Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Update win 10 (0x80073701) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Update win 10 (0x80073701)

hieu55cg1

Búa Gỗ
Mọi người cho em hỏi chút, em update win 10 bản mới nhât 08/2020 gặp phải lỗi như này là nguyên nhân gì ạ? cách khắc phục như nào ạ? Thanks all!

Attachments

102.7 KB · Lượt xem: 6,585

meebo

Rìu Vàng Đôi
Thử khởi động lại bộ máy update của windows 10 bằng cách này xem:
- chạy CMD (Mở Start menu, gỏ bàn phím dòng chữ CMD sẽ thấy lựa chọn đầu tiên mà windows tìm được: Command Prompt) bằng quyền Administrator (click chuột phải chọn Run as Administrator)
Sau đó bạn chạy từng dòng lệnh sau:
Mã:
net stop wuauserv
net stop cryptSvc
net stop bits
net stop msiserver
Ren C:\Windows\SoftwareDistribution SoftwareDistribution.old
Ren C:\Windows\System32\catroot2 Catroot2.old
net start wuauserv
net start cryptSvc
net start bits
net start msiserver
Xong rồi thử update lại sau đó xem có khả quan hơn không.

hieu55cg1

Búa Gỗ
Thử khởi động lại bộ máy update của windows 10 bằng cách này xem:
- chạy CMD (Mở Start menu, gỏ bàn phím dòng chữ CMD sẽ thấy lựa chọn đầu tiên mà windows tìm được: Command Prompt) bằng quyền Administrator (click chuột phải chọn Run as Administrator)
Sau đó bạn chạy từng dòng lệnh sau:
Mã:
net stop wuauserv
net stop cryptSvc
net stop bits
net stop msiserver
Ren C:\Windows\SoftwareDistribution SoftwareDistribution.old
Ren C:\Windows\System32\catroot2 Catroot2.old
net start wuauserv
net start cryptSvc
net start bits
net start msiserver
Xong rồi thử update lại sau đó xem có khả quan hơn không.
Cám ơn bạn, nhưng vẫn không được bạn ạ

triofm

Rìu Sắt
Nó có bốn tập tin cho bốn loại khác nhau. Máy bạn thuộc loại nào trong số đó? Bạn kiểm tra coi bản win của bạn phiên bản mấy, 32 hay 64

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
đúng rồi bạn à
4 options mình đưa ra sau khi bạn đã check/restore system file và cài đặt updater mới nhất. (có thể chả cần check, nhưng cứ check 1 lượt nếu bạn vẫn còn ý định dùng tiếp bản windows đang dùng)
1. Gỡ các bản update ra và làm lại
2. Cài lại windows nếu bạn thấy tiện.
3. Cho windows update lơ bản update này đi, bản update này sẽ không bao giờ làm phiền bạn nữa. Có thể update các bản khác. + Bạn theo dõi với các bản update sau. Nếu lỗi này lại xảy ra hoài, không update được => lên phương án cài lại windows cho tiện.
4. Và có thể: hoàn toàn lơ nó đi, có thể bạn không quan tâm tới update lắm đâu, thực tế là có thể bạn sẽ không cần update làm gì.

Sửa lần cuối:

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
không biết ai update được cái bản này không nhưng mình cũng bị lỗi và không update được, đang tải bằng manual để xem như nào

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
mình đã tải manual những vẫn không cài được bản cập nhật này :) tốt nhất là quên nó đi

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Sản phẩm chống vi-rút Bitdefender đã chặn cài đặt bản cập nhật KB4574727 cho Windows 10, phiên bản 1909 và 1903, được phát hành vào Bản vá thứ ba
Bản cập nhật Bitdefender Antivirus KB4574727 dành cho Windows 10
Nếu đúng như trên thì tắt BIT

Em chẳng dùng Bitdefender nhưng có dùng Kaspersky và cũng đã tắt nó hoàn toàn nhưng vẫn bị bác ơi, ngoài ra thì em chạy lệnh DISM /restorehealth và /rebase nhưng vẫn bị lỗi. Không biết có ai đã cài đặt thành công bản cập nhật này chưa :D