DymaxIO - Một Công Cụ Chuyển Giao Dữ Liệu Nhanh Và Tăng Hiệu Suất Cho Windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

DymaxIO - Một Công Cụ Chuyển Giao Dữ Liệu Nhanh Và Tăng Hiệu Suất Cho Windows

Hamano Kaito

Moderator
Như Các bạn đã biết về sản phẩm của hãng Condusiv này là Diskeeper, SSDkeeper và V-locity. Nay Hãng ra Gom Chung Tất Cả Tính Năng của ba ứng dụng trên làm thành một đó là DymaxIO

Condusiv DymaxIO là một giải pháp rất cần cho những ai muốn tiết kiệm chi phí nâng cấp phần cứng mới. Ứng dụng có thể nâng cao hiệu suất hoạt động của hệ thống, dựa vào chuyển giao dữ liệu cực nhanh và hiệu suất của I/O để tăng tốc các hệ thống và ứng dụng đang chạy ở hiệu suất cực cao. Càng lâu càng tốt (Áp dụng cho máy chủ) và điều cuối cùng là rất dễ sử dụng

Lời Bộc Bạch Từ Dev Craig Jensen của Tập Đoàn Condusiv:
  • Tôi đã phát triển Diskeeper từ 34 năm trước chỉ bởi vì SysAdmins đã dành những ngày nghỉ cuối tuần đóng quân lại công ty để thực hiện các bản sau lưu và khôi phục, để khắc phục sự cố do phân mảnh gây ra. Chúng tôi đã đi một chặn đường rất dài kể từ cái ngày đó xảy ra. Chúng tôi là những kỹ sư "Xịn Xò" nhất trên "hành tinh" này, những người đã liên tục phát triển và cải tiến phần mềm của chúng tôi từ chống phân mảnh tự động trên các ổ đĩa trục quay, cho đến những bàng sáng chế tối ưu hóa hiệu suất trong môi trường ảo, và trên toàn bộ ổ flash cũng như là trên đám mây.
  • Với DymaxIO mới này, nó sẽ tự động phát hiện loại phần cứng mà nó đã được cài đặt và triển khai các công nghệ nâng cao hiệu suất cho hệ thống cá nhân lẫn các tổ chức để nhầm nâng cao hiệu suất mà không cần phải chi trả thêm tiền vào phần cứng
Có 2 thành phần thiếu hiệu quả nghiêm trọng từ I/O gây ra các vấn đề hiệu suất và độ tin cậy là:
  • Đầu tiên là hệ thống tệp của Windows có xu hướng dễ bị "phá vỡ" khi ghi vào lưu trữ riêng biệt từ I/Os với đặc điểm nguyên nhân của I/O đó là nhỏ hơn nhiều, dễ bị "gãy vỡ", và kèm theo thêm sự ngẫu nhiên nhận được.
  • Thứ hai là lưu trữ I/O có tranh chấp còn được gọi là I/O Blender Effect, xảy ra khi bạn có nhiều hệ thống chia sẽ cùng một tài nguyên lưu trữ. Hiệu suất bị chồng chéo lên nhau dẫn đến sự kém hiệu quả lưu trữ của I/O này, khiến cho các hệ thống xử lý khối lượng công việc chậm hơn 50% so với bình thường
+ DymaxIO sẽ tự động tăng tốc dữ liệu để có hiệu suất tối đa cho I/O. Bằng cách giải quyết sự thiếu hiệu quả của I/O tại nguồn cấp, DymaxIO cải thiện hiệu suất ứng dụng, tăng thông lượng (băng tầng) lên đến 30-40%, giảm độ trễ, tăng dung lượng VDI, giảm thời gian chờ và các sự cố, rút ngắn sau lưu, cải thiện tốc độ truyền dữ liệu và giúp bảo vệ phần cứng tốt hơn.

Trích từ Craig Jensen:
  • Bằng cách đảm bảo rằng DymaxIO sẽ thích ứng với khối lượng công việc cụ thể của bạn để chúng tôi có thể nghiên cứu những loại I/Os khuyếch đại I/O Blender Effect mà chúng tôi đã bổ sung thêm trí thông minh để đặc biệt theo dõi những I/Os đó
  • Chúng tôi có cái nhìn toàn cầu. Chúng tôi không giới hạn đối với một ứng dụng hoặc khối lượng công việc cụ thể. Mặc dù chúng tôi vẫn có một số khối lượng công việc cụ thể nhất định, chẵn hạn như các ứng dụng từ giao dịch SQL, mục tiêu của chúng tôi là tối ưu hóa toàn bộ mạng hệ thống. Đó là cách duy nhất để vượt qua I/O Blender Effect
Những Tính Năng Chính Của DymaxIO:

+ Phát hiện và thích ứng thông minh với AI mới: Bây giờ Diskeeper, SSDkeeper và V-locity đã được kết hợp lại thành một sản phẩm duy nhất có khả năng phát hiện và thích ứng thông minh với môi trường hoạt động bằng AI

+ Bảng điều khiển quản lý Condusiv mới: Với bản điều khiển quản lý mới này sẽ quản lý tất cả phần mềm của Condusiv

+ Công nghệ tối ưu hóa ghi được cấp bằng sáng chế IntelliWrite®: Tự động ngăn chặn ghi và đọc nếu nó quá nhỏ, dễ đứt đoạn, ngẫu nhiên gây hại cho hiệu suất do tính kém hiệu quả gây nghiêm trọng trong việc chuyển giao dữ liệu gốc giữa OS Windows và bộ nhớ cơ bản.

+ Công nghệ tối ưu hóa đọc ghi I/O được cấp bằng sáng chế IntelliMemory®: Cho phép lưu trữ thông minh các yêu cầu độc "nóng" từ bộ nhớ máy chủ đang ở chế độ chờ hoặc không sử dụng.

+ Công nghệ lập lịch thông minh được cấp bằng sáng chế InvisiTasking®: Cho phép tất cả các hoạt động "nền" của DymaxIO trong máy chủ đang chạy mà không gây ảnh hưởng đến tài nguyên đối với sản xuất hiện tại bằng cách chỉ tận dụng các chu kỳ CPU và bộ nhớ nhàn rỗi.

+ Bảng điều khiển lợi ích (benefits): Với bản điều khiển "thời gian sẽ được tiết kiệm" được thể hiện bằng cách hiển thị khối lưu lượng I/O được giảm tải từ bộ nhớ, phần trăm lưu lượng I/O đọc và ghi được giảm tải và thời gian cũng như kết quả được lưu vào bất kỳ hệ thống hoặc nhóm nào đó.

Link Trang Nhà | https://condusiv.com/products/dymaxio/
Link Download | Thông Tin Ứng Dụng | Cho dùng thử 30 days, bằng cách DK tại trang home rồi lấy key kích hoạt Online
Fix Full | Hiện tại ko có
Fix Trial | Xem ở #2

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Thông tin mới phát hiện | Dịch chữ đó ra nghe hơi bị quê : Ân Huệ {after_boom}
View hidden content is available for registered users!
Nhấn vào đây
Ngoài quy tắc để lấy key. Các bạn hãy xem thêm quy tắc mới từ đây | Link

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
ko có trial reset hay thuốc hả bác

Hiện tại thì ko có thuốc rồi bạn, còn sau này thì chưa biết.
TrialReset thì ko được, nếu ID máy đã DK lần đầu rồi thì những lần sau có điền key khác vào nó vẫn tính số ngày đã tính trước đó.
Mình đã thử rồi nhưng ko được, mình cũng có nghĩ ra 1 cách nhưng cách của mình cũng ko có tác dụng. Nên ko Update gì thêm
--------------
Bạn có thể xài Diskeeper cũng được, các tính năng nó điều y chang nhau thôi. Hãng làm ra app này chủ yếu là muốn người dùng phải bỏ tiền ra mua bản quyền
Mình có xem qua source kiểu soi sơ thì thấy nó y chang nhau hết diskeeper, v-locity và cả soft này nữa. Nó điều chung hết
Có chăng là thay đổi tên với thêm vài mục mới thôi, mục mới là chống trialreset đấy

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Có bác nào dùng DymaxIO chung với Primo Ramdisk /hoặc PrimoCache không vậy? Không bít có bị đụng nhau ko nhỉ?
Nếu dùng DymaxIO thì bạn ko cần cài thêm soft thứ 3 để tạo ram disk. Còn nếu ko muốn thì bạn tắt cái tính năng bộ đệm của DymaxIO đi rồi cài soft thứ 3 để nó quản lý là được
Những mà ai dùng DymaxIO rồi thì sẽ để soft tự quản lý luôn cache đệm. Ko ai xài thêm soft thứ 3 làm gì cả
Vì sao!?
Vì DymaxIO nó có công nghệ độc quyền, nó sẽ tự giảm cache đệm đi nếu ko còn dùng đến. Nó sẽ tự load lại cache đệm nếu cần mà ko sử dụng quá nhiều ram như ban đầu (khởi đầu sẽ là 3GB ram đối với ram có sẵn 8GB nếu có trên 8GB nó sẽ lấy tròn 4GB)
Sau đó nó sẽ tính toán và hạ mức sử dụng xuống chỉ còn dưới 1GB. Đặc biệt là nó lợi dụng cache đệm để load thông tin từ disk rất nhanh

P/s: Hơi dài dòng tí vẫn còn khá nhiều nhưng thôi tới đó là đủ rồi :)

AiLaTui

Gà con
Nếu dùng DymaxIO thì bạn ko cần cài thêm soft thứ 3 để tạo ram disk. Còn nếu ko muốn thì bạn tắt cái tính năng bộ đệm của DymaxIO đi rồi cài soft thứ 3 để nó quản lý là được
Những mà ai dùng DymaxIO rồi thì sẽ để soft tự quản lý luôn cache đệm. Ko ai xài thêm soft thứ 3 làm gì cả
Vì sao!?
Vì DymaxIO nó có công nghệ độc quyền, nó sẽ tự giảm cache đệm đi nếu ko còn dùng đến. Nó sẽ tự load lại cache đệm nếu cần mà ko sử dụng quá nhiều ram như ban đầu (khởi đầu sẽ là 3GB ram đối với ram có sẵn 8GB nếu có trên 8GB nó sẽ lấy tròn 4GB)
Sau đó nó sẽ tính toán và hạ mức sử dụng xuống chỉ còn dưới 1GB. Đặc biệt là nó lợi dụng cache đệm để load thông tin từ disk rất nhanh

P/s: Hơi dài dòng tí vẫn còn khá nhiều nhưng thôi tới đó là đủ rồi :)
Thank Hamano Kaito,
Tại vì con laptop cũ của tui nó có cái ổ sdd cache 24GB dư ko biết làm gì nên tui dùng PrimoCache để tận dụng cái ổ dư đó. Đang dùng Diskeeper và PrimoCache chung thấy cũng ổn, tui tính chuyển qua DymaxIO nên ko biết ntn!

Hamano Kaito

Moderator
Thank Hamano Kaito,
Tại vì con laptop cũ của tui nó có cái ổ sdd cache 24GB dư ko biết làm gì nên tui dùng PrimoCache để tận dụng cái ổ dư đó. Đang dùng Diskeeper và PrimoCache chung thấy cũng ổn, tui tính chuyển qua DymaxIO nên ko biết ntn!
Nếu bạn dùng PrimoCache thì có thể dùng chung với DymaxIO được. Vì PrimoCache nó lấy disk là cache đệm (cũng có lấy 1 phần từ ram nhưng ko nhiều). Giúp tăng dung lượng bộ đệm lên cao, điều này giúp cache ram thoáng hơn và cũng 1 phần giúp DymaxIO quản lý ram ổn hơn
Nhưng bên trên chỉ là phỏng đoán, vì thấy bạn xài chung với diskeeper ổn.
---
Sẵn tiện: DymaxIO này hình như nó thay công nghệ mới so với diskeeper
Khi xài và đánh giá thì thấy DymaxIO này nhanh hơn diskeeper. V-locity thì mình nữa nạc nữa mỡ chạy ko ổn định

Hamano Kaito

Moderator
Đá bài lên | Hiện tại có một bạn share key 1 năm và mình đã nhân bản key đó ra cho nên xài được đến N vô cực máy
Cách để vào "Vùng Kín"
Mình ko share cho Nick Gà Con (cho dù DK trước năm của mình)
Và ko phải ai mình cũng share.
View hidden content is available for registered users!

---
Hình demo làm thành công !!

Sửa lần cuối: