Hỏi/ Thắc mắc - Ethernet liên tục nhận Kbps? Lỗi Driver mạng hay nguyên nhân nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ethernet liên tục nhận Kbps? Lỗi Driver mạng hay nguyên nhân nào?

vuhung10393

Búa Đá
Mình mới cài lại Windows 10 pro 64 bit. Sau khi cài win xong, update đầy đủ thì Mình có theo dõi Task manager xem tiến trình hệ thống thì thường xuyên thấy dòng Ethernet liên tục có Kbps nhận thông tin gì đó, mặc dù mình không thao tác gì cả, kể cả không sử dụng trình duyệt web. Chuyển sang tab proceses thì cũng không thấy tiến trình nào dùng kết nối mạng. Vậy cho mình hỏi là do lỗi gì hay nguyên nhân nào ạ? Mình nghĩ không dùng tác vụ nào thì không dùng lưu lượng mạng nào chứ nhỉ? Cám ơn các anh, em đã đọc bài viết!

Sửa lần cuối:

chungtien94

Búa Đá
Cài lại win là chân ái, vote win 10 LTSC 2019 hoặc 2021 {bye}

Whale

Rìu Vàng Đôi
Máy tính nào thì cũng có các chương trình chạy nền, việc nó gửi và nhận Data là điều Bình thường thôi bạn - không có gì đáng ngại cả !
- Mà bạn nên check bằng phần mềm khác chứ dùng Task Manager hơi cùi !

- Nếu bạn thấy không hài lòng thì cứ Block - Chặn kết nối tất cả lại cũng được ! :p
Mình đang dùng Kaspersky Internet Security:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
dù có là win trắng chưa cài gì thì n vẫn có request từ cả Lan và internet , cơ chế windows update , services liên quan tới mạng ... bạn muốn nó về 0 , rút dây mạng là done . Bản thân giữa modem và máy tính nó cũng request nhau liên tục , để 2 thằng biết 2 đứa còn chơi với nhau {brick}

Shun87

Búa Đá
Máy tính nào thì cũng có các chương trình chạy nền, việc nó gửi và nhận Data là điều Bình thường thôi bạn - không có gì đáng ngại cả !
- Mà bạn nên check bằng phần mềm khác chứ dùng Task Manager hơi cùi !

- Nếu bạn thấy không hài lòng thì cứ Block - Chặn kết nối tất cả lại cũng được ! :p
Mình đang dùng Kaspersky Internet Security:
Taskmanager là bản xem sơ lượt. Còn muốn xem kỹ thì dùng cái tools Resource Monitor mà xem. Nó chi tiết còn hơn cái kav nhiều. Win nó có đủ hết rồi, chả cần xài tools thứ 3 làm gì, mà có xài thì dùng bộ tools của dev mic tạo ngon chán

vuhung10393

Búa Đá
dù có là win trắng chưa cài gì thì n vẫn có request từ cả Lan và internet , cơ chế windows update , services liên quan tới mạng ... bạn muốn nó về 0 , rút dây mạng là done . Bản thân giữa modem và máy tính nó cũng request nhau liên tục , để 2 thằng biết 2 đứa còn chơi với nhau {brick}
Cảm ơn bạn!