Nhờ tư vấn - Giúp sửa lỗi tự vào bios laptop dell | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Giúp sửa lỗi tự vào bios laptop dell

phamhieu

Gà con
Em chào các anh chị. Em mới cài win 10 thì bị hiện tượng khởi động máy tự vào bios. Nhờ ac chỉnh lại giúp em với ạ. https://files.fm/u/9puhhyaxm

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
1 tay cầm đt. 1 tay mở máy lên, xong quay cận màn hình các cửa sổ của bios.
cuối cùng đăng video lên youtube rồi để link lên đây.
như này anh em mới biết mà giúp

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
90% là lỗi phím F2, 10% là lỗi ổ cứng ( nếu bạn không vào bios thiết lập gì trước đó )
À giờ mới để ý bạn mới cài win, thế thì do bạn cài sai chuẩn rồi. Chắc là Ghost đúng không? Khả năng cao là ổ đang GPT nhưng bạn ghost nên lỗi.

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Bạn mô tả chưa rõ, nên quay video quá trình máy khởi động như thế nào để anh em biết tư vấn. Nếu đoán mò thì không chính xác ví dụ:
- Có thể cài Win chưa đúng cách (kể cả chỉnh BIOS). Với ổ cứng cài chế độ nào: GPT/UEFI hay LEGACY/MBR. Nếu LEGACY/MBR thì đã Set Active cho phân vùng C chưa? Vân vân và mây mây...
- Có thể kẹt phím

baotq76

Búa Gỗ Đôi
mới cài thì chắc do boot sai chuẩn rồi , Lam như bác trên chắc hết , hoặc có thể là quá trình cái bị lỗi bác thửu cai lại xem

mrJaden

Rìu Bạc
như dòng dell mình từng sd thì mặc định sau 2 lần boot os failed nó sẽ nhảy vào màn hình chẩn đoán Diaglostics, còn để nhảy vào setup bios thì khả năng cao là kẹt phím