuối cùng của v3. còn hỗ trợ cho Win7x64). Hiện nay rất rất ít bản win, ghost cài được phiên bản Sandbox v3.76 mà lại có thể activate được (thực sự rất rất khó còn tồn tại activate cho phiên bản cuối cùng của v3 này)
❤

- [HOT] Tích hợp "full thư viện .dll + DirectX 9.0c (Jun10)" giúp hỗ trợ cho game đầy đủ nhất, giúp ae chiến game thoải mái không lo cài đặt bị lỗi or thiếu file
- [HOT] Fix lỗi không đăng nhập, không đồng bộ được OneDriver trên Win 7
- [HOT] Fix lỗi đăng nhập & không sử dụng được Microsoft Teams cho (gia đình; doanh nghiệp; cơ quan; trường học) mà hoàn toàn không gặp bất kì lỗi nào nhé các cậu..
- [HOT] Fix lỗi Win 7 không đăng nhập được tài khoản Outlook, không sử dụng được được Outlook vì bắt update
- Được bào chế, chế biến lại từ ISO gốc: Win 7x64 Pro (nhẹ nhàng hơn Ultimate nhưng vẫn hỗ trợ đầy đủ cho công việc, văn phòng, chơi game & giải trí)
- Là phiên bản Windows 7 Full Soft (Đã cài sẵn các phần mềm cơ bản, hay sử dụng)
- Tích hợp các bản vá, bản Update quan trọng, cần thiết nhất & IE11 (không update nhiều tránh nặng, chậm máy, thừa thãi)
- Tích hợp sẵn Driver AHCI_RAID, NVMe, USB 3.0_3.1_3.2
- Tích hợp sẵn công cụ "Foxit PDF Editor Pro" Giúp anh em có thể vừa đọc, vừa chỉnh sửa được nội dung của file PDF
- Tắt mọi thông báo phiền phức, quảng cáo, đề xuất rườm rà của Windows
- Tích hợp Full Font tiếng việt VNI + TCVN + UNICODE: Giúp xem các file văn bản không bị lỗi font
- Fix lỗi kết nối riêng tư (lỗi này cực kì khó chịu, khó fix)
- Đã tích hợp Visual C++ 2005-2022 & NET Framework 4.8 mới nhất cho Win 7
👉
Bạn nào muốn sử dụng OneDrive cho Win7 thì mình cũng đã để sẵn file cài đặt trong bản ghost luôn: C:\TOOL\Setup_OneDriver_x64. Ae click chạy và đợi tầm 1p cho nó tự update lên bản mới nhất là đăng nhập sử dụng bình thường
👉
Bản Ghost mặc định (Windows & Office) không kích hoạt sẵn (thích hợp cho ae nào thích dùng key để kích hoạt bản quyền nhưng vẫn để TOOL kích hoạt tự động trong ổ C:\TOOL)

III. Một vài hình ảnh về bản Ghost Windows 7 Update 2024

IV. Link download & Mã SHA-1

👉
Link download (OneDrive):
👉
NOTE: Sau khi tải file về hãy check mã SHA-1 cho đúng trước khi cài đặt & sử dụng để tránh những lỗi không mong muốn xảy ra

Sửa lần cuối:

lucbinh86

Rìu Sắt
Nói thì có vẻ bạn không vui, tôi cũng có thời gian dùng thử mấy bản ghost của bạn, do bạn tinh chỉnh mạnh tay quá, dùng được 1 ít hôm thì phát sinh lỗi từa lưa, bản Windows 11 gần đây nhất của bạn cũng thế, nhiều người nói sao bản ghost của bạn mượt, do mặc định bạn đã bật "High performance" rồi, tắt đi thì nó cũng như các bản Ghost khác.

Nathan Nguyễn

Búa Đá
Tôi nhớ là ông này có không ít phốt đâu, hy vọng lần này quay lại nên tập trung vào việc chia sẻ kiến thức. Làm ghost mà chỉ nghĩ kiếm gì đó thì đừng làm nữa nhé.
Cái gì chia sẻ được mình vẫn chia sẻ bình thường, nhưng vẫn có những thứ cần phải kiếm sống mà bạn: thời gian, công sức, chất xám, sức khỏe, mình phải đánh đổi thôi bạn. Bản win này mình share công khai cho mọi người nên thoải mái sử dụng nhé

Nathan Nguyễn

Búa Đá
Nói thì có vẻ bạn không vui, tôi cũng có thời gian dùng thử mấy bản ghost của bạn, do bạn tinh chỉnh mạnh tay quá, dùng được 1 ít hôm thì phát sinh lỗi từa lưa, bản Windows 11 gần đây nhất của bạn cũng thế, nhiều người nói sao bản ghost của bạn mượt, do mặc định bạn đã bật "High performance" rồi, tắt đi thì nó cũng như các bản Ghost khác.
cái đó cũng chỉ 1 phần nhỏ thôi bạn, nó không ảnh hưởng nhiều, ngoài ra vẫn còn nhiều thủ thuật khác trong bản win. Bản win này mình chia sẻ ae nào thấy phù hợp thì sử dụng, không thì ngoài kia vẫn còn rất nhiều bản win, ghost khác ngon mà hi

lucbinh86

Rìu Sắt
cái đó cũng chỉ 1 phần nhỏ thôi bạn, nó không ảnh hưởng nhiều, ngoài ra vẫn còn nhiều thủ thuật khác trong bản win. Bản win này mình chia sẻ ae nào thấy phù hợp thì sử dụng, không thì ngoài kia vẫn còn rất nhiều bản win, ghost khác ngon mà hi
Thì tôi chỉ muốn nói cho bạn biết, vì đây là sản phẩm của bạn, và tôi là người dùng, chia sẽ để bạn rút kinh nghiệm thôi, còn nếu bạn thấy không cần thiết thì cũng đừng chú ý, tóm lại bản ghost của bạn dành cho ai ít dùng phần mềm hoặc ít mò mẵm, 100% dùng thời gian sẽ thấy lỗi rất nhiều

Nathan Nguyễn

Búa Đá
Thì tôi chỉ muốn nói cho bạn biết, vì đây là sản phẩm của bạn, và tôi là người dùng, chia sẽ để bạn rút kinh nghiệm thôi, còn nếu bạn thấy không cần thiết thì cũng đừng chú ý, tóm lại bản ghost của bạn dành cho ai ít dùng phần mềm hoặc ít mò mẵm, 100% dùng thời gian sẽ thấy lỗi rất nhiều
Nếu trong quá trình dùng thấy vấn đề hay lỗi gì, bạn có thể nói cụ thể ra, chứ không nên nói chung chung, làm mọi người hiểu lầm. Tất nhiên 1 bản ghost sẽ tùy từng nhu cầu nên sẽ có máy dùng oke, máy không. Đến microsoft, apple còn phải tung ra bản vá lỗi hàng tuần, hàng tháng, hàng năm thường xuyên mà bạn. Cảm ơn bạn đã góp ý

thuynt1988

Gà con
có cài được cho chíp đầu 13 ko ạ

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
1. Cảm ơn bác đã chia sẻ
2. Ngày trước iem cũng tìm bản Windows 7 cho 11th gen Intel mà nghe các pro nói không thể làm được. Nên iem sẽ thử bản này cho HP Pavilion 360
3. Cấu hình máy của bác (12th Gen Intel, Core i7 2.69GHz, ram 8Gb): dùng bản này thì sẽ quá phí vì Windows 11 update nhất có rất nhiều tính năng hay