Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 76 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
DNSCrypt Proxy Version 2.0.46 (not released yet, may become 2.1.0)

beta 2:​

• Relays are now mandatory for ODoH servers.
  • Routes with server_name = '*' now correctly handle both relay types.
  • A deprecation warning was added for fallback_resolvers.

beta 1:​

• Source URLs are now randomized.
  • On some platforms, redirecting the application log to a file was not compatible with user switching; this has been fixed.
  • fallback_resolvers was renamed to bootstrap_resolvers for clarity. Please update your configuration file accordingly.
  • Preliminary support for ODoH (Oblivious DoH) was added. Thanks to Chris Wood for his help on this!

Hamano Kaito

Moderator
Thông Báo:
Hôm nay mình sẽ chính thức thử nghiệm fix DymaxIO. Sẽ có 2 nhóm Test Fix
Các bạn ở ngoài đây sẽ vào Nhóm 2. Yêu cầu để vào nhóm là

1. Thành viên có năm đăng ký bằng với Nick Của Mình và đạt 50 Likes
  2. Còn các năm còn lại X2 lên
Để yêu cầu vào Test Fix các bạn chỉ cần PM trong Topic. Và khi thấy bình luận được mình Likes là đã chấp nhận vào Nhóm
Sẽ có 1 số yêu cầu để Test Fix DymaIO được thông báo sau

---------

Sửa lần cuối:

nkoc6a15

Rìu Sắt
Lần đầu tiên em biết đến thằng DymaxIO, lạ phết. Vẫn chưa hiểu tác dụng của nó như nào. Nghe mod bảo chạy nhanh hơn nhiều mà tò mò quá {ah} mong được trải nghiệm thử {adore}

iceheart12

Búa Gỗ
Lần đầu tiên em biết đến thằng DymaxIO, lạ phết. Vẫn chưa hiểu tác dụng của nó như nào. Nghe mod bảo chạy nhanh hơn nhiều mà tò mò quá {ah} mong được trải nghiệm thử {adore}
Bác xưa có xài mấy phần mềm chống phân mảnh ổ đĩa thì chắc nghe qua Diskkeeper, DymaxIo là hậu dụe của e nó đấy

nkoc6a15

Rìu Sắt
Bác xưa có xài mấy phần mềm chống phân mảnh ổ đĩa thì chắc nghe qua Diskkeeper, DymaxIo là hậu dụe của e nó đấy

Em mới nghe thật. Bình thường em chỉ nghe đến Auslogic với cả Defragger rồi mấy soft tối ưu kèm chống phân mảnh trong các soft đấy thôi. Em mới nghe đến Diskeeper rồi Dymaxlo tối qua khi khó ngủ định lướt pỏn nhưng nghĩ lại lướt trong box phần mềm rồi mới biết đến em nó {beat_shot}

Hamano Kaito

Moderator
@nkoc6a15 | Xin lỗi bạn nha ! Nhưng mình đóng ko share nữa rồi, bạn đến quá muộn (và có ai đó nói mình làm màu, ahahah)
Được ! mình sẽ làm màu với mấy build mới như là "cóc" share cho bất cứ ai nữa !

nkoc6a15

Rìu Sắt
@nkoc6a15 | Xin lỗi bạn nha ! Nhưng mình đóng ko share nữa rồi, bạn đến quá muộn (và có ai đó nói mình làm màu, ahahah)
Được ! mình sẽ làm màu với mấy build mới như là "cóc" share cho bất cứ ai nữa !
À em biết ông "ai đó" đấy rồi {shame} hình như từng sinh hoạt bên vnz cũ. Không biết ông ấy với vnz cũ ra sao mà giờ thấy thù với vnz dữ lắm {surrender}

Hamano Kaito

Moderator

Emsisoft Change Logs 2021.7 improvements in a nutshell​

Device protection (desktop)​

• Improved startup speed for larger applications and those which start multiple processes (ie. Skype, Office, Slack, etc.).
  • Slightly improved user interface.
  • Several minor tweaks and fixes.

Hamano Kaito

Moderator
Giúp em config cái DNSCrypt với thím ơi. Em set NextDNS không được {cry}
Nếu bạn sử dụng mỗi DNSCrypt thì bạn nên dùng random DNS đi bạn. Đừng gán cứng 1 DNS, ngay cả thằng yoga dns này mình thấy nó vẫn nên dùng nhóm DNS
Nhưng Yoga thì hơi cùi ở hiệu suất.
------------
Mà bạn set như thế nào vậy ?

nkoc6a15

Rìu Sắt
Nếu bạn sử dụng mỗi DNSCrypt thì bạn nên dùng random DNS đi bạn. Đừng gán cứng 1 DNS, ngay cả thằng yoga dns này mình thấy nó vẫn nên dùng nhóm DNS
Nhưng Yoga thì hơi cùi ở hiệu suất.
------------
Mà bạn set như thế nào vậy ?
Dạ được rồi bác ạ. Em set như clip của bác gồm chỗ server_names, static và stamp ở dưới cùng của file config, còn mấy cái nâng cao thì em đang nghiên cứu thêm. Còn Yoga đúng là như bác nói. Ăn cpu kinh khủng, sau khi chuyển qua DNSCrypt thì tốt hơn nhưng mà không chọn được server, giờ nó đẩy em qua server anycast bên Pháp {lmao}