Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi setup cannot continue due to a corrupted installation khi cài win 10 !!! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi setup cannot continue due to a corrupted installation khi cài win 10 !!!

Classic

Búa Gỗ
mình cài win 10 bị lỗi như thế này, đã thử tải nhiều file iso, kể cả file từ microsoft rồi mà vẫn bị, mình bị lỗi này trên nhiều máy rồi mà không biết tại sao, ghost thì được mà xóa tất cả cài lại thì không được

haxoma

Rìu Vàng Đôi
không phải lỗi file ISO đâu do cách cài win bị trục trặc rồi bạn.

Classic

Búa Gỗ
ko biết bị j nữa, thường thì mình cài bằng win pe, sau đó muont file iso vào ổ đĩa ảo rồi cài thôi à, ko hiểu sao dạo gần này thì hay bị lỗi này

haxoma

Rìu Vàng Đôi
ko biết bị j nữa, thường thì mình cài bằng win pe, sau đó muont file iso vào ổ đĩa ảo rồi cài thôi à, ko hiểu sao dạo gần này thì hay bị lỗi này
mình chắc chắn file ISO của bạn không bị gì hết vì mình đã gặp cảnh ngộ tương tự như bạn.file ISO bị lỗi là không chạy được gì hết.gợi ý bạn nghiên cứu xài WinNTSetup trong WINPE cài đi.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đây là lỗi ổ cứng trên máy dùng HDD sản xuất đời 2018 trở về trước, nếu bad nặng thì bỏ đi, mà bad nhẹ hoặc không bad thì dùng em này.
em nhỏ nhưng mà em có võ, mấy anh to cũng đú không bằng: HDD Low Level Format Tool
dùng thằng này reset full ổ cứng, rồi định dạng, phân vùng lại, đảm bảo cài được.

doanitvn

Gà con
- Lỗi nầy nhiều nguyên nhân nếu đã loại bỏ được do ISO rồi thì bác xem cách cấu hình ổ cứng lại GPT Hay MBR.

Theo mình bạn nên kiểm tra lại 2 bước :
+ Muốn cài win trên Win pe phải kiểm tra ổ cứng đang định dạng là chuẩn nào gpt or mbr
+ Boot Usb boot theo chuẩn cài ổ cứng ở trên rồi cài win . (nhớ boot winpe 64bit mới cài được x64 nha )
-nếu vẫn bị thì bạn nên dùng rufus và tạo usb cài win theo 2 chuẩn gpt or mbr .
Chúc bạn thành công !