Hỏi/ Thắc mắc - Fetching API - Mình hỏi ngu xíu, ai biết giúp mình nha | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Fetching API - Mình hỏi ngu xíu, ai biết giúp mình nha

duypk

Rìu Sắt
Chào các bạn,

Mình từng làm 1 website với đầy đủ các chức năng filter news, các tin tức tự động lấy free từ GNewsAPI và nó khá mượt, khá tốt.

Tuy nhiên cái mình hỏi không phải là làm thế nào để Fetching Data từ mấy cái free đó (vì mình làm được rồi).
Cái mình thực sự muốn hỏi là bây giờ mình đang làm 1 website, hàng ngày mình viết bài lên đó. Nhưng nếu làm theo cách truyền thống thì cứ 1 bài viết lại phải tạo 1 cái html riêng biệt rồi đủ thứ hầm bà lằng xung quanh nó. Còn với ý tưởng fetching thì mình sẽ viết nó và để ở đâu đó cái file text dạng JSON để trong máy. Còn hình ảnh hay âm thanh mình đẩy lên các host và chỉ lấy link về thôi cho đỡ lằng nhằng.

Có bạn nào đã từng làm rồi thì gợi ý giùm mình nha, mình cảm ơn nhiều. Nếu ở SG thì cho mình mời ly cafe thông não giùm mình nha.