Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi đăng nhập máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi đăng nhập máy tính

Invention

Búa Gỗ
Chào các các,
Tình hình là hôm nay máy tính của em có bị rơi. Sau đó khi em mở nguồn lại thì máy yêu cầu nhập Password như ảnh đính kèm. Mà từ trước đến giờ em vẫn dùng máy tính bình thường và không dùng pass. Máy em dùng Win10 ạ.
Nhờ các các xem giúp em máy tính em có thể bị lỗi Windows hay có thể hỏng phần cứng hoặc có thể xử lý như nào ạ?. Thanks các bác.

yanchenyu

Rìu Vàng
Chỉ có một khả năng, tên tài khoản bạn sử dụng thường xuyên không phải là "ASUS"! Nếu bạn có Windows PE, hãy đặt lại mật khẩu bên trong!

Invention

Búa Gỗ
Chỉ có một khả năng, tên tài khoản bạn sử dụng thường xuyên không phải là "ASUS"! Nếu bạn có Windows PE, hãy đặt lại mật khẩu bên trong!
Bác có thể nói cụ thể hơn chút việc đặt lại mật khẩu bên trong môi trường Windows PE được không?. mình vẫn chưa rõ lắm.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bác có thể nói cụ thể hơn chút việc đặt lại mật khẩu bên trong môi trường Windows PE được không?. mình vẫn chưa rõ lắm.
Bạn Google từ khoá "Windows password reset anhdv" rồi đọc hướng dẫn của Anhdv về cách reset mật khẩu từ môi trường WinPE nhen.

P/S: Cái giao diện nhập password hơi lạ nhỉ? Theo mình nhớ thì cửa sổ login của Windows 10 có hiện avatar của user và ô nhập pass ngay chính giữa màn hình chứ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ấn nút back xem n ra cái gì . à mà trường hợp win nguyên gốc mà bật bitlocker thì ko có key giải mã thì ko thể phá pass user bằng winPE đâu