Chia sẻ  Hướng dẫn kích hoạt Windows và Office bằng CMD

n2t4r
Xin chào mọi người! Mình xin phép được chia sẻ với mọi người các lệnh để kích hoạt Windows và Office bằng CMD. Một số lệnh trong này được mình sưu tầm được. Các lệnh sao lưu tham khảo từ Mod @naroto (Cảm ơn Mod rất nhiều). Hi vọng đây sẽ là một số thông tin quý giá với mọi người.
Link: Link Hướng dẫn gõ nhanh lệnh kích hoạt:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trả lời
N

n2t4r

code từ bạn dungltcd ko rõ có giúp dc gì cho bạn ko ?
file trên là hướng dẫn kích hoạt mà bạn, đâu phải là share key kích hoạt hay gì đâu

N

n2t4r

Tôi thấy topic của nhan chu có code về 2 món này: #6
Bạn xem có thể bổ xung ko.
cảm ơn bạn rất nhiều, để tổng quát hoá cho mọi trường hợp nên mình đã bổ sung lệnh khác lấy IID cho trường hợp nhiều IID rồi, bạn có thể xem trong file nhé

N

n2t4r

Tôi có đọc và thấy chưa là tổng quát nên góp ý vậy thôi.
riêng bản thân mình thấy ngược lại do set Description phải set thủ công hoặc làm tự động, còn cách ở trên tổng quát với mọi dạng Office hay Visio / Project khác nhau, miễn hiện được IID là lấy được. chỉ có điều bất cập là phải hiện IID ra để nhìn chứ không một phát chạy luôn được. bản thân tổng quát là một lệnh / một chương trình có thể sử dụng với nhiều loại dữ liệu khác nhau để cho ra kết quả. cảm ơn bạn rất nhiều vì đã giúp cho bài viết đa chiều và sâu sắc hơn

haxoma

Rìu Vàng Đôi
cảm ơn bạn rất nhiều, để tổng quát hoá cho mọi trường hợp nên mình đã bổ sung lệnh khác lấy IID cho trường hợp nhiều IID rồi, bạn có thể xem trong file nhé
mình đang bị trường hợp chữ cần lấy bị chạy sang hàng khác ở các máy pc khác nhau nên cái bạn bổ sung chỉ đúng ở 1 trường hợp thôi IID máy bạn thôi còn có khi nó skip nhiều hơn hoặc select -first nhiều hơn nữa.

N

n2t4r

mình đang bị trường hợp chữ cần lấy bị chạy sang hàng khác ở các máy pc khác nhau nên cái bạn bổ sung chỉ đúng ở 1 trường hợp thôi IID máy bạn thôi còn có khi nó skip nhiều hơn hoặc select -first nhiều hơn nữa.
bạn có thể chụp hình cmd của bạn khi chạy cscript ospp.vbs /dinstid không? để mình nghiên cứu thử

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Bạn dùng code của nhan chu thì cần kích hoạt sản phẩm nào, key nào thì nó sẽ ra đúng IID của sản phẩm đó. Tuy nhiên, nếu có càng nhiều cách càng tốt, để việc hỗ trợ kích hoạt càng đa dạng, đỡ nhàm chán.

Sửa lần cuối: