This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

[Google drive] Share bộ cài Win10 Pro Worksation 22H2

MrT90

Búa Gỗ
xin chào các bác, em thấy Sếp e có bộ cài win này rất đầy đủ, nhanh mượt, e copy đc share cho các bác dùng chung: thêm đầu link https://
tên file là Win10_Pro_Worksation_22H2_V4_Premium_Anhdv.iso
drive.google.com/file/d/1I0SAZIAYv-j8n87UbGtGOmDs75ILDYnL/view?usp=sharing

Sửa lần cuối:

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
e ít dùng, thấy bộ này cài nhẹ á bác, bác có bộ nào hay giới thiệu e phát
Pro for Workstation thì bạn chỉ cần cài bản Pro download ISO từ trang chủ của MS >> tìm key MAK bản Pro for Workstation mã nào cũng đc key die cũng đc 060 020 cũng đc add vào rồi active theo command massgrave là đc rồi

Trong Le

Rìu Vàng
này chắc là bộ cài mua từ Anhdv rồi.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

Tony2010

Rìu Sắt
Thank you

yeutube

Gà con
Bạn có bản V5 không, mới thấy tác giả cho ra bản V5

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
CẢM ƠN BẠN CHỦ CÓ TINH THẦN CHIA SẺ.
1-Tuy nhiên, Windows 10 Pro for Workstations hỗ trợ máy chủ với hệ thống tập tin ReFS (Resilient File System) mới, bộ nhớ liên tục, chia sẻ tập tin nhanh hơn và hỗ trợ phần cứng mở rộng (cấu hình khuyến nghị CPU từ 4 Core và Ram từ 8GB trở lên. Phù hợp nhất là máy nhiều CPU hay CPU nhiều nhân như CPU Intel Xeon hay AMD Opteron.). Do đó máy cấu hình thấp thì không phù hợp với bản này.
2- Với các bản Windows đã qua bào chế thường chạy nhanh (do rút gọn apps) nhưng chắc chắn KHÔNG ỔN ĐỊNH.
Mình từng dùng 1 số bản bào chế trong đó của TGDĐ nội bộ của họ (bản windows 10 B2004). Kết quả khi sử dụng phát hiện ra lỗi trên word, xử lý nhiều cách và thất bại. Cuối cùng nghĩ ra và cài lại Windows là xong.
3- Bản Windows ổn định là tiêu chuẩn đầu tiên để lựa chọn cho máy làm việc (ngoại trừ bản rút gọn cho máy chơi games thì mình không rõ). Kinh nghiệm của mình là tải và cài sạch các bản WINDOWS chính chủ MS.
- Một số bản xài tốt, ổn định ít quảng cáo, apps rác là Windows 10/11 Enterprise với máy bình thường.

GIỚI THIỆU VÀI BẢN WINDOWS 10 ENTERPRISE LTSC CHÍNH CHỦ MS CHO MÁY CẤU HÌNH YẾU:

a) Windows 10 Enterprise LTSC 1809 MSDN Build 17763.107 16 November 2018
Link: Enterprise LTSC 2019 x64 tải về ở đây (OneDriver) hay ở đây (GG Driver) bản góc MS
SHA1:: D5B2F95E3DD658517FE7C14DF4F36DE633CA4845

b) Windows 10 Version 21H2 Bản Enterprise LTSC 2021 x64 MSDN Build 19044.1288 16 November 2021
tải về ở đây (OneDriver) HAY Ở ĐÂY (GG DRIVER)
SHA1: 2FB2897373C4F71B06F4490943B3D564B0F0FD6D
Chú ý:
1-Các bản LTSC ở a) và b) không đi kèm các apps, store, chỉ cập nhật bảo mật và ít cập nhật tính năng như bản Pro
2- Sau khi kích hoạt ta có thể cài Store để từ đó muốn cài thêm app nào cũng tiện
Cách cài Store: mở cmd (admin) chạy lệnh
Mã:
wsreset -i
Quá trình cài đặt khoảng 3 phút và các bạn sẽ có ngay Store để cài đặt các app cần thiết.

Sửa lần cuối: