Thảo luận - Mất Key KTS sau khi cài lại Windows 10 2004? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Mất Key KTS sau khi cài lại Windows 10 2004?

thienvk

Búa Gỗ
Mình có tải bản 2004 về cài lại mới hoàn toàn, sau đó nó bắt kích hoạt bản quyền, mình nhập Key và kích hoạt thành công. Update xong xuôi mình cảm thấy bản 2004 chậm hơn bản cũ, nên mình thử cài mới lần nữa, cài xong nó lại bắt kích hoạt bản quyền lại từ đầu chứ không như bản cũ. Có anh em nào bị tương tự không, vào thảo luận nhé

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Bản win cũ của bạn đã có bản quyền số hay chưa mà cài lại nó bắt kích hoạt?

thienvk

Búa Gỗ
Bản win cũ của bạn đã có bản quyền số hay chưa mà cài lại nó bắt kích hoạt?

Tất nhiên là có rồi mình mới thắc mắc bạn à, bản 1909 mình cài đi cài lại rất nhiều mà chưa bao giờ bị hỏi lại kích hoạt, lên bản 2004 này nó hỏi mới lên đây hỏi anh em xem có bị như mình không

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tất nhiên là có rồi mình mới thắc mắc bạn à, bản 1909 mình cài đi cài lại rất nhiều mà chưa bao giờ bị hỏi lại kích hoạt, lên bản 2004 này nó hỏi mới lên đây hỏi anh em xem có bị như mình không
Khi cài mới bạn có kết nối internet khi nó install ko , thường thì chỉ có win10 pro mới tự kích hoạt , còn các edition khác đều phải nhập lại key sau khi cài mới

Nếu như bạn đã hội đủ các bước trên mà win ko tự active thì có lẽ là ver 2004 này có gì đó khác với 19H2

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Khi cài mới bạn có kết nối internet khi nó install ko , thường thì chỉ có win10 pro mới tự kích hoạt , còn các edition khác đều phải nhập lại key sau khi cài mới

Nếu như bạn đã hội đủ các bước trên mà win ko tự active thì có lẽ là ver 2004 này có gì đó khác với 19H2
Do bạn í chưa làm đúng cách thôi.
Và bạn í muốn vừa hỏi mà vừa thảo luận mà bác sec0.
Nhưng mà #1 cung cấp thiếu nhiều thông tin và hình ảnh > nên khó thảo luận :D

haxoma

Rìu Vàng Đôi

cháu cũng giống tình huống như bạn đó vậy bác @@sec0.trước khi cài lại ver 2004 thì cháu đang xài ver 1909 bản quyền KTS nhưng sau đó cài lại ver 2004 thì mất luôn bản quyền KTS ver 1909 đã có trước đó bắt phải kích hoạt lại dù đang kết nối Internet luôn mà key OEM thì sao phải cần Internet được. cháu dùng bản Win 10 Pro.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cháu cũng giống tình huống như bạn đó vậy bác @@sec0.trước khi cài lại ver 2004 thì cháu đang xài ver 1909 bản quyền KTS nhưng sau đó cài lại ver 2004 thì mất luôn bản quyền KTS ver 1909 đã có trước đó bắt phải kích hoạt lại dù đang kết nối Internet luôn mà key OEM thì sao phải cần Internet được. cháu dùng bản Win 10 Pro.
Key loại gì cũng vậy , bởi key nó ko ăn vào BIOS giống như các máy đồng bộ or laptop thì máy BQS đều cần internet để load từ server MS xác nhận ID máy tính

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Trích nguyên văn từ MS: https://support.microsoft.com/en-in/help/12440/windows-10-activate
Microsoft said
Activate using a digital license
Digital licenses are associated with your hardware and linked to your Microsoft account, so there's nothing you need to find your key on your PC.
Microsoft cho biết
Kích hoạt bằng giấy phép kỹ thuật số
Giấy phép kỹ thuật số được liên kết với phần cứng của bạn và được liên kết với tài khoản Microsoft của bạn, vì vậy bạn không cần phải tìm khóa trên PC.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
biết bản quyền KTS Win 10 liên kết với phần cứng máy tính nhưng Win 10 dạo gần đây dính lỗi nhiều lắm. đành đợi 1 thời gian nữa coi có ai report lỗi tương tự này không.

5Characters

Rìu Sắt
Đôi khi cùng ver nhưng vẫn bị, bạn có thể kết nối mạng, vào mục Activation, bên dưới nó có dòng gì mà chức năng như troubleshoot, dò lại bản quyền ấy. Mình dùng cái đó vài lần và nó hiệu quả,

thienvk

Búa Gỗ
Do bạn í chưa làm đúng cách thôi.
Và bạn í muốn vừa hỏi mà vừa thảo luận mà bác sec0.
Nhưng mà #1 cung cấp thiếu nhiều thông tin và hình ảnh > nên khó thảo luận :D

Có gì mà không đúng cách hả bạn, ver 1909 mình kích hoạt một lần, sau có format lại ổ cứng cài mới vào windows là nó kích hoạt sẵn rồi, mình vừa mới format ổ cứng cài mới bản 2004, nó bắt kích hoạt, mình nhập key và kích hoạt thành công, sau đó mình cài lại nó lại bắt nhập key, đều là Win 10 Pro hết, tí nữa về mình quay phim chụp ảnh cho các bạn xem

thienvk

Búa Gỗ
Key loại gì cũng vậy , bởi key nó ko ăn vào BIOS giống như các máy đồng bộ or laptop thì máy BQS đều cần internet để load từ server MS xác nhận ID máy tính
Tất nhiên là mình có internet rồi, bản 1909 kích hoạt tự động luôn khi cài lại, bản 2004 nó bị như vậy mình mới thắc mắc, sau khi nó báo mình điền key và kích hoạt thành công, cài lại nó lại hỏi lại, tất cả đều là bản Pro

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tất nhiên là mình có internet rồi, bản 1909 kích hoạt tự động luôn khi cài lại, bản 2004 nó bị như vậy mình mới thắc mắc, sau khi nó báo mình điền key và kích hoạt thành công, cài lại nó lại hỏi lại, tất cả đều là bản Pro
Nếu vậy thì có lẽ build này nó lỗi auto active cho pro edition , nhưng cũng ko phải là lỗi mất active , chỉ là ko auto thôi .
Quá trình này các bạn thử nhấn vào gỡ lỗi mà ko nhập key thử xem win nó có tự sửa lỗi ko

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User

Ngày xưa em toàn dùng win 10 enter và edu, khi cài lại win kg cần nhập key đâu anh.
Có lẽ thằng ms nó thả nổi 1 thời gian, giờ nó siết key

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Chắc một số máy bị thôi. Tôi vừa cài mới 4 máy win10 2004, 1 máy lap win10 enter vẫn có bản quyền kỹ thuật số sau đó nhập key Iot để chuyển thành enter Iot. 1 máy bàn win10 pro 2004 cài xong vân có bản quyền số. 2 máy bàn win10 pro work vẫn có bản quyền số (tất cả máy này trước đều có bản quyền số)

Gaucon0204

Rìu Bạc
Mình cài Win10 pro 2004 cho 3 laptop đã có bản quyền số của Win10 pro, sau khi kết nối mạng, đều có bản quyền số. Cả 3 laptop này đều đi lên win10 từ win7 có bản quyền của nhà bán lẻ. Cài trên PC có bản quyền số kích hoạt win 10 từ key getweb có bản quyền số cũng có bản quyền số khi kết nối mạng. Như vậy không có chuyện bản win 10 2004 này Microsoft kiểm soát key win 10 pro đâu các bạn ạ.