Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 52 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

minhminh87

Búa Đá
Comment ngay trên comment của bạn mình trả lời rồi mà bạn
à cái đó mình thử với 2020 rồi thì nó bảo ko tìm thấy dữ liệu :)) ok mai mình về làm up ảnh lại nhờ bạn giúp. à mình dùng win 10 ko sao chứ win 7 thì cái giao diện màu xanh đó cực lóa gần như ko thể nhìn được @@

anhdv

Rìu Chiến
à cái đó mình thử với 2020 rồi thì nó bảo ko tìm thấy dữ liệu :)) ok mai mình về làm up ảnh lại nhờ bạn giúp. à mình dùng win 10 ko sao chứ win 7 thì cái giao diện màu xanh đó cực lóa gần như ko thể nhìn được @@
2020 mà báo không tìm dữ liệu là bạn dùng bản 2.0.0 từ 4/2020 đó. Dung bản 2.0.3 mới nhất nhé

msalman

Búa Gỗ
kindly add diskdigger , speedcommander , 78Setup
in win10 , win8 , winxp pe
here are links last one is diskdigger_1.37.59.3049.zip portable
speedcommander is alot better then other explorer's very easy and fast
78Setup is tool which auto load win iso easy

https://katfile.com/o3zknj0ttokz

and if possible auto accept connection setting of any desk because every time i connect i have to accept there

minhminh87

Búa Đá
ok tks mình đã sửa được rồi :)) hóa ra là vì bị lỗi aomei mình mở notepad xóa code đi thì file ko tự chạy run as administrator nữa. Phải phải chuột administrator mới chạy được :))

anhdv

Rìu Chiến
ok tks mình đã sửa được rồi :)) hóa ra là vì bị lỗi aomei mình mở notepad xóa code đi thì file ko tự chạy run as administrator nữa. Phải phải chuột administrator mới chạy được :))
Thì hướng dẫn đều nói đến cả. Cứ theo hướng dẫn đã có là được thôi. Những bạn bị lỗi phần lớn không đọc hướng dẫn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi xem thử các video về test virus, thấy cũng khá hữu ích nên gửi lên đây cho nhiều bạn chưa biết usb cứu hộ là gì? Có công dụng ra sao? Các bạn xem 2 videos của bạn này, bạn ấy cài virus và cuối cùng dùng anhdvboot mới vào lại được. Tiếc là bạn này không làm thêm các bước khác sau khi vào được WinPE, nhưng ít nhất cũng vào lại được cái máy bị virus phá hết dữ liệu trên các partitions.

anhdv

Rìu Chiến
Hôm qua tôi xem thử các video về test virus, thấy cũng khá hữu ích nên gửi lên đây cho nhiều bạn chưa biết usb cứu hộ là gì? Có công dụng ra sao? Các bạn xem 2 videos của bạn này, bạn ấy cài virus và cuối cùng dùng anhdvboot mới vào lại được. Tiếc là bạn này không làm thêm các bước khác sau khi vào được WinPE, nhưng ít nhất cũng vào lại được cái máy bị virus phá hết dữ liệu trên các partitions.

Cháu cám Bác chia sẻ thêm cách để tận dụng bộ cứu hộ máy tính mà nhiều bạn có thể đang cần.

loichelsea111

Búa Gỗ
bản 2.0.3 mình tạo usb boot k đc, cứ báo lỗi không tạo được file, đã rút usb cắm lại vài lần.

Attachments

63.3 KB · Lượt xem: 9
    110.8 KB · Lượt xem: 9
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bản 2.0.3 mình tạo usb boot k đc, cứ báo lỗi không tạo được file, đã rút usb cắm lại vài lần.

Bạn xem lại thư mục từ ổ Data(E) của bạn, tôi thấy chữ " boot win " viết không có dấu gạch dưới, tức là nó có khoảng trống, bạn thử chép lại folder Anhdv vào gốc của Data(E) xem còn lỗi không nhé

Hình của bạn đây:

anhdv 2020-09-11_181436.png

suxedung92

Búa Gỗ
Chào mọi người,
Mình tạo mới usb boot tới bước nhấn Y (cảnh báo xóa dữ liệu) xong, thì thấy tiến trình chạy xong 100% thì báo lỗi "xin lỗi chương trình không thể tạo boot vào lúc này..." Giống như lỗi anhdv có nếu trên bài viết. Nhưng chưa thấy ai đưa ra cách giải quyết !
Nhờ moi người giúp đỡ ạ !

loichelsea111

Búa Gỗ
Bạn xem lại thư mục từ ổ Data(E) của bạn, tôi thấy chữ " boot win " viết không có dấu gạch dưới, tức là nó có khoảng trống, bạn thử chép lại folder Anhdv vào gốc của Data(E) xem còn lỗi không nhé

Hình của bạn đây:
mình đã tạo đc usb boot, nhưng pm winnt setup bị lỗi ạ, không cài đc win chạy tầm 80% phần mềm tự tắt.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình chạy trên win 10

Sáng giờ diễn đàn bị lỗi tôi không vào được, tôi có cài thử trên máy laptop Legacy với WinNT 4.2.1 từ Win10PEx64 cho bản Windows 2004, tất cả đều chạy tốt, không vướng mắc lỗi gì cả bạn, bạn khi nào cài lại thì vui lòng gửi cho cái hình giao diện từ WinNTsetup nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào mọi người,
Mình tạo mới usb boot tới bước nhấn Y (cảnh báo xóa dữ liệu) xong, thì thấy tiến trình chạy xong 100% thì báo lỗi "xin lỗi chương trình không thể tạo boot vào lúc này..." Giống như lỗi anhdv có nếu trên bài viết. Nhưng chưa thấy ai đưa ra cách giải quyết !
Nhờ moi người giúp đỡ ạ !

Nhân vừa lúc bạn kia hỏi lỗi WinNT, lại gặp bạn hỏi lỗi này tôi làm luôn một công hai việc, tôi cũng dùng một cái usb trống, usb này trước đó đã chép xoá nhiều lần, tôi thử chạy cài từ 1 click và kết quả như sau:

anhdv 2020-09-12_061824.png

Hình trên có phải lỗi giống bạn không?

Tôi check lại từ Bootice thì thấy nó chỉ tạo được một pv và usb không hiện đúng size của nó như hình:

Bạn lưu ý các phần đóng khung như hình dưới, size của usb là 28.6Gb nhưng hiện tại nó chỉ tạo được có một pv boot với size là 9.1GB, vậy phần còn lại ở đâu?

anhdv-3  2020-09-12_061824.png

Lúc đó lẽ ra tôi nên rút usb ra và gắn lại nhưng tôi lại làm theo cách dưới này:

anhdv-4  2020-09-12_061824.png

Tôi chọn Re-partitioning từ bootice và chọn như hình trên, nhấn OK.

Kết quả tôi có lại đầy đủ size của usb như hình:

anhdv-5  2020-09-12_061824.png

Sau đó là tôi chạy lại 1 click một lần nữa, lần này nó không còn báo lỗi nữa bạn:

anhdv-6  2020-09-12_061824.png

anhdv-7  2020-09-12_061824.png

Kết quả cuối cùng, tôi đã có đầy đủ 2 phân vùng:

anhdv-8  2020-09-12_061824.png

Hy vọng bạn sẽ sửa được lỗi bên máy bạn như của tôi.

loichelsea111

Búa Gỗ
Sáng giờ diễn đàn bị lỗi tôi không vào được, tôi có cài thử trên máy laptop Legacy với WinNT 4.2.1 từ Win10PEx64 cho bản Windows 2004, tất cả đều chạy tốt, không vướng mắc lỗi gì cả bạn, bạn khi nào cài lại thì vui lòng gửi cho cái hình giao diện từ WinNTsetup nhé.
Mình chọn bản win 10 uefi đã test lại trên bản anhdv 2019 vẫn bình thường bản 2020 thì bị lỗi ạ
Máy mình đang sử dụng là HP.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình chọn bản win 10 uefi đã test lại trên bản anhdv 2019 vẫn bình thường bản 2020 thì bị lỗi ạ
Máy mình đang sử dụng là HP.
Có những người muốn giúp khắc phục lỗi nhưng ko biết lỗi ra làm sao , bệnh mà ko biết bị đau bụng ỉa chảy hay là nhức đầu chóng mặt , cho nên ko biết cho loại thuốc nào ??