Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi không vào được win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không vào được win 10

hm1208

Búa Đá
Nó bảo là sẽ tự sửa lỗi đấy thôi, nếu lâu quá chẳng chờ được thì copy dữ liệu ra rồi cài lại cho nó nhanh hết bệnh bạn ạ

hm1208

Búa Đá
Ko vào dc bác ah, cái vòng xoay nó đứng im luôn
Cái máy của bác nó muốn tự sửa lỗi, nhưng không phải lỗi nào window cũng tự sửa được nên nhiều lúc nó cứ ì ra đấy, ta phải xử lý thôi chứ biết chờ đến bao giờ, hơn nữa bây giờ có cài lại máy cũng khá nhanh và đơn giản nhiều, không còn nhiêu khê như thời của winxp nữa nên nhiều khi cũng chẳng cần nghiên cứu tìm tòi kỹ làm gì (trừ thích nghịch để hiểu thêm) nên trước đó bạn có xử lý gì máy hoặc bị virus nó tấn công thì theo tôi là cứ cài lại cho nó lành

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
1 là bạn chờ nó chạy xong.
2 là bạn xài các đĩa cứu hộ để vào copy dữ liệu ra phân vùng khác rồi cài lại win.
3 là khả năng nguy hiểm nhất, khả năng đó là ổ cứng của bạn bị hư, bị bad sector nên windows nó mới lỗi treo repair.

tranduyquang

Rìu Sắt
Tốt nhất bạn cầm đt chụp cái ảnh lỗi rồi gửi lên đây. Chứ thầy bói xem voi sao biết lỗi gì mà giúp.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
cài lại win cho nhanh

chantinhhd1090

Búa Gỗ Đôi
Không biết đây có phải cái bạn cần không mình copy về, bữa thấy hay nên bookmark lại cũng chưa thử.
Nguồn: voz.vn, tác giả Nozomi Sasaki
========================
chuyện là mấy hôm trước PC e đang dùng thì bị sập nguồn đột ngột, nếu ko may thì hdd hay ssd cũng ko đỡ đc cái lỗi kinh điển này của thằng Windows 10, đó là "Automatic Repair Loop", các lần khởi động lại sau đó đều dừng ở bước này

Google mấy nơi thử đều tạch, cay cái là trước đó lại tắt System Restore nên ko thể khôi phục điểm sao lưu trước đó của hệ thống. nếu bác nào đã backup trước đó thì từ cái ảnh thông báo lỗi đầu tiên chọn Advanced options > Troubleshoot > System Restore tới cái bảng nó cho chọn điểm khôi phục trước, may ra thì nó có tác dụng, còn nếu vẫn tạch thì các bác xem tiếp
{......} cố hỏi thêm cụ google vài phát nữa thì nó dẫn tới 1 dòng lệnh chưa nhìn thấy bao giờ
bcdedit /set {default} recoveryenabled No
các bác theo lại các bước từ thông báo lỗi ở ảnh đầu tiên tới bước này để vào Command Prompt

cái câu lệnh trên đã gần như giải quyết đc vấn đề rồi, nó sẽ tắt hoàn toàn cái chức năng tìm lỗi và sửa lỗi tự động hết sức củ chuối của windows 10, nhưng để cho chắc cú thì thêm 1 dòng này nữa, cũng trong Command Prompt luôn, câu lệnh này có ý ngĩa khôi phục lại Windows Registry đã đc Windows 10 tự động sao lưu trước đó trong mục RegBack
copy c:\windows\system32\config\RegBack\* c:\windows\system32\config
*gõ All để chép hết nếu nó có yêu cầu

**khi vào Command Prompt thì mặc định nó sẽ bắt đầu từ ổ X:\...
trong trường hợp các bác gõ lệnh trên mà ko có tác dụng thì trỏ về ổ cài Windows, vd gõ C: rồi Enter, nhập lại dòng lệnh

Khởi động lại máy và thật là toẹt vời khi đã vào đc windows 1 cách ngon lành, mọi thứ đều ổn, đều như cũ như chưa có chuyện gì xảy ra, mong là nó sẽ giúp ích cho các bác khi gặp phải trường hợp này.

tatv08

Gà con
w7 không bao giờ có chuyện này thời gian ngồi chờ refesh & reset đủ cài w7 cho 2 con pc còn dư luôn

ngocson219

Gà con
Lỗi win rồi. Chắc lại cài mấy phần mềm virus nó ăn file hệ điều hành. Cho usb hkboot vào copy dữ liệu ra ổ khác rồi cài lại win

Xin chào, mình đang gặp lỗi như bạn chủ. Nó bị treo logo luôn, và dù đợi 2 3 tiếng thì kết quả cũng như vậy. Không cách nào vào được win. Đây là trường hợp lỗi cực xấu từ bộ phận phát triển MS. Số người mắc lỗi này trên thế giới cực nhiều ! MS đang cố sức dấu nhẹm chuyện này.

Mình xin khẳng định nguyên nhân là lỗi từ win 10, không phải từ phần cứng. Nên việc thay ssd, lau ram, thay keo tản nhiệt... là vô dụng !

Mình tìm ra cách để máy khởi động vào win 10 và đã thành công. Cách này phải nói là sida không tưởng. Mình dùng đĩa cài win 7 để cho nó repair ( tất nhiên nó không repair đc ) . Và tự động hiện bảng send info, rồi cho restart máy. Lúc này nó vào win 10 ngon lành. Khi shut down máy khởi động lại thì tiếp tục treo logo. Mình buộc phải làm lại cách trên lần nữa.
Kinh nghiệm để chế độ sleep khi không dùng, sẽ không bị treo logo.

-censor- MS não tàn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không biết đây có phải cái bạn cần không mình copy về, bữa thấy hay nên bookmark lại cũng chưa thử.
Nguồn: voz.vn, tác giả Nozomi Sasaki
========================
chuyện là mấy hôm trước PC e đang dùng thì bị sập nguồn đột ngột, nếu ko may thì hdd hay ssd cũng ko đỡ đc cái lỗi kinh điển này của thằng Windows 10, đó là "Automatic Repair Loop", các lần khởi động lại sau đó đều dừng ở bước này

Google mấy nơi thử đều tạch, cay cái là trước đó lại tắt System Restore nên ko thể khôi phục điểm sao lưu trước đó của hệ thống. nếu bác nào đã backup trước đó thì từ cái ảnh thông báo lỗi đầu tiên chọn Advanced options > Troubleshoot > System Restore tới cái bảng nó cho chọn điểm khôi phục trước, may ra thì nó có tác dụng, còn nếu vẫn tạch thì các bác xem tiếp
{......} cố hỏi thêm cụ google vài phát nữa thì nó dẫn tới 1 dòng lệnh chưa nhìn thấy bao giờ

các bác theo lại các bước từ thông báo lỗi ở ảnh đầu tiên tới bước này để vào Command Prompt

cái câu lệnh trên đã gần như giải quyết đc vấn đề rồi, nó sẽ tắt hoàn toàn cái chức năng tìm lỗi và sửa lỗi tự động hết sức củ chuối của windows 10, nhưng để cho chắc cú thì thêm 1 dòng này nữa, cũng trong Command Prompt luôn, câu lệnh này có ý ngĩa khôi phục lại Windows Registry đã đc Windows 10 tự động sao lưu trước đó trong mục RegBack

*gõ All để chép hết nếu nó có yêu cầu

**khi vào Command Prompt thì mặc định nó sẽ bắt đầu từ ổ X:\...
trong trường hợp các bác gõ lệnh trên mà ko có tác dụng thì trỏ về ổ cài Windows, vd gõ C: rồi Enter, nhập lại dòng lệnh

Khởi động lại máy và thật là toẹt vời khi đã vào đc windows 1 cách ngon lành, mọi thứ đều ổn, đều như cũ như chưa có chuyện gì xảy ra, mong là nó sẽ giúp ích cho các bác khi gặp phải trường hợp này.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tôi sẽ lưu lại phòng khi máy có sự cố.

Intel9x

Búa Gỗ
Máy mình đang bị như này, không thể vào được máy, tạo usb cài win nhưng không thể tự động vào phần setup win khi khởi động máy, cần anh em hỗ trợ gấp :(((