Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khởi động vào Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khởi động vào Windows 10

batsonghiep

Búa Đá
PC DELL của mình không vào Windows 10 khi restart có cắm UsB hoặc UsB webcam, khi không có những thiết bị trên thì vẫn vào được. Có cách nào giải quyết được cho mình biết? Cảm ơn các bạn.

triofm

Rìu Sắt
vào bios chọn lại boot đi bạn. First boot ổ cứng chứ không phải USB. Cái này do bạn dùng legacy chứ bạn dùng boot UEFI thì không có vấn đề

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
PC DELL của mình không vào Windows 10 khi restart có cắm UsB hoặc UsB webcam, khi không có những thiết bị trên thì vẫn vào được. Có cách nào giải quyết được cho mình biết? Cảm ơn các bạn.
Bạn thử Cập nhật lại driver chipset , thiết lập kích hoạt hết các cổng USB BIOS và driver của webcam , để máy nó nhận biết khi khởi động .
Theo mô tả của bạn là do win nó ko nhận dạng được phần cứng từ thiết bị ngoại vi nên nó lỗi , giống nhu có disk bị bad vậy

leduongluan

Búa Gỗ
Không đơn giản vậy đâu bạn. USB bị thiếu nguồn đó. Thưởng là trước khi cổng USB chết sẽ xảy ra tình trạng đó.Thân!