[Giúp đỡ] - Hiển thị nội dung có màu tối - Tự giảm độ sáng màn hình và ngược lại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Giúp đỡ] - Hiển thị nội dung có màu tối - Tự giảm độ sáng màn hình và ngược lại

• Thread starter nhanh_gon_le
  • Ngày gửi
N

nhanh_gon_le

_ Trước đây mình không để ý vấn đề này. Gần đây hay phải dùng Ctrl Shìft N mới phát hiện ra. Khi đang phải hiển thị màu sắc tươi sáng như màu trắng, màn hình có độ sáng cao - khi hiển thị nọi dung màu sắc tối - màn hình dần dần giảm độ sáng.
_ Để kiểm tra lại cho chắc, mình đã mở Chrome, để trang khởi động - 1 cái ẩn danh cũng ở trang khởi động của chế độ ẩn danh. Cái nền trắng - cái nền đen. Mình chuyển qua lại từ trắng sang đen thì nhìn thấy độ sáng giảm từ từ, khi chuyển lại màu trắng thì màn hình tăng sáng dần dần lên.
_ Mình đã hỏi Google và ra cái Adaptive Brightness, nhưng mình đã set off tất cả nó vẫn cứ bị. Không biết có ai bị giống mình không, chỉ mình cách khắc phục với, chứ nó làm mình cực kì khó chịu, cứ như đang ở chế độ dùng pin vậy :(

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
_ Trước đây mình không để ý vấn đề này. Gần đây hay phải dùng Ctrl Shìft N mới phát hiện ra. Khi đang phải hiển thị màu sắc tươi sáng như màu trắng, màn hình có độ sáng cao - khi hiển thị nọi dung màu sắc tối - màn hình dần dần giảm độ sáng.
_ Để kiểm tra lại cho chắc, mình đã mở Chrome, để trang khởi động - 1 cái ẩn danh cũng ở trang khởi động của chế độ ẩn danh. Cái nền trắng - cái nền đen. Mình chuyển qua lại từ trắng sang đen thì nhìn thấy độ sáng giảm từ từ, khi chuyển lại màu trắng thì màn hình tăng sáng dần dần lên.
_ Mình đã hỏi Google và ra cái Adaptive Brightness, nhưng mình đã set off tất cả nó vẫn cứ bị. Không biết có ai bị giống mình không, chỉ mình cách khắc phục với, chứ nó làm mình cực kì khó chịu, cứ như đang ở chế độ dùng pin vậy :(
Là cái gì vậy, bạn cần giúp cái gì?

ntquyetmmo

Búa Gỗ
Máy bạn là máy gì? Bạn nói rõ model máy ra!