Multiboot Boot-USB-Nasiboot | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Multiboot Boot-USB-Nasiboot

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
Chào anh em .Sory vì sự cố nên bài viết hơi chậm trễ.Vì đây là bản Multiboot Winpe gồm 14 bản winpe nên mình làm rất lâu vì khi buil thường hay bị lỗi và tìm cách Fix rất là khó khăn phải tìm hiểu tài liệu nhiều nơi mới có thể hiểu cơ chế và fix.nếu đơn giản làm bộ boot gồm winxp và win10 thì mình đã làm xong từ lâu.Thật ra khi buil winpe có những cái lỗi nhỏ mà 5 năm về trước mình ko fix được mãi về sau này mới biết khi vô tình nhìn thấy.Các bản winpe mình Buil nó theo ưng ta của mình là phải nhỏ gọn và boot nhanh và nhận cấu hình mới còn đáp ứng để chạy thật nhiều Apps thì mình còn hạn chế.Ưu thế của mình là các nhân file Wim phải luôn nhỏ gọn để load nhanh và mỗi người có mỗi điểm khác biệt nên anh em đừng chém và so sánh khi các bản winpe luôn đáp ứng đầy đủ ạ.Cảm ơn và chúc sức khoẻ anh em vnzom nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua bác nói với cháu là ngại làm phiền bạn ấy nhưng rồi cũng nhắn tin hỏi thăm tình hình gia đình, nghe bạn ấy nói tạm ổn nên bác mới nhắc vụ bài viết, bạn nói sẽ cố gắng trong thời gian nhanh nhất, trước mắt là upload hình ảnh , sau mới tới link, hiện bạn đang cố build thêm một bản Win10PE có Admin, chắc chờ ổn định hết mới gửi link đó cháu. Bác thì trước đó có test thử bản Win7PEx64, bản này chỉ chạy được trên máy ảo và máy desktop, laptop đời cổ thôi, trên máy đời mới thì bị lỗi. Bác không muốn nói nhiều quá vì link chưa có, cháu đợi rồi test nhé.
Cảm ơn bác Hoàng Duch2 Report.Sau khi kiểm tra lại thì em đã viết sai code dẫn đến nhân winpe 7 không update được Driver.Cảm ơn bác nhiều em sẽ update phiên bản 2 và cấu trúc lạ chế độ boot mới.Vì lâu quá mới đụng lại kiến thức bị mục nát hết nên bị lẩm Cẩm .Cảm ơn bác nhiều ạ
[/QUOTE]

Cảm ơn bạn nhé, nếu bạn làm được bản Win7PEx64 chạy đầy đủ drivers trên máy đời mới thì quá hay. Bản này từ xưa chưa có ai làm được cả bạn, chúc bạn thành công.

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
Phiên bản 15 win10pe x64 là mình buil lại từ seiger của Nga.Mình đã xoá gần 300 regedit và gần 100 file dll và exe.Và thêm một số thư viện để chạy phần mềm khó tính như googlechrom.Và tối giản file wim nhỏ lại nhưng chư xin tác giả hee.Thật ra có nhiều điều mình muốn chia sẽ ,không phải xoá file và giảm dung lượng là sẽ hạn chế chức năng.Vì nó có nhiều thủ thuật.Ví dụ như bản mình mod lại của bản sergei giảm dung lượng nhưng vẫn chạy tât cả các app của mình nhưng có một số ap của sẻgei ko chạy được với chính bản của họ.Nhưng chạy apps của mình thì chạy ok.vì đơn giản Mình tạo multiboot all ưinpe thì làm sao xây dựng Apps đó phải chạy được winxp,2003 và win7 và đồng bộ .Tạo winpe đã khó nhưng tạo Soft càng khó hơn đòi hỏi phải chỉnh phù hợp các hệ điều hành cũ.Đối với ai từng dùng bản sergei sẽ hiểu cách làm apps cậu ấy.họ chia nhiều app phân biệt 86 và 64 nên làm cho những file ko cần thiết cứ thêm vào làm cho dung lượng càng lớn .Hoặc thêm cả nghìn reg vào hệ thống để chạy làm cho hệ thống bị full và nhiều chức năng ko đồng nhất .Mình cũng học tự code bên Nga về cơ chế cho đồng loạt file chạy các hệ điều hành sau đó rút gọn.Mà nói nhiều quá nếu như Admind cho mở khoá chia sẽ kiến thức Ưinpe mình sẽ chia sẽ một nghìn thứ mà winpe cần có và hiểu biết cơ chế những

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi
Mạch nhỏ.Trên nhân winpe xuong có nhiều công cụ rất hay...Nếu như bạn bôt win7,8,10 x86 hay x64 bạn chỉ chần click vào driver host Os thì sẽ lấy driver máy cài cho bản winpe và nhận wifi và Vga .Nên bạn hãy xem máy hệ điều hành như thế nào mà boot win 86 hay 64 .Không cần thiết phải dùng driver thêm

MrDao

Búa Gỗ Đôi
Với 14 bản winpe,driver và Apps chưa đến 3ghi khi mà các bản khác chỉ có vài bản winpe mà đến 4ghi nên anh em sẽ hiểu mỗi cơ chế làm boot winpe mỗi điểm khác nhau và có thể lựa chọn khác nhau tuỳ theo nhu cầu vì tất cả là chia sẽ và đam mê
Thank you for sharing
Vẫn nhớ trên bản Win7PE chủ top "Chia sẻ là đam mê"
Mong link chủ top

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Các bạn thân mến, rất tiếc tác giả đang phải nằm viện vì lý do sức khoẻ, thật là không may cho bạn ấy. Mong Admin và các bạn thông cảm, ráng chờ thêm nhé.
Chúc bạn sớm bình phục sức khỏe

Conthuongbome

Rìu Sắt Đôi