Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi CPU load cao và không mở được Task Manager | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi CPU load cao và không mở được Task Manager

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Tình hình mình bị hiện tượng CPU lúc nào cũng load cao từ 75% trở lên cho dù không mở ứng dụng gì, gây ra hiện tượng quạt lúc nào cũng quay ở tốc cao khá ồn, khả năng có ứng dụng ngầm ngốn CPU, nhưng mở task manager thì lại báo lỗi như hình, không cho mở, không rõ là bị gì nhờ các bác giúp đỡ

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Nếu máy cá nhân thì bạn dính virus đào coin rồi 😁 dùng rescue disk quét đi bạn
rescue disk chức năng này là của phần mềm diệt virut à bác, tìm theo từ khoá này toàn thấy ra phần mềm diệt virut, mình tưởng là phần mềm riêng lẻ chuyên quyết virut đào coin

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
rescue disk chức năng này là của phần mềm diệt virut à bác, tìm theo từ khoá này toàn thấy ra phần mềm diệt virut, mình tưởng là phần mềm riêng lẻ chuyên quyết virut đào coin
Rescue Disk ý là bộ công cụ quét virus ngoài môi trường Windows đó bạn. Các hãng AV đều có 1 bộ công cụ quét như này, bạn thích hãng nào thì search tên hãng rồi thêm hậu tố "rescue disk" là được.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn dùng Kaspersky rescue disk nhé , dùng rufus burn n ra usb mà quét .

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
tks các bác, mình đã cài lại win luôn, vì khả năng dính đào coin, cài mới thì hết