File Iso Bộ cài ThinPC 32bit Full Soft + File Ghost .TBI nhẹ, mượt cho máy cấu hình yếu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

File Iso Bộ cài ThinPC 32bit Full Soft + File Ghost .TBI nhẹ, mượt cho máy cấu hình yếu

danquat

Rìu Bạc Đôi
Một số thông tin về Windows ThinPC 32bit Fullsoft:

• Sử dụng bộ cài nguyên bản từ MSDN, tất cả các services giữ nguyên mặc định (ngoại trừ Security Center Sevices- disable, các bạn có thể bật lại nếu muốn) không chỉnh sửa bất cứ thành phần nào của Windows ngoại trừ thêm icon Computer ra ngoài desktop.
  • Cài Microsoft Visual C++ Redistributable 2005 đến 2017, XNA Framework 4.0, .Net 4.7, thêm fonts cơ bản (ABC, VNI, Unicode).
  • Đã cài Office 2010 Pro Plus VL (Word, Excel, PowerPoint, Outlook, Access).
  • Đã cài phần mềm :Cent Browser (trình duyệt Chromium mã nguồn mở) , Winrar 5, Foxit Reader, Internet Download Manager (IDM), Your Uninstaller 7, Bộ gõ Unikey
  • Bộ cài Windows và Office chưa active dành cho các bạn muốn kích hoạt bằng key.
  • Có sẵn đồ chơi và bộ cài Driver trong thư mục Tool ở ổ C sau khi cài hoặc Restore xong.
Cập nhật link bản ISO (25/08/2022)

Một số hình ảnh:

Bộ cài nguyên bản từ MSDN

Programs and Features

Windows và Office chưa kích hoạt, tắt Security Center Services

Đồ chơi và Driver trong folder C:\Tool

Thêm một số hình ảnh cài Driver
Các bạn chạy file SDI_Driver và tích vào driver mạng -> Cài đặt để cài

Làm theo hình để down bộ cài chuẩn đúng máy

Đang tải danh mục Driver

Tích vào các Driver cần tải -> Cài đặt -> tích vào Khởi động lại sau khi cài

Download:

Flie ISO:

File TBI:

Mã SHA1 file ISO:

Mã SHA1 file TBI:

Sửa lần cuối:

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
mình thấy dùng ổn định máy in kết nối mạng Lan ok. chỉ có điều bác làm lại bản nữa update thêm hotfix vì thiếu bản vá nên một số trang web lỗi bảo mật (update bằng tay hơi lâu nên ngại) các phần mềm như trên bỏ adobe flash với idm nữa là đẹp

sky0912

Búa Gỗ
Muốn tạo bộ cài như thế này khó ko vậy bạn ? Mình cũng muốn tạo 1 cái để phục vụ cá nhân riêng

danquat

Rìu Bạc Đôi
Muốn tạo bộ cài như thế này khó ko vậy bạn ? Mình cũng muốn tạo 1 cái để phục vụ cá nhân riêng
Bạn làm theo bài này của @secpol nhé

danquat

Rìu Bạc Đôi
mình thấy dùng ổn định máy in kết nối mạng Lan ok. chỉ có điều bác làm lại bản nữa update thêm hotfix vì thiếu bản vá nên một số trang web lỗi bảo mật (update bằng tay hơi lâu nên ngại) các phần mềm như trên bỏ adobe flash với idm nữa là đẹp
Trong lúc tránh dịch ở nhà mới có thời gian rảnh để làm.
Từ ý tưởng cài lại một số máy cũ cho người thân nên mình mới rebuild lại bộ cài bản ThinPC này.
Bạn có thể dùng tool WindowsHotfixDownloader để down các hoxfix về tự cài và gỡ các pm không dùng giúp mình nhé.
Bây giờ chỉ có lúc nào tranh thủ thời gian vào chém gió chút cùng ae thôi {beauty}

Lee92

Gà con
Đúng như yêu cầu mình đang cần. Để kéo về và test trên con máy cỗ 2G ram của mình,dạo này máy hơi đuối. Thanks chủ thớt nhá.

nk1001

Búa Gỗ
xin cách bung ghost bạn ơi

danquat

Rìu Bạc Đôi
xin cách bung ghost bạn ơi
Gửi bạn cách bung file ghost TBI với Terabyte
Khởi động vào USB boot có Win PE (dùng bản của Anhdv hay Sergei_Strelec có phần mềm Tetabyte)
Link Anhdv boot WinPe: https://vn-z.vn/threads/anhdv-boot-...-tinh-chuyen-nghiep.16658/page-52#post-385587
Link Sergei_Strelec boot WinPE: https://vn-z.vn/threads/winpe10_8_s...glish-by-ru-cong-cu-cuu-ho-cai-windows.11512/
Chọn ô Restore để bung file ghost với Terabyte. Tiếp theo chọn Automatic để tự động quá trình bung file ghost.

Bạn dẫn đến nơi chứa file ghost đã tạo, bấm Next để tiếp tục.

Chọn phân vùng cần bung ghost và bấm Next (Bạn sẽ nhận được cảnh báo là tất cả dữ liệu của phân vùng chọn ghost lên sẽ mất)--> Yes --> Start để bắt đầu. Chú ý rằng mặc định phần mềm sẽ chọn ổ đích là HD0. Nếu bạn có nhiều ổ cứng mà ổ đích không phải là HD0 thì bạn cần chọn No để hủy.

komene2192

Gà con
Mình cài bản này xong cho phát nhạc mp3 thì Windows Media Player báo là "Windows Media Player cannot play the file. The Player might not support the file type or might not support the codec that was used to compress the file."

Tks chủ top. Mình cài thành công, win chạy mượt đối với máy cổ cấu hình yếu như mình. Nhưng mình xin được hỗ trợ vụ active win và office vì mình có dùng MSAct nhưng đều báo lỗi khi set key đối với cả win7 embedded và office, trước khi chạy MSAct mình cũng chạy Windows Hotfix Downloader và update các kiểu. Mình nghĩ khả năng do key win không phù hợp với phiên bản, mình đã cài thử cả win7 pro cũng ko active được. Nhờ các bro giúp đỡ ạ {sos}{sos}{sos}, many tks!!!

viettamus

Gà con
xin bản 64bit ad ơi. bỏ cài adobe flash và IDM. tích hợp thêm hotffix
Bộ Win này là bản nhẹ, mượt cho máy cấu hình yếu mà, mà máy cấu hình yếu thì mới dùng bản 32bit
Nếu máy bạn yếu thì nên dùng bản 32bit, còn máy bạn mạnh RAM từ 4GB trở lên thì dùng bản 64bit, nếu RAM4GB trở lên thì nên dùng bản Win 7 Untimate nhé.

temp0x

Búa Gỗ Đôi
- cái file TIB phiền vãi bép. Có sẵn USB boot anhDV rồi. Cài sẵn Terabyte 3.15 rồi. Giờ restore ra báo phiên bản k hỗ trợ. Vui lòng cập nhật. Chả nhẽ giờ lại down lại boot mới để cập nhật.

- Thua cmn xa file GHO, bao đời này chả bjo có chuyện lỗi version :|

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tks chủ top. Mình cài thành công, win chạy mượt đối với máy cổ cấu hình yếu như mình. Nhưng mình xin được hỗ trợ vụ active win và office vì mình có dùng MSAct nhưng đều báo lỗi khi set key đối với cả win7 embedded và office, trước khi chạy MSAct mình cũng chạy Windows Hotfix Downloader và update các kiểu. Mình nghĩ khả năng do key win không phù hợp với phiên bản, mình đã cài thử cả win7 pro cũng ko active được. Nhờ các bro giúp đỡ ạ , many tks!!!

Tôi có cài thử bản này hôm trước trên máy ảo, phần activate thì tôi thấy chủ topic có kèm theo tools, tôi đã thử và thành công cho Win 7 Embedded. Sau đó tôi không thích nên đã chạy chương trình từ Griddinsoft và Malwarebytes tìm xoá tất cả file liên quan tới tools activate. Tôi hoàn toàn không chạy các hotfix gì cả, chỉ chạy update từ Win thôi bạn. Giờ nếu bạn muốn activate bằng key cho Win và Office thì bạn đăng bài nhờ kích hoạt trong 2 topic này:

Bạn làm thử xem sao nhé. Chúc bạn có kết quả tốt.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản Thin PC theo mình biết bị lỗi chèn hình trong Word hay Power Point, ai dùng tính năng chèn hình trong bộ Office thì Thin PC này sẽ bị văng khi chèn.