Gấp! lỗi khó hiểu mong mọi người giúp đỡ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Gấp! lỗi khó hiểu mong mọi người giúp đỡ

Lỗi này mình bị khi dùng window 11 được 4 tháng nay thì lỗi xem tại task manager %CPU hoạt động nhảy loại xạ, click vào desktop thì các shortcut bị ẩn đi, không thể truy cập vào các thư mục ổ cứng. mình đã mới lại window 10 mà vẫn bị, kiểm tra sức khỏe ổ cứng vẫn bình thường, hay là do CPU lỗi vậy mọi người?, máy vẫn vào mạng lướt web bình thường

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bạn cài lại driver VGA xem có hết không. Nếu là chip Intel thì bạn vào trang chủ https://www.intel.vn/content/www/vn/vi/products/details/processors/core.html
chọn đúng con chip trong máy bạn, tải trình cài đặt driver về cài (khi cài kết nối mạng, kết thúc thì nhấn nút yêu cầu khởi động lại).
Hy vọng giúp được bạn.
máy mình vga rời thì tạch rồi, còn mỗi card onboard intel, mà card onboard này bình thường cài win là win tự cập nhật rồi bạn à, có cách nào kiểm tra liệu có phải CPU lỗi hay không không bạn nhỉ

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
máy mình vga rời thì tạch rồi, còn mỗi card onboard intel, mà card onboard này bình thường cài win là win tự cập nhật rồi bạn à, có cách nào kiểm tra liệu có phải CPU lỗi hay không không bạn nhỉ
Cài Win thì Win tự cập nhật driver nhưng thường là driver đã cũ (theo hãng laptop) nên có thể vẫn gặp lỗi. Tôi đã từng gặp lỗi màn hình xanh, không vào được Windows khi cài đặt với tài khoản Microsft, sau khi cài và không kết nối mạng, tôi cài driver tải từ trang chủ Intel thì OK luôn. Còn về check lỗi CPU thì bạn có thể GG xem sao.

Cài Win thì Win tự cập nhật driver nhưng thường là driver đã cũ (theo hãng laptop) nên có thể vẫn gặp lỗi. Tôi đã từng gặp lỗi màn hình xanh, không vào được Windows khi cài đặt với tài khoản Microsft, sau khi cài và không kết nối mạng, tôi cài driver tải từ trang chủ Intel thì OK luôn. Còn về check lỗi CPU thì bạn có thể GG xem sao.
lỗi này không phải lúc nào cũng bị bạn à nên mình thấy khó hiểu ko biết do phần cứng hay phần mềm

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Đợi xem có bạn nào biết rõ hơn sẽ tư vấn cho bạn. Trước hết bạn cứ thử chạy lại trình cài đặt driver mới nhất xem sao (VGA rời chắc cũng phải có trình driver chứ!)

Đợi xem có bạn nào biết rõ hơn sẽ tư vấn cho bạn. Trước hết bạn cứ thử chạy lại trình cài đặt driver mới nhất xem sao (VGA rời chắc cũng phải có trình driver chứ!)
vga rời cháy rồi bạn à, mình phải disable driver của nó không là sẽ bị lỗi màn hình xanh liên tục, máy mình đồ cổ rồi vostro 3560

Mình đã dùng phần mềm check cpu, ổ cứng vẫn bình thường, cũng đã tháo ram vệ sinh cắm lại nhưng vẫn không hết lỗi