Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi ngu về Lap Dell có Win 10 Home bản quyền? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi ngu về Lap Dell có Win 10 Home bản quyền?

duyetdtd

Gà con
Chào các bác. Em có con Lap Dell có win 10 home bản quyền. Nhưng em ko thích dùng win bản quyền này.
Cái em ko hiểu là sao cài win 10 bản khác vào xong xem lại thông tin win vẫn thấy bị ghi là win 10 Home.
Bị Như vậy là hiện tượng gì ạ ?
Làm cách nào để ko bị như vậy nữa ạ ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit

Mở CMD run admin dán hết lệnh trên vào chờ nó update là nó thành pro và sau khi thành pro rồi thì xem cái topic này https://vn-z.vn/threads/tai-sao-lai-phai-vat-va-tim-key-activated-win10.13232/

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Do từ Windows 10 (hình như cả 8.1) trở lên, Microsoft đã định dạng máy tính của bác bằng cách cấp cho nó một ID phần cứng riêng để có thể kích hoạt lại đúng phiên bản Windows ở đúng nơi, đúng máy. Đó là lý do tại sao bác có cài bản nào đi chăng nữa Windows sẽ vẫn kích hoạt bản Home tại nó là bản quyền Windows duy nhất máy của bác đang chứa trên máy chủ của MS. Cách thay đổi phiên bản đó là thay lại key kích hoạt và đó là những gì bác sec0 vừa làm bên trên.

Note7

Búa Đá
Có bản quyền ngon quá còn gì bác. bản nào chạy ngon là được chứ cứ nhất thiết phải pro k?

Le Hanh

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Dùng mấy bộ cài gốc thì tự nó cài bản Home. Dùng mấy bản Win trên web của mình đi cho ok. Tiếc gì bản quyền trong bios mà xài Home Single Languge cùi lắm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có bản quyền ngon quá còn gì bác. bản nào chạy ngon là được chứ cứ nhất thiết phải pro k?
Máy tôi mua bên đây thì máy nào cũng cài sẵn bản quyền cho version Home, tôi không thích version này vì nó thiếu nhiều thứ thành ra lúc nào cũng chuyển đổi hết về Pro hay bản cao hơn đó bạn.

HB1122

Búa Gỗ
Máy nó định dạng sẵn như thế rồi bác ơi,mà có bản quyền dùng cũng được chứ sao bác,nhưng tiếc cái bản win 10 home có một số vấn đề như không tích hợp được hết card đồ họa,... nên nhiều người sẽ chọn bản pro hơn

chuixoixa

Rìu Bạc
Windows 10 Home cũng như Windows 7 Home. Mình có thể upgrade nó lên bản Pro bằng key Upgrade, sau khi up lên sẽ thành Pro, sau đó kích hoạt bằng cách điền key khác lấy step 2 bla bla mấy cái vụ digital lai sờn nữa là xong. Sau này cài lại cứ download bản Pro về cài thẳng :)

Thanh Danh

Búa Gỗ Đôi
Chào bạn. Mình đã thực hiện thành công theo hướng dẫn của bạn. Mà sao nó thành bản Enterprie không phải bản Pro. Cảm ơn bạn nhiều.
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit

Mở CMD run admin dán hết lệnh trên vào chờ nó update là nó thành pro và sau khi thành pro rồi thì xem cái topic này https://vn-z.vn/threads/tai-sao-lai-phai-vat-va-tim-key-activated-win10.13232/

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào bạn. Mình đã thực hiện thành công theo hướng dẫn của bạn. Mà sao nó thành bản Enterprie không phải bản Pro. Cảm ơn bạn nhiều.
Nếu là en thì dùng còn ngon hơn pro , activator cho nó xong rồi bạn change key add key gen này VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T thì nó sẽ sang pro , thế rồi lại activator tiếp tục bản pro nữa vậy là có nhiều loại dùng cho ĐÃ