Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi gạch dưới khi bật màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi gạch dưới khi bật màn hình

ngoctai125

Gà con
Máy em xài Win 10, Khi khởi động máy lên nó hiện 1 vạch ngang ngắn để chạy ẩn 1 cái gì đó rồi nó mới vào màn hình khởi động. Các bác ai đã từng gặp qua cho e xin cách khắc phục với ạ. Xin cảm ơn các bác ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy em xài Win 10, Khi khởi động máy lên nó hiện 1 vạch ngang ngắn để chạy ẩn 1 cái gì đó rồi nó mới vào màn hình khởi động. Các bác ai đã từng gặp qua cho e xin cách khắc phục với ạ. Xin cảm ơn các bác ạ.
Màn đen vạch trắng ngắn , đó là bios đang nhận dạng file system ,1 tí là vào màn hình khởi động

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
dạ đúng rồi bác ạ, có cách nào bỏ cái này ko ạ
Cầu toàn chi mà lắm vậy bạn , con nháy ngang nó nhấp nháy vài cái là xong .
Tôi ko biết cách gì , nhưng máy tôi dùng đến nay cài lại win ko biết bao nhiều lần để kể rõ , ko nhớ thiết lập bios như thế nào đó mà có khi có con nháy , có lúc cài xong thì ko có con nháy
Thôi kệ xác nó có cũng được ko có cũng được chỉ 1 ~ 2 giây thôi mà

ngoctai125

Gà con
Cầu toàn chi mà lắm vậy bạn , con nháy ngang nó nhấp nháy vài cái là xong .
Tôi ko biết cách gì , nhưng máy tôi dùng đến nay cài lại win ko biết bao nhiều lần để kể rõ , ko nhớ thiết lập bios như thế nào đó mà có khi có con nháy , có lúc cài xong thì ko có con nháy
Thôi kệ xác nó có cũng được ko có cũng được chỉ 1 ~ 2 giây thôi mà
của em nó chạy cũng tầm 30s-1ph lận bác ơi