Thảo luận - Hỗ trợ truy vết.... tìm file nghi nhiễm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hỗ trợ truy vết.... tìm file nghi nhiễm

trieuducphu

Rìu Sắt
Mình đang dùng Win10 bản pro active digital. Đăng nhập 1 tài khoản cá nhân và 1 tài khoản tổ chức, dạo gần đây thường xuyên xuất hiện thông báo "Đã tìm thấy mối đe dọa" như hình. Tuy nhiên vào xem chi tiết thì không tìm thấy đường dẫn file để xử lý, xóa đi hoặc tắt tự động tạo file. Mình đã reset lại win các kiểu mà không ăn thua. Có bác nào bị như mình mà xử lý được cho mình xin cách.
Mình không muốn tắt thông báo tự động tránh trường hợp phát hiện nguy hiểm từ các file chứa virus thực sự thì không biết đường xử lý.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Trên cái OneDrive của bác có upload cr@ck phần mềm nào trên đó rồi đúng hong? Khi up lên OneDrive thì ok nhưng khi đăng nhập app OneDrive nó đồng bộ về máy, khi nó đang đồng bộ bằng cách tải file về thì bị diệt virus windows nó bắt.
Tmp là file tạm khi chưa tải xong, khi nào tải đủ thì nó rename và chuyển file đến thư mục thật. Đang tải nữa chừng bị chặn bắt nên nó vậy đó.

Bác Kiểm tra lại OneDrive của mình nhé. Upload phần mềm lên trên đó phải nén RAR đặt pass vào nếu không muốn bị tương tự trong tương lai.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Trên cái OneDrive của bác có upload cr@ck phần mềm nào trên đó rồi đúng hong? Khi up lên OneDrive thì ok nhưng khi đăng nhập app OneDrive nó đồng bộ về máy, khi đang tải file về thì bị diệt virus windows nó bắt.
tmp là file tạm khi chưa tải xong, khi nào tải đủ thì nó rename và chuyển file đến thư mục thật. Đang tải nữa chừng bị chặn bắt nên nó vậy đó.

Bác Kiểm tra lại OneDrive của mình nhé. Upload phần mềm lên trên đó phải nén RAR đặt pass vào nếu không muốn bị tương tự trong tương lai.
Bác cùng qđiem với e.Khi sync file từ PC lên khả năng bác chủ sync cả file nghi dính,hoặc file Cr@ck lên one luôn rồi

trieuducphu

Rìu Sắt
Trên cái OneDrive của bác có upload cr@ck phần mềm nào trên đó rồi đúng hong? Khi up lên OneDrive thì ok nhưng khi đăng nhập app OneDrive nó đồng bộ về máy, khi nó đang đồng bộ bằng cách tải file về thì bị diệt virus windows nó bắt.
Tmp là file tạm khi chưa tải xong, khi nào tải đủ thì nó rename và chuyển file đến thư mục thật. Đang tải nữa chừng bị chặn bắt nên nó vậy đó.

Cảm ơn bác! Em đã xóa hết các dữ liệu cũ, dữ liệu của đơn vị khác gửi nhưng không được. Cuối cùng thì xóa toàn bộ các file bản vẽ autocad không phải tự tay mình làm thì nó đã mất thông báo.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn bác! Em đã xóa hết các dữ liệu cũ, dữ liệu của đơn vị khác gửi nhưng không được. Cuối cùng thì xóa toàn bộ các file bản vẽ autocad không phải tự tay mình làm thì nó đã mất thông báo.
Về nội dung thông báo của trình diệt virus, nó thông báo là Trojan:Script/Wacatac... và bạn nói các file bản vẽ autocad tôi nghĩ chắc nó bắt đoạn script bên trong file bản vẽ thôi. Loại này thì không đáng ngại, bạn có thể cho qua. Giống như các file pdf hóa đơn điện tử của một số đơn vị có nhúng mã nhằm phục vụ cho xác thực chữ ký số của bên bán, chứng nhận hóa đơn là thật hay trong các file excel có script macro phục vụ công tác tính toán giữa các bản tính cũng bị nghi ngờ và bị bắt. Điều này tùy thuộc vào luật của phần mềm diệt virus, norton không bắt nhưng windows bắt ví dụ vậy.

Bạn có thể an tâm chọn "Cho phép" với mấy thể loại như mình nói nếu bạn thấy nó ok, tôi thì tôi cho rằng file của bạn ok nếu bạn cảm thấy chưa tự tin Autocad không làm mấy chuyện vượt thẩm quyền của nó được đâu.