Nhờ tư vấn - Làm cách nào để tắt update trên win 10 HOME? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Làm cách nào để tắt update trên win 10 HOME?

ungthienhai

Búa Gỗ
Xin chào các bác,

Em hiện dùng key bản quyền win10 Home và rất ngại phần update.
Các bác có cách nào để dừng update trên phiên bản này không?

Em cảm ơn.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Xin chào các bác,

Em hiện dùng key bản quyền win10 Home và rất ngại phần update.
Các bác có cách nào để dừng update trên phiên bản này không?

Em cảm ơn.
Bạn ở Registry và sửa theo bên dưới nhé. Nếu không có thì tạo mới:

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Policies\Microsoft\Windows\WindowsUpdate\AU]
"NoAutoUpdate"=dword:00000001

vinh9911176

Búa Đá
vô ích thôi phen, cách tốt nhất cho bản home là bật cái metered connection lên, nó sẽ không tự update {beauty}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có nhiều cách tắt update của win10 , nhưng tôi biết win10 update lên build thì nó cần có thư mục
"C:\Windows\servicing"
Nếu như biết cách dời thu mục này khỏi đường dẫn của nó thì windows ko tìm thấy dữ liệu cần thiết để update thì nó sẽ ko up được , nhưng windows vẫn có thể cập nhật tính năng bảo mật cho WD
=============
Dùng folderSizes với admin sẽ thao tác được với thư mục đó

nnafly

Búa Đá
Bạn tải file này về, giải nén rồi chọn như hình là dc, lúc nào cần mở update thì lại chọn Enable->Apply

Mã:
https://drive.google.com/file/d/18aE3znvctSTnMFn5ZRm86_GK95PGyD1y/view?usp=sharing