Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Các bài mình sẽ tóm gọn lại để tránh bản quyền

Để sử dụng các cách mà mình ghi bên dưới yêu cầu các bạn phải am hiểu về soft đó
Nói chung là không dành cho các bạn không am hiểu, vì nếu ko rành sẽ dễ dính lỗi
Nếu các bạn yêu thích phần mềm nào đó hãy bỏ tiền ủng hộ nhà phát triển nhé!

Bài này mình sẽ đi sâu vào vấn đề DK Registry là chính
Nhưng mình cũng sẽ đề cập đến các cách hack khác.

Như các bạn điều biết về các cách dk để sử dụng idm.
Mình sẽ nêu ra các cách mà mình biết nhưng chỉ tập trung vào Registry là chính.
Thứ nhất là hack bằng Registry <== Mục này mình sẽ đưa vào tệp CMD
Thứ hai là hack bằng file exe <== Cái này trong 4rum đã có nói đến
Thứ ba là hack bằng file dll <== Cái này cũng mới ra thôi

Hack Bằng Registry
*. Để biết idm tạo khóa ở đâu thì các bạn xem ở bài xem tìm khóa cho idm
*. Các mục cần quan tâm là
Mã:
:64b
HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\WOW6432Node\CLSID
:32b
HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\CLSID
*. Phần mềm hỗ trợ trang chủ và link tải: https://helgeklein.com/download/
+ Chỉ dẫn sơ qua các tệp CMD.
  • Trong tệp CMD các bạn có thể mở ra xem cấu trúc lệnh.
  • Tệp fix sẽ không có mở khóa đã khóa.
  • Nếu chạy fix vẫn bị báo fake, các bạn cứ chạy vài lần sẽ được.
  • Đối với dòng lệnh 1, các bạn chạy lại fix thì sử dụng chức năng DKL sẽ ổn hơn vì sẽ đỡ tốn thời gian xóa REGBACKUP và chèn key và id lại.
  • Đối với dòng lệnh 2 thì mọi thứ đã được code sẵn, chỉ việc chạy nó sẽ nhận dạng và block tất cả các khóa mà idm đã tạo ra. Nếu vẫn bị báo fake thì cứ chạy lại sẽ được và sử dụng chức năng DKL giống như trên
  • Trong dòng lệnh 2 mình có thêm chạy backup hoặc bỏ qua, nếu làm xong các bước các bạn có thể chọn chạy backup fix sẽ tự chạy backup và xóa backup sau khi chạy.
  • Không như dòng lệnh 2 dòng lệnh 1 yêu cầu sau khi làm xong các bạn phải tự tay chạy backup trong phân vùng C, sau đó xóa backup đó đi.
  • Nếu có gì thắc mắc các bạn PM trong Topic mình sẽ giải thích.
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
*. Dòng lệnh được code sẵn:
1. Dòng lệnh này dành cho tất cả các win

+ Cập nhật dòng lệnh mới thông qua open source:
  • File này là file .cmd nên các bạn có thể mở ra xem có gì trong đó
  • Pas lần này sẽ khác đi thêm X_vnzoom, với X thì các bạn đã biết rồi
Link: Loại bỏ
2/ Dòng lệnh này bị giới hạn như mô tả.
+ Cập nhật dòng lệnh mới
  • Tệp không có nén thành EXE, các bạn có thể mở ra xem coi có gì bên trong
  • Dòng lệnh mới này sẽ hoạt động không ổn định trên Win 10 RS 4 và RS 5
  • Pass giống với dòng lệnh bên trên
3/ Dòng lệnh mới này các bạn có thể vào mục TEMP để tìm tệp .bat, .cmd nha. Vì mình nén lại thành tệp exe cho tiện nên không thể để tệp lệnh được
+ Dòng lệnh mới này mình lấy từ dòng lệnh số 2 và sửa đổi 1 số thứ như sau :
  • Bỏ hiển thị bảng lệnh khi chạy, chỉ áp dụng cho tệp nén exe
  • Thêm mục nhập bằng bảng InputBox, như vậy sẽ tiện hơn
  • Thay đổi mục biểu và loại bỏ timeout bằng MSG /w
Cập nhật phần hướng dẫn bằng Video bên dưới và phần ủy quyền cho dòng lệnh
  • Video Demo cho fix 1 và fix2 : Link
  • Các bạn có thể thay đổi ủy quyền cho dòng lệnh theo link này
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
Video hướng dẫn sử dụng Netlimiter và ProxyCap Block IP, Domain IDM | Link
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
Các bạn cần IDM thì vào Topic này | Nhấn vào đây
Các bạn càn Tools khác thì dùng Toolbox | Nhấn vào đây | Pass:2020101
Như vậy là mình đã giới thiệu các cách hack dk idm rồi đó

P/s: Chúc các bạn thành công

Hình được lấy từ trang chủ
Bài được biên soạn từ google

1/ Giới thiệu về ứng dụng:
Registry Guard Service là phiên bản được xây dựng chỉ có mỗi dịch vụ của phần mềm Registry Guard. Ứng dụng này được dành riêng cho các công ty và chạy nền dưới dạng dịch vụ của Windows. Nó cho phép bạn chặn các quá trình bằng cách viết\ đọc\ xóa\ đổi tên các khóa và giá trị đăng ký tùy chỉnh. Rất hữu ích để
ngăn chặn các quá trình không xác định từ văn bản đến các vị trí khởi động đăng ký, từ thao tác
các mục đăng ký quan trọng thường bị phần mềm độc hại tấn công.​
*. Tính năng bảo vệ Registry
Viết các quy tắc tùy chỉnh để chặn bất kỳ các quy trình cụ thể nào từ thao tác các khóa và giá trị đăng ký. Với công cụ này, bạn có thể ngăn chặn phần mềm độc hại ghi vào các vị trí khởi động, bảo vệ các khóa và giá trị đăng ký và chặn bất kỳ quy trình cụ thể ghi vào Registry. Ứng dụng rất nhẹ và hiệu quả để
bảo vệ Windows Registry. Với các quy tắc mặc định, bất kể chương trình
nào, các tệp văn bản đến các mục khởi động đăng ký.​
+. Các tính năng chính của ứng dụng: <= Phần này mình chỉ liệt kê chứ không giải thích từng mục.
  • Bảo vệ Registry
  • Khóa Double Agent PoC
  • Viết quy tắc tùy chỉnh
  • Cấu hình đơn giản
  • Viết quy tắc loại trừ
  • Nhật ký thụ động
  • Lưu các mục bị chặn
  • Nhật ký trong Windows Sự kiện
  • Nhật ký chi tiết
  • Xây dựng quy tắc
  • Không có spyware/malware
  • Được xây dựng chạy như dịch vụ Windows
2/ Tệp cấu hình: Giải thích về tệp cấu hình
  • Khi các bạn tải về và mở tệp nén ra sẽ thấy có 2 thư mục là 32 và 64, các bạn chọn đúng phiên bản mà các bạn dùng với windows
  • Không như DNSCrypt, ứng dụng này sẽ bắc buộc các bạn phải giải nén vào phân vùng C:\ để chạy được. Vậy nếu các bạn muốn thay phân vùng khác sẽ phải tự cấu hình lại trong tệp của ứng dụng
*. Cấu hình lại trong tệp để thay đổi nơi lưu tệp:
- Mình sẽ giải nén bên ngoài Desktop của Windows với đường dẫn như sau: %userprofile%\Desktop\RegGuardSvc <== Xem hình bên dưới để hiểu

- Các bạn phải cấu hình lại các tệp sau nếu muốn thay đổi đường dẫn khác
%userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\Service\Config.ini
%userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\install.bat
Thay đổi cho tệp install.bat
Code gốc

Mã:
:: Open current directory
cd %~dp0

:: Install the service
sc create RegGuardSvc binPath= "C:\RegGuardSvc\Service\RegGuardSvc.exe" DisplayName= "RegGuardSvc Service" start= auto

:: Start the service
sc start RegGuardSvc

pause
Code đã sửa lại
Mã:
:: Open current directory
cd %~dp0

:: Install the service
sc create RegGuardSvc binPath= "%userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\Service\RegGuardSvc.exe" DisplayName= "RegGuardSvc Service" start= auto

:: Start the service
sc start RegGuardSvc

pause
Thay đổi cho tệp Config.ini
Trong code này sẽ có kích hoạt bảo vệ, tệp nhật ký, nhật ký đến trình sự kiện Windows
Các bạn muốn thì để mặc định hoặc có thể thay đổi tùy các bạn.
Code gốc

Mã:
[Options]
ProtectionEnabled = y
LogToFile = y
LogToWindowsEventViewer = n

[Settings]
LogPath = C:\RegGuardSvc\Logs
RulesPath = C:\RegGuardSvc\Rules
ExclusionsPath = C:\RegGuardSvc\Exclusions
DeleteLogsOlderThanNDays = 30
PassiveMode = n
Code thay đổi
Mã:
[Options]
ProtectionEnabled = y
LogToFile = y
LogToWindowsEventViewer = n

[Settings]
LogPath = %userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\Logs
RulesPath = %userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\Rules
ExclusionsPath = %userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\Exclusions
DeleteLogsOlderThanNDays = 30
PassiveMode = n

Mình sẽ nói rõ thêm : %userprofile%\Desktop này là nơi mình muốn ứng dụng chạy ở đường dẫn này, nên mình lấy ví dụ như vậy. Các bạn có thể thay đổi tùy từng nơi lưu khác mà các bạn muốn chỉ thay đổi cho đúng tên đường dẫn là được, nếu không khi chạy lệnh sẽ báo lỗi.

*. Tệp cấu hình chính: <= Trong tệp cấu hình chính này, mình sẽ giải thích cho các bạn hiểu các hướng tự block. Nếu bạn đã hiểu tiếng anh thì chắc ko cần đến mục này.
%userprofile%\Desktop\RegGuardSvc\Rules\Rules.DB
Giải thích:
Tệp Rules.DB này các bạn có thể mở bằng bất kỳ trình soạn thảo văn bản.
Sau khi mở ra các bạn sẽ thấy 1 loạt các mục entry registry được chọn sẵn trong đó.
Vậy để bỏ chọn không áp dụng các quy tắc đó thì các bạn thêm ; ở trước các mục entry có sẵn đó.
Vd:
Mã:
;[%OPR%: WRITE_VALUE] [%EXE%: *] [%KEY%: *\SYSTEM\ControlSet*\Services\*] [%VAL%: ImagePath]
Nếu các bạn không thay đổi các tùy chọn trong tệp cấu hình, thì khi cài ứng dụng mới các bạn bắc buộc phải stop dịch vụ hoặc gỡ bỏ dịch vụ mới cài soft được.
Tệp cấu hình này sẽ chấp nhận ký tự đại diện và chỉ duy nhất là ký tự " * "
Cách thức block 1 entry registry: Bên dưới là code đề ran sẵn để các bạn tự tìm hiểu, đã có sẵn trong tệp cấu hình
Mã:
;[%OPR%: DELETE_KEY] [%EXE%: *regedit.exe] [%KEY%: *DeleteKey*]
;[%OPR%: DELETE_VALUE] [%EXE%: *regedit.exe] [%KEY%: *\Software*] [%VAL%: *DeleteValue*]
;[%OPR%: READ_VALUE] [%EXE%: *regedit.exe] [%KEY%: *\Software*] [%VAL%: *ReadValue*]
;[%OPR%: WRITE_VALUE] [%EXE%: *regedit.exe] [%KEY%: *\Software*] [%VAL%: *WriteValue*]
;[%OPR%: CREATE_KEY] [%EXE%: *regedit.exe] [%KEY%: *\Software*] [%VAL%: *New Key #1*]

Giải thích:
%OPR% này chính là quy tắc đọc,ghi,chỉnh sửa, xóa. Với các giá trị như bên trên
%EXE% ứng dụng thực thi mà bạn cần chặn. Được áp dụng với ký tự đại diện * ứng dụng thực thi bạn muốn block, chỉ áp dụng với tên ứng dụng không áp dụng đường dẫn chung. Xem bên trong code sẽ hiểu
%KEY% áp dụng cho các khóa registry mà bạn cần quản lý, với ký tự đại diện được sử dụng \entry registry
%VAL% giá trị cần được bảo vệ có thể áp dụng bằng ký tự đại diện * hoặc xem ví dụ bên trên code.

Vd: Entry Registry mà mình sẽ block
Mã:
[%OPR%: WRITE_VALUE] [%EXE%: *Alchemy.exe] [%KEY%: *\CLSID\{B463A54B-8AD9-4511-9C70-94FB81B1EE6A}*] [%VAL%: *]

*.Tệp cấu hình loại trừ sẽ giống như bên trên. <== Để hiểu rõ thêm các chức năng các bạn xem tệp nằm ở thư mục XXXX\Exclusions\Exclusions.DB <== Mở bằng bất kỳ trình soạn thảo văn bản.

Quá trình thay đổi tệp cấu hình và tệp loại trừ sẽ cần reset lại dịch vụ của soft.
Các bạn dùng lệnh sau để chạy Reset dịch vụ.

Tất cả các lệnh điều phải chạy như Admin
Mã:
:luu file nhu .cmd hoac .bat
sc stop RegGuardSvc

sc start RegGuardSvc

Pause

P/s: Như vậy sau khi xem entry mình block bên trên các bạn sẽ hiểu thêm 1 vấn đề là. Chúng ta có thể sử dụng soft này để hack 1 vài ứng dụng để xài trial mãi mãi.
Không thể áp dụng cho IDM
Từ đây mình sẽ dùng áp này để hướng dẫn sử dụng chặn khóa để dùng trial, nếu soft đó dùng được.
Mình sẽ áp dụng cho ứng dụng Bandwidth Monitor bên dưới.

Simple DNSCrypt
Một công cụ hỗ trợ quản lý dnscrypt-proxy với GUI sẽ giúp các bạn thao tác dễ dàng hơn.
Sản phẩm đơn giản quá trình cấu hình cho các bạn không rành cấu hình DNSCrypt Proxy.
Phần mềm này đã được việt hóa toàn bộ, nên quá trình cài đặt và sử dụng sẽ rất dễ cho các bạn.
Nhưng qua sử dụng thì mình không thích Simple DNSCrypt này cho lắm. <== Giải thích thì dài dòng, chỉ khi bạn sử dụng qua 2 phiên bản sẽ hiểu được vấn đề.

Bài này mình sẽ giải thích các mục cho các bạn hiểu. Từ đó các bạn sẽ tự cấu hình cho chính mình.
Vì GUI đã việt hóa nên không quá khó để tiếp cận.
Các nguyên liệu cần thiết:
*.Link tải: https://simplednscrypt.org/ <== Chọn đúng phiên bản với win

Phần giải thích: <== Thực chất chỉ là nói rõ thêm các chức năng
Hình 1:

Hình 2:

Hình 3:

Hình 4:

Hình 5:

Hình 6:

Sau khi làm hoàn tất các bạn restart lại máy để áp dụng có hiệu lực nhất.

Bài được biên soạn từ Google
Trang Nhà:
https://mayakron.altervista.org/wikibase/show.php?id=AcrylicHome
1/ Giới thiệu:
Acrylic DNS Proxy
là DNS Proxy cục bộ dành cho Windows, tiện ích này giúp cải thiện hiệu suất của máy tính bằng cách lưu trữ các phản hồi từ máy chủ DNS và giúp chống lại các quảng cáo không mong muốn thông qua tệp HOSTS (Mình sẽ nói rõ thêm về các phần sau) tùy chỉnh (được tối ưu hóa để có thể xử lý hàng trăm nghìn tên miền) với sự hỗ trợ từ ký tự đại diện và các biểu thức thông thường.

Khi bạn duyệt web, một phần thời gian tải được dành riêng cho việc phân giải tên miền (thường từ vài mili giây đến 1 giây trở lên) trong khi phần còn lại dành riêng cho việc chuyển nội dung trang web và tài nguyên vào trình duyệt. Những gì mà Acrylic làm là giảm thời gian dành riêng cho việc phân giải tên miền cho các địa chỉ thường xuyên truy cập gần nhất. Tiện ích này có thể không phải là công cụ tối ưu hóa tuyệt vời nhưng trong thời gian bạn duyệt web, bạn có thể sẽ tiết kiệm được 1 vài giờ hoặc lâu hơn, mà chắc chắn điều này không phải tệ. Hơn nữa cơ chế lưu trữ bộ nhớ đệm (hết hạn) của Acrylic, cùng một lúc chuyển tiếp đến nhiều máy chủ DNS và hỗ trợ cập nhật DNS nền sẽ giúp bạn có thể cải thiện và trải nghiệm duyệt web độc lập với trình duyệt.

Với Acrylic, bạn cũng có thể khắc phục sự cố thời gian ngừng hoạt động của máy chủ DNS mà không làm gián đoạn công việc của bạn, vì trong trường họp đó bạn sẽ ít nhất là có thể kết nối với các trang web yêu thích của bạn cũng như là đến máy chủ email của bạn.

2/ Sử dụng Acrylic như thế nào?
+ Cài đặt bước đầu tiên:

• Các bạn tiến hành tải link nằm phía trên trang nhà, sẽ có 2 bản là cài đặt và di động các bạn thích nào thì xào cái đó nha.
  • Tiếp đến tiến hành chạy tệp thực thi Acrylic.exe vừa tải về, trong khi cài đặt sẽ hỏi nơi lưu các bạn có thể chọn phân vùng khác nếu thích hoặc để mặc định là phân vùng C
+ Cấu hình
  • Cấu hình cho tiện ích này hoàn toàn bằng tay, khá giống với DNS mã hóa mà mình đã giới thiệu (không phải bài mở rộng cho DNS mã hóa)
  • Trước khi vào phân tích tệp cấu hình. Các bạn cần phải chuyển đổi DNS sang mạng cục bộ với IP : 127.0.0.1, ::1
+ Cách chuyển đổi sẽ được trích từ trang chủ:
- Để cấu hình các bạn chạy tệp thực thi "*\Acrylic DNS Proxy\AcrylicUI.exe" <== Dấu * là đích mà bạn đã cài, của mình là "D:\Program Files (x86)\Acrylic DNS Proxy\AcrylicUI.exe"
+ Xem hình để hiểu

+ Trong tệp cấu hình bên dưới các bạn sẽ chỉ cần để ý các mục chính sau:
  • PrimaryServerAddress= Địa chỉ IP chính
  • PrimaryServerPort= Cổng chính
  • PrimaryServerProtocol= Giao thức chính
  • SecondaryServerAddress, cho đến DenaryServerAddress= | Đây chính là mục dành cho các bạn muốn điền DNS mà mình yêu thích
  • Tất cả các mục trên để Mặc Định hoặc các bạn có thể thay đổi địa chỉ chính hay DNS nào tuy theo ý thích của các bạn.
  • HitLogFileName= Nhật ký tình trạng của Acrylic
  • Với cấu hình Vd: HitLogFileName=%TEMP%\AcrylicDNSProxyHitLog.%DATE%.txt <== để thay đổi nơi lưu chỉ cần đổi %TEMP% với nơi mà bạn muốn lưu <== %APPDATA%,%LOCALAPPDATA%, phân vùng C,D,......
  • StatsLogFileName= Nhật ký tình trạng DNS của Acrylic
  • Với cấu hình như bên trên | StatsLogFileName=%TEMP%\AcrylicDNSProxyStatsLog.txt
  • Hình bên dưới là đã mở tệp cấu hình

+Trong tệp cấu hình chính của mình để địa chỉ 127.0.0.1 và cổng là 40, cái này sẽ liên quan đến bài sau <= Mình sẽ giải thích ở bài sau
  • Như vậy tệp cấu hình mình đã giới thiệu xong các thành phần chính cần thiết rồi.
  • Tiếp theo là đến Cấu hình tệp Hosts
  • Với cấu hình Tệp Hosts này các bạn có thể chủ động hơn trong việc Block danh sách Domain,Ip....
  • Mình cũng sẽ giải thích ý ở đầu bài về thông qua Tệp Hosts.
  • Hình bên dưới là đã mở tệp hosts của Acrylic, để mở tệp hosts cấu hình các bạn làm giống bước 1 và 2

• Mình sẽ gom các mục cần chú ý giống mục 2 (hình 2) để các bạn dễ hiểu
  • Trước khi vào block ta cần phải biết yêu cầu của tiện ích này
  • Tiện ích này sẽ cho phép ta sử dụng ký tự đại điện như '' Vd: 127.0.0.1 ad. ads.*
  • Các biểu thức thông thường như '/' Vd: 127.0.0.1 /^ads?\..*$
  • Dấu ( > ) này là đại diện cho tên miền nào đó ta cần chặn Vd: 127.0.0.1 >google.com là nó giống như 127.0.0.1 google.com *.google.com
  • NXDOMAIN này mình chưa có đụng tới nên không giải thích thêm
  • Và tiếp theo là block 1 tệp chứa danh sách mà bạn cần block
  • Với tệp này bạn cần tạo bên trong thư mục của ứng dụng luôn ( tên thế nào thì tùy các bạn) <= Đây cũng là ý chính mà mình muốn nói đến khi sử dụng ứng dụng này
  • Với block tệp danh sách domain,Ip bên trong sẽ như sau, các bạn mở AcrylicUI.exe giống hình đầu tiên. Chọn Open rồi nhấn chuột phải chọn tạo tệp .txt (đổi tên tệp tùy theo ý của bạn)
  • Định dạng để block sẽ lấy 2 IP chính là 127.0.0.1 và 0.0.0.0 ( Ip khác vẫn được, khá giống với block Hosts của Windows) Vd: Xem hình bên dưới

• Tất cả các mục khi save lại cấu hình sẽ tự Reset lại dịch vụ Acrylic.
  • Việc chỉnh sửa sẽ thông qua AcrylicUI.exe, vì khi chỉnh sửa save lại dịch vụ sẽ tự khởi tạo lại.
  • Nếu bạn cập nhật danh sách hoặc Edit bằng trình soạn văn bản khác thì cũng sẽ yêu cầu khởi tạo lại dịch vụ, để có hiệu lực khi thay đổi trong tệp cấu hình hoặc tệp danh sách domain,ip
1/ Giới thiệu sơ qua các ứng dụng cần thiết để sử dụng DNSCrypt Proxy

Dnscrypt là gì ?
• DNSCrypt là giao thức xác thực giao tiếp giữa máy khách <Client> DNS và trình phân giải DNS. DNSCrypt ngăn chặn giả mạo DNS. DNSCrypt sử dụng chữ ký mật mã để xác minh rằng phần lựa chọn bắt nguồn từ trình phân giải DNS đã chọn và không bị giả mạo.
• DNSCrypt là phần mềm mã nguồn mở, miễn phí và DNSCrypt không liên kết với bất kỳ công ty hoặc tổ chức nào.
Mở rộng 1: DNS là gì ?
• DNS là một cơ sở dữ liệu phân tán trên toàn cầu để ánh xạ các tên tới các giá trị <Địa chỉ IP>. Nó được sử dụng liên tục bởi tất cả các ứng dụng truyền thông qua Internet và mạng riêng.
• DNS thường dịch <Phân giải> các tên miền như www.google.com thành địa chỉ IP như 216.58.199.36, để các thiết bị có thể xác định đường dẫn và giao tiếp với nhau.
Vậy, vấn đề ở đây là gì ?
• Ban đầu, giao thức DNS không bao gồm bất kỳ cơ chế mã hóa hay xác thực nào; bất kỳ thiết bị nào giữa máy khách <Client> và máy chủ <SV> DNS đều có thể giám sát và can thiệp vào lưu lượng DNS, mà không cần máy khách <Client> phát hiện.
• Những kẻ tấn công trên mạng nội bộ có thể lạm dụng điều này để thực hiện các cuộc tấn công thông thường. Gần đây, các máy chủ DNS độc hại đã được các phần mềm độc hại sử dụng nhiều.
• Các phần mở rộng bảo mật DNS (DNSSEC) được thiết kế để giảm thiểu một phần lỗi trong thiết kế <Bảo mật> này, bằng cách thêm chữ ký số vào các phản hồi DNS.
DNSSEC là gì ?
• DNSSEC là một tiện ích mở rộng DNS cho phép máy khách <Client> xác thực phản hồi DNS trên các tên miền và TLD được hỗ trợ.
• DNSSEC giải quyết và kiểm tra chữ ký số của các phản hồi DNS để xác minh rằng dữ liệu khớp với cấu hình ban đầu của chủ sở hữu vùng <zone owner>.
• Phần dịch còn lại có lẽ các bạn vào trang chủ xem. Mình không dịch thêm nữa, lý do là chỉ là tham khảo về các giao thức của mã hoá này thôi.

DNSLock là gì !?
• Để hiểu rõ DNS là gì các bạn vui lòng xem mục giới thiệu DNSCrypt Proxy
• DNSLock có chức năng khóa thay đổi DNS sau khi bạn đã thay đổi dns trong lớp mạng (NetWork)

Netsetman là gì !?
• Netsetman là công cụ quản lý mạn (Network) toàn diện, rất dễ sử dụng nếu bạn đã hiểu sơ qua về cấu hình mạng.
• Netsetman sẽ giúp các bạn thay đổi lớp mạng tự động, cũng khá giống với DNSlock nhưng với mức độ khóa yếu hơn.  Vì một vài trường hợp ko thể thay đổi lớp mạng sau lần khởi động thứ 2 của windows.

2/ Cấu hình cho từng tập tin trong thư mục DNSCrypt Proxy

dnscrypt-proxy.toml
*
File này chỉ là hướng dẫn, nên ko xài được <== Để xài được các bạn vui lòng chỉnh sửa file mà bạn đã tải về với hướng dẫn của file mình đã úp lên.
Vì cấu hình khá dài dòng nên mình ghi trong file word, các mục nào cần thiết mình sẽ dịch tiếng việt kế bên cho các bạn hiểu rõ vấn đề.

Link: Link bị loại bỏ

* File mình đã cấu hình sẵn, tức là file mình đang xài từ máy chính của mình.

* Phần giải thích thêm về cấu hình trong file dnscrypt-proxy.toml cùng với tệp example-blacklist.txt

* Đối với các tập tin cấu hình còn lại thì các bạn chỉ cần vào file đó mở lên xem sẽ hiểu vấn đề thôi không quá khó đâu.

3/ Hướng dẫn sử dụng.

• Mình sẽ hướng dẫn bằng video cho các bạn dễ hiểu.
• Các nguyên liệu cần thiết khi sử dụng DNSCrypt Proxy.

1/ DNSCrypt Proxy
Trang nhà : https://dnscrypt.info/
Link tải : https://github.com/jedisct1/dnscrypt-proxy/releases
Link hướng dẫn online từ trang chủ: https://github.com/jedisct1/dnscrypt-proxy/wiki/Installation-Windows
2/ DNSLock
Trang nhà : https://www.sordum.org/9432/dns-lock-v1-3/
Link tải : https://www.sordum.org/downloads/?st-dns-lock
Hướng dẫn sử dụng DNSLock : Các bạn xem ở trang chủ sẽ thấy phần hướng dẫn sử dụng soft này.
3/ Netsetman
Trang nhà : https://www.netsetman.com/en/freeware
Link Tải : https://www.netsetman.com/download.php
Hướng dẫn sử dụng (tiếng việt không phải do người dich) : https://www.netsetman.com/en/help?hf=vn

.

Phần bổ trợ thêm cho video.
1/
Nếu các bạn bị lỗi thì vào thư mục của DNSCrypt Proxy tìm file dnscrypt-proxy.log mở ra xem sẽ thấy báo lỗi xem và fix từ từ.
2/ Nếu các bạn không block được domain hoặc ip thì kiểm tra lại phần cấu hình ip cục bộ cho dns.
3/ Nếu các bạn sử dụng chức năng forwarding thì phải cấu hình ip trong cloaking-rules.txt
  • Nếu bạn muốn chọn 1 ip khác ngoài 2 ip mà mình đã làm trong video 127.0.0.1,0.0.0.0 Vd: localhost 1.2.3.4 <== Ip thay đổi là 1.2.3.4 và mục localhost này rất quan trọng.
  • Như vậy là block hoàn tất sẽ là (domain mình chọn vd : google.com) VD: google.com 1.2.3.4,127.0.0.1,0.0.0.0 <== trong 3 ip đó các bạn thích thì ghi hết không thì ghi 1 ip cũng được. <== Cấu hình này nằm trong forwarding.

Từ hai bài trước hôm nay, mình sẽ hướng dẫn các bạn kết hộp hai tiện ích đó lại để hỗ trợ qua lại cho dễ dàng hơn
Việc DNSCrypt xài rất tốt nhưng sẽ có hạn chế là Block Domain Hoặc IP sẽ rất tốn thời gian để chỉnh sửa do họ không làm giống như DNS Proxy
Với DNS Proxy bạn sẽ chỉ cần tạo 1 tệp với tên nào đó, rồi cho tên tệp đó vào vùng Block vậy là mọi thứ sẽ dễ dàng hơn.
Bài lần này sẽ đi nhanh vào vấn đề hơn, vì 2 bài trước mình đã hướng dẫn rồi nên không làm lại chi cho dài dòng.
1/ Cấu hình cho DNS Proxy:
  • Cấu hình cho lớp mạng sang 127.0.0.1 và ::1, 127.0.0.1 <== là IPv4, ::1 là IPv6
  • Xem cấu hình mạng ở bài DNS Proxy, cấu hình lớp mạng này sẽ áp dụng luộn cho DNSCrypt
  • Bạn sẽ cần chú ý đến 2 mục sau trong DNS Proxy
  • PrimaryServerAddress= Địa chỉ IP chính
  • PrimaryServerPort= Cổng chính
  • Với địa chỉ chính các bạn điền 127.0.0.1 vào
  • Với cổng chính các bạn điền 40 vào
  • Sau đó lưu lại rồi restart lại dịch vụ. <== Áp sẽ tự làm việc đó
2/ Cấu hình cho DNSCrypt
  • Các bạn vào thư mục mà bạn đã giải nén DNSCrypt mở tệp "*\DNSCrypt Proxy\dnscrypt-proxy.toml"
  • Trong tệp dnscrypt-proxy.toml các bạn chú ý đến các mục sau
  • listen_addresses = ['127.0.0.1:53', '[::1]:53']
  • Các bạn sẽ thấy giống bên trên khi tìm mục đó
  • Để cho 2 tiện ích cùng chạy, các bạn cho port thành 40
  • listen_addresses = ['127.0.0.1:40', '[::1]:40']
  • Sau đó chạy Reset dịch vụ có trong thư mục của DNSCrypt là hoàn tất.
  • Cấu hình để cho 2 tiện ích cùng chạy không quá khó, chỉ cần làm theo giống các bước trên là ok
  • Các bạn cũng có thể vào đây để xem cách cấu hình, mình cũng chỉ hướng dẫn lại từ trang web chính của tiện ích lại thôi.
  • Nếu có thắc mắc gì pm trong topic mình sẽ trả lời
Lưu tên áp <== Mã hóa kết nối DNS....
Ko cập nhật...

[video=youtube;5JGiv3_R5Zc]

Block IP Dưới Đây

169.55.0.224 [www.internetdownloadmanager.com]
169.55.0.227 [secure.internetdownloadmanager.com]
185.80.221.19 [mirror5.internetdownloadmanager.com]
185.80.221.18 [test.internetdownloadmanager.com]
174.127.73.85 [mirror3.internetdownloadmanager.com]
169.55.40.5 [registeridm.com]

Phần hỗ trợ 1: BTDJC-V7R6O-YK82E-N6HAX <== Chèn key khi dk idm.

Phần hỗ trợ 2: Lưu lại như .cmd hoặc .bat
Mã:
@echo off

:: BatchGotAdmin (Run as Admin code starts)
REM  --> Check for permissions
>nul 2>&1 "%SYSTEMROOT%\system32\cacls.exe" "%SYSTEMROOT%\system32\config\system"

REM --> If error flag set, we do not have admin.
if '%errorlevel%' NEQ '0' (
    echo Requesting administrative privileges...
    goto UACPrompt
) else ( goto gotAdmin )

:UACPrompt
    echo Set UAC = CreateObject^("Shell.Application"^) > "%temp%\getadmin.vbs"
    echo UAC.ShellExecute "%~s0", "", "", "runas", 1 >> "%temp%\getadmin.vbs"

"%temp%\getadmin.vbs"
    exit /B

:gotAdmin
    if exist "%temp%\getadmin.vbs" ( del "%temp%\getadmin.vbs" )
    pushd "%CD%"
    CD /D "%~dp0"
:: BatchGotAdmin (Run as Admin code ends)
Color 1b
title Edit Code : Hamano Kaito
Cls
Taskkill /f /im IDMan.exe >nul
Taskkill /f /im IDMIntegrator64.exe >nul
Taskkill /f /im IDMIntegrator.exe >nul
Taskkill /f /im IEMonitor.exe >nul
Echo.
Echo               Nhan Phim Bat Ky De Tiep Tuc
Echo.
Pause >nul
Cls
Echo Vui long nhap vao cac thong tin ben duoi
Echo.
Set /p kaito1=Nhap ten 1:
Set /p kaito2=Nhap ten 2:
Set /p kaito3=Nhap mail bat ky:
Set /p kaito4=Nhap ma DK bat ky:
Echo.
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager" /f /v "Email" /t reg_sz /d "%kaito3%" >nul
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager" /f /v "FName" /t reg_sz /d "%kaito1%" >nul
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager" /f /v "LName" /t reg_sz /d "%kaito2%" >nul
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager" /f /v "Serial" /t reg_sz /d "%kaito4%" >nul
Echo Hoan Tat DK!
Timeout 3 >nul
Exit

Như các bạn đã biết về windows firewall có 2 chức năng lọc các giao thức mạng: là đầu vào và đầu ra. <== Chức năng Quy tắc kết nối bảo mật đã được giới thiệu sử dụng ở trên
Vậy sẽ ra sau khi các ứng dụng mà ta muốn chặn họ hack Firewall để vượt qua được tường lửa và kết nối đến máy chủ của họ.
Theo như vấn đề nêu ở trên thì mình sẽ lấy ví dụ về IDM. Một phần mềm dùng khoá registry để vượt mặt firewall để chống gian lận trong sử dụng khoá cấp phép.
Trong Windows Firewall có 3 chức năng quản lý giao thức đó là : Cho phép|Cho phép nếu nó được bảo mật|Chặn
Ba yếu tố trên mình sẽ đi vào vấn đề thứ 2: Cho phép nếu nó được bảo mật
Còn 2 yếu tố còn lại thì trên mạng cũng có hướng dẫn rồi.
Giờ vào việc chính thôi nào.
Đầu tiên các bạn mở Firewall Windows lên.
Hình 1: <== Mình sử dụng trình quản lý MMC để quản lý các bảng điều khiển của windows để quản lý cho dễ tí

Giờ các bạn vào mục cấu hình như hình bên dưới
Hình 2: <== Các bạn để ý mình đánh số trong hình nha.

Sau khi mở bản tùy chỉnh Firewall
Hình 3: Sau đó nhấn Next

Hình 3.1: <== Bước cấu hình port bạn nhấn Next luôn đến phần Scope các bạn làm theo hình bên dưới

Hình 3.2: <== Sau khi làm hết các bước trên các bạn nhấn Next

Hình 3.3: <== Sau khi hoàn thành các bước trên sẽ hiện 1 bảng yêu cầu cho phép PC bạn nhấn Next luôn, lại hiện 1 bảng Áp dụng các quy tắc các bạn cứ để mặc định và nhấn Next

Sau khi hoàn tất thì các bạn sử dụng key ở mục Hướng dẫn sử dụng Firewall Windows Advanced / Ipsec filter để block Ip
Có 2 cách là sử dụng key: 1 là sử dụng key đã bị block xài lại hoặc sử dụng lệnh cmd đã ghi ở bài trên

P/s: Theo như cách Block mới này thì sẽ chủ động hơn cách sử dụng Firewall/IPsec ở trên nhiều. Vì bạn có thể chặn ứng dụng mà các bạn ko muốn.
Chúc các bạn thành công
Mình sẽ viết hướng dẫn cho các bạn cách dùng tường lửa của Eset IS để block 1 ứng dụng nào đó kết nối đến SV.
  • Cài Eset IS <== Yêu cầu phải là bản này mới chặn riêng lẽ từng ứng dụng. Còn bản Anti chỉ chặn mỗi domain hoặc IP thôi.
  • Sau khi cài Eset IS và cập nhật đầy đủ. Yêu cầu chức năng bảo vệ mạng được kích hoạt.
  • Mình sẽ dùng IDM để hướng dẫn block với Ip
  • Cách của mình sẽ đi theo 2 hướng, 1 là block vùng từ xa, 2 là block ip từ xa.
  • Đối với BLock IP từ xa thì các bạn có thể tự hiểu được, còn block vùng thì chắc các bạn chưa tìm hiểu tới <Nếu có ai biết thì đừng gạch đá mình>.
  • Đối với block Vùng ai từng xài qua Comodo Firewall sẽ hiểu block vùng là như thế nào. Thôi giờ vào vấn đề chính thôi. Xem hình sẽ hiểu rõ.
Vào việc chính nào
* Hình 1: <=== Đầu tiên phải chắc chắn rằng các mô đun của eset điều hoạt động, yêu cầu mô đun mạng phải hoạt động tốt. Xem hình bên dưới để hiểu rõ

* Hình 2: Sau khi các bạn vào mục cài đặt nâng cao sẽ hiện ra 1 bảng cài đặt tổng quát. Xem hình bên dưới để đến cấu hình tiếp theo.

*Hình 2.1: Xem hình bên dưới để đến cấu hình tiếp theo.

*Hình 2.2: Xem hình bên dưới để đến cấu hình tiếp theo.

* Hình 2.3: Xem hình bên dưới để đến cấu hình tiếp theo.

* Hình 2.4

* Hình 2.5

* Hình 2.6: Hoàn tất quá trình chặn

Đối với Comodo Firewall thì các bạn cũng đã được biết trước đó rồi, vậy mình sẽ không nói thêm về app này nữa.
Tại sao mình lại hướng dẫn các bạn block vùng, vì block vùng sẽ chủ động hơn khi cập nhật Ip hoặc Domain. Quá trình block cũng nhanh hơn
Chỉ có 1 vài lưu ý nhỏ sau đây:
1/ Comodo Firewall sẽ bị leak ip nếu dùng chung với VPN
2/ Đối với các bạn không rành sẽ khó mà xài app này

Giờ vào việc chính thôi nào : Mình sẽ dùng IDM giống các ví dụ trên để block Domain, đối với block IP đã có hướng dẫn rồi nên mình sẽ không làm hướng dẫn lại.

Hình 1: Xem hình để hiểu, nếu ko hiểu thì bình loạn trong topic để mình biết và cập nhật.

Hinh 2:

Hình 3:

Hinh 3.1:

Hình 3.2:

Hình 3.3:

Hình 3.4:

Hình 4:

Hình 4.1:

Hình 4.2:

Hình 4.3:

Hình 4.4:

Ps/: Chúc các bạn thành công

Giới thiệu sơ qua:
Cải thiện đáng kể trải nghiệm âm thanh của bạn bằng cách chọn hiệu ứng đầu ra cho tai nghe, loa tích hợp hoặc máy tính để bàn và nhiều cài đặt bộ chỉnh âm khác nhau mà các bạn có thể tự khám phá thêm...

Các nguyên liệu cần có <== Đây chỉ là fix trial.
*.Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\{BC1AC50C-927D-4B7A-978F-B1DA710D7C2C}
*.Domain cần quan tâm <== Các bạn có thể block hoặc không tùy các bạn. Còn theo khuyến cáo của mình là nên block
Mã:
stats.ibongiovi.net
my.bongiovidps.com

-- Hướng dẫn:
*.Các bạn lưu đoạn code bên dưới như .reg <== Nếu ko biết cách lưu thì google
Mã:
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\{BC1AC50C-927D-4B7A-978F-B1DA710D7C2C}]
"nu34ns850"=hex(b):2a,3d,cb,50,72,3f,31,09

*. Tiến hành block danh sách domain bên trên <== tùy các bạn chọn cách thích hợp, mình ko hướng dẫn mục này

Waves Nx là ứng dụng giúp cho headphones của bạn sống động với âm thanh nỗi 3D.
Kết hợp với thuận toán 3D âm thanh chất lượng cao nhất với tính năng sử dụng camera để theo dõi chuyển động đầu để cung cấp âm thanh 3D thực tế nhất. Giúp cải thiện âm thanh nỗi 3D xung quanh bạn.
Waves Nx cũng cho phép bạn nghe âm thanh vòm 5.1 và 7.1 với chất lượng như rạp chiếu phim trên headphones thông thường
Với Nx thì bất kỳ headphones thông thường nào cũng sẽ được chuyển thành hệ thống âm thanh vòm chất lượng cao.
Waves Nx được phát triển bởi Wases Audio, nhà phát triển giải pháp xử lý âm thanh kỹ thuật số hàng đầu thế giới và đoạt nhiều giải thưởng Grammy®.
Với Waves Nx thường xuyên được dùng trong việc tạo biểu đồ các bài hái và album, phim ảnh, game... <== Phần dịch này kiểu như quảng cáo nên mình tóm gọn như vậy.

Nx áp dụng với Movies, Games, Music
Waves Nx cho phép bạn trải nghiệm Movies, Games, Music với âm thanh nỗi 3D sống động trên laptop, pc hoặc điện thoại khi sử dụng bất kỳ headphones nào.

Movies: Làm cho tai nghe bạn thành hệ thống rạp chiếu phim hiện đại với âm thanh vòm chất lượng cao.
Games: Đắm mình hoàn toàn trong trò chơi và các tình huống VR <Thực tế ảo> và trở thành một game thủ phản ứng nhanh hơn.
Music: Nghe những bài hát yêu thích của bạn bằng âm thanh 3D như thể ban nhạc đang chơi trong cùng một phòng với bạn - nghe nhạc chi tiết và sống động hơn bao giờ hết.

Link Trang Chủ: https://www.waves.com/nx/mac-windows-app
Link tải: http://cf-installers.waves.com/NX/PC/WavesNx_Installer_1.0.16.0.exe
Fix: Đã cập nhật. <== Mình chỉ làm fix trial thôi, Ảnh bên trên chỉ là trên trang chủ.
Mã:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Waves Audio\WavesNXApp]
"AppFirstLoaded"="1"
"AppActive"="A4ezEwZ6KqrguLHqnyHUwaqSq3fvFse0cijWeeIo7K7uGXVcwMxNbPwHe53Ys59u"

Hướng dẫn sử dụng.
1/ Gỡ bỏ các trình giả lập âm thanh có trước đó.
2/ Cài đặt ưu tiên driver Nx.
3/ Sau khi cài đặt xong chạy đoạn code bên trên <== Ko biết sử dụng code vui lòng google gõ cách lưu file như .REG
4/ Block domain sau: register.waves.com hoặc block các file exe với firewall.
5/ Để sử dụng soft này full tính năng yêu cầu phải có camera với headphones nha các bạn.
6/ Muốn biết thêm chi tiết vui lòng vào trang chủ xem các video demo

P/s: Bài được biên soạn từ google dịch. Nếu sai chỗ nào thì các bạn đừng gạch đá mình.
Lưu bài vào đây có gì sau này dễ tìm lại.
1/ Giới thiệu về ứng dụng:

• Ứng dụng tăng cường và kiểm soát đầu ra âm thanh với các hiệu ứng tùy chọn đa dạng cho tất cả các bản Windows hiện tại.
  • Breakaway Audio Enhancer là phần mềm được thiết kể dễ sử dụng giúp bạn cải thiện nghe nhạc bằng cách cung cấp các tính năng nâng cao, tương tự như những chuyên gia sử dụng trong các studio.
- Với sự trợ giúp của Breakaway, bạn có thể thưởng thức âm thanh phát ra từ các ứng dụng khác.
- Để biết thêm thông tin thì vào đây
2/ Nguyên liệu cần thiết:
Loại bỏ không cập nhật

Hình được lấy từ Softpedia
Bài được biên soạn từ google.
1/ Giới thiệu về phần mềm:
Lời bình từ mình:
Nằm trong bộ sưu tập của mình với việc ảo hóa Audio Driver, phần mềm này sẽ giúp cho Realtek Audio của bạn sẽ trở nên sống động hơn bao giờ hết.
  • Nâng cao trải nghiệm của loa ngoài và tai nghe của bạn bằng trình mô phỏng âm thanh 3D sống động giúp cho bạn trải nghiệm âm thanh vòm thực trên máy tính.
  • Ngày nay, chúng ta sống trong một thế giới giới ảo ngày càng trở nên thực tế và lôi cuốn hơn, nhưng hầu hết chúng ta chỉ nghĩ về hình ảnh khi nghe từ "3D".
  • Tất nhiên, những người làm việc trong lĩnh vực này biết rằng trải nghiệm thực sự chỉ có thể đạt được khi tất cả các giác quan cảm nhận chỉ khi họ nhận ra là không thực tế .
  • Điều tương tự cũng xảy ra với âm thanh, và các hiệu ứng âm thanh 3D thực sự khó đạt được mà không cần sự trợ giúp của các chương trình của bên thứ ba, chẳng hạn như Boom 3D.
Với Boom3D:
+ Một công cụ được thiết kế cho người dùng chuẩn
  • Giúp tự cảm nhận với hiệu ứng âm thanh chất lượng cao
  • Nghe nhạc theo cách hoàn toàn mới mẻ.
2/ Các nguyên liệu:
Một vài lời nhắc nhở: Vì đây là New Fix nên có thể nhà phát hành sẽ Fix lại cách này. Vui lòng ko Share Rộng Rãi <== Cám ơn các bạn đã đọc
+ Giờ vào việc chính thôi:
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\{8A02D897-5A3E-4139-91FD-F8377DD6132C}
HKEY_CURRENT_USER\Software\Boom 3D
+ Tệp cần quan tậm:
- Để tiện cho việc backup user mà bạn muốn thì nên sau lưu tệp này: user.config <== Tệp này là tệp chứa thông tin tài khoản mà bạn đã dk trước đó
Mã:
"C:\ProgramData\Global Delight Technologies Pvt. Ltd\Boom 3D\-censor-\SID.info"
"%userprofile%\AppData\Local\Global-Delight\Boom3D.exe_Url_b4e4xh0fppkq50alxy02dgq02ne54wfw\1.0.3.0\user.config"
+ Hướng dẫn:
  • Sau khi cài xong các bạn tiến hành đăng ký 1 tài khoản với mail bất kỳ
  • Tiếp đến là Block file "Boom3D.exe" này lại với bất kỳ tường lửa nào đó.
Sẽ có 2 cách Gian Lận dùng thử:
1/ Hack với soft thứ 3:

+ Đối với hack với soft thứ 3 thì các bạn chỉ cần download soft hỗ trợ bên dưới
Link: https://www.nirsoft.net/utils/run_as_date.html <== Chọn đúng phiên bản với win đang xài
Xem hình bên dưới để hiểu cách thức sử dụng <= Hình mình lấy từ bài trước đó

2/ Hack với xóa Registry:
Đối với soft này Trial sẽ hết hạn sau 1 ngày <== Áp dụng cách 1 để sử dụng được 30 days mãi mãi
Nên yêu cầu phải xóa khóa đó sau mỗi lần khởi động win <== Cho vào startup hoặc lịch trình nhé các bạn.

Đối với hack xóa registry thì bạn làm theo code bên dưới
Mã:
@Echo off
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\Software\{8A02D897-5A3E-4139-91FD-F8377DD6132C}" /f
Exit

Update fix Boom3D | Link

P/s: Chúc các bạn thư giãn khi nghe nhạc, xem phim, play game..... với ứng dụng này

Bài được biên soạn lại từ google, nên sẽ ko tránh khỏi các thuật ngữ bên âm nhạc.
Vì vậy có gì thì các bạn góp ý để mình sửa nhé.
1/ Giới thiệu sơ qua về soft:

HQPlayer là trình phát âm thanh chất lượng cao cho Windows, Linux và macOS. HQPlayer có một số thuật toán upsampling và downsampling chất lượng cao để lựa chọn cũng như có thể chọn hoà sắc, tạo hình tiếng ồn và các thuật toán điều biến khác.

Tất cả các DAC hiện đại đều sử dụng điều chế oversampling và delta-sigma, tuy nhiên việc triển khai phần cứng ít nhiều bị hạn chế về tài nguyên. Việc điều chỉnh oversampling và delta-sigma chất lượng cao hơn có thể được thực hiện bằng cách sử dụng sức mạnh xử lý rộng lớn có sẵn trong các máy tính hiện đại. Nhiều AVR cũng thay đổi nội bộ thành 48, 96 hoặc 192 kHz, với HQPlayer, chúng có thể được cấp ở tốc độ gốc.

Giới thiệu tới đó thôi nếu muốn biết thêm vui lòng vào trang chủ : Nhấn để vào trang chủ

2/ Soft và Fix :
*.Link soft 3.13.3 =>
*. Link fix : ..................
*. Pass: Luôn là tên nick của mình

3/ Fix từ Soda120 <=> Build 3.24
Link:

4/ Fix Cho mac 3.25
Link:

5/ Hqplayer Desktop 4 Pro <== Chờ cập nhật

6/ Hướng dẫn cấu hình sơ bộ HQPlayer | Link

Nếu chỉ nghe 1 vài album thì sẽ không cần quản lý làm gì ? Nhưng nếu nhiều Album thì sẽ cần đến phần mềm này.
Alchemy Desktop là phần mềm hỗ trợ HQplayer Desktop quản lý thư viện âm nhạc trở nên dễ dàng hơn.
Link trang nhà: http://www.origen.net.au/Alchemy/
Link tải nằm trên đó luôn.
Các nguyên liệu cần thiết.
Entry Registry cần quam tâm
Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{B463A54B-8AD9-4511-9C70-94FB81B1EE6A}
HKEY_CLASSES_ROOT\Local Settings\Software\Origen Group\Alchemy Desktop

Hướng dẫn:
* Rất dễ, các bạn chỉ cần lưu đoạn code bên dưới thành .REG rồi chạy là ok.
Mã:

[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{B463A54B-8AD9-4511-9C70-94FB81B1EE6A}]
"License"=hex:45,42,c5,76,66,a4,7b,93,67,19,d5,0b,11,d6,88,d6,cb,49,8b,68,9f,\
  e6,ae,c1,cc,c8,3a,7c,dd,7e,e1,90,63,d2,ee,55,03,ac,2e,10,f0,43
[HKEY_CLASSES_ROOT\Local Settings\Software\Origen Group\Alchemy Desktop]
@="|Aᄉv￑}ミᆲaᆱ¦￐ᅦHヘsヨヤᅵᅤᅲᅣJy￝wヨムX￱゚[w₩"

*. Sử dụng soft thứ 3 để sử dụng trial mãi mãi.
*. Link soft hỗ trợ: https://www.nirsoft.net/utils/run_as_date.html
*. Link tải: nằm bên trên

• Hướng dẫn:
  • Trước tiên các bạn cần phải sử dụng đoạn code .reg bên trên
  • Sau đó các bạn làm theo giống hình bên dưới <== Cách thứ sử dụng soft này khá dễ
  • Mình sẽ lấy hình từ bài đã hướng dẫn trước đó, cách thức thì cũng giống nhau thơi.

FIX AIO Cho Phần Mềm Từ Hãng Condusiv
Link:
Áp dụng cho tất cả các phiên bản hiện tại. <== Chỉ mới test trên win 64b
Hướng dẫn:
1/ Nếu bạn nào rành về IT thì mới sử dụng cách block Registry
2/ Nếu bạn nào ko rành về IT thì nên sử dụng cách TrialReset
3/ Nếu không hiểu thì các bạn PM trong TOPIC này mình sẽ giải thích kỹ cho bạn hiểu.
4/ Khi cài sử dụng block registry thì khi gỡ, không nên dùng trình gỡ bỏ thứ 3 để gỡ sẽ dễ gây lỗi cục bộ
5/ Trong fix có fix leak memory, leak memory chỉ dành cho các bạn có máy bị leak memory thôi
Mình sẽ VD: Kiểu như bộ nhớ của bạn sẽ ko được trả về trạng thái ban đầu. Xem hình bên dưới để hiểu

Khi bị như hình mới dùng fix leak memory
6/ Khi chạy fix mặc định lệnh sẽ chạy gỡ bỏ khóa registry trước tiên, nếu bạn muốn gỡ bỏ soft hay cập nhật gì đó thì dùng chức năng này ( chức năng này chỉ sử dụng khi bạn sử dụng block registry)
7/ Và quan trọng nhất là khi không hiểu thì các bạn nên hỏi mình. Xin hết

Ảnh được lấy từ trang chủ
Bài dịch biên soạn từ google

1/ Giới thiệu tính năng:
V-locity là một tiện ích "cài đặt và quên nó đi" phần mềm cài đặt trên các máy ảo Windows (không cần khởi động lại) hoặc các máy chủ vật lý và chạy tự động ở chế độ nền gần bằng 0 cho máy chủ. Những chu kỳ CPU nhỏ cần được chạy ở mức ưu tiên thấp nhất để không can thiệp vào các hoạt động của máy chủ, trong trường hợp các chu kỳ CPU cần thiết bởi các ứng dụng khác.

Tính năng tối ưu hóa ghi của V-locity giúp loại bỏ sự thiếu hiệu quả nghiêm trọng trong việc phân phát dữ liệu giữa hệ điều hành Windows và bộ nhớ cơ bản tạo ra quá nhỏ, bị gãy, ghi ngẫu nhiên và đọc làm giảm hiệu suất. Bằng cách cung cấp cho Windows chế độ thông minh khi ghi, làm sạch các tệp liền kề trong thời gian thực, tải tối đa được thực hiện với mọi hoạt động I/O để tăng hiệu suất lưu trữ.

V-locity liên tục giảm thiểu I/O để lưu trữ với công cụ cấp bằng sáng chế thứ hai của nó - một công cụ đọc bộ nhớ đệm DRAM để phục vụ các lần đọc từ DRAM nhàn rỗi, có sẵn. Không cần cấp phát cho bộ nhớ cache vì V-locity tự động điều chỉnh từng lúc để chỉ những gì không được sử dụng, do đó, không bao giờ có vấn đề hao hụt về bộ nhớ. Nhiều hệ thống cung cấp 50% lưu lượng đọc từ DRAM nếu chỉ có 4GB bộ nhớ khả dụng có thể được tận dụng cho bộ nhớ cache. Nếu hệ thống bị hạn chế về bộ nhớ, công cụ lưu bộ nhớ đệm của V-locity sẽ hoàn toàn tự tắt đi.

2/ Các thành phần cần thiết:
*. Trang nhà bên trên
*. Link tải : http://downloads.condusiv.com/trial/TW30V-locity7Setup.exe
*. Phần mềm hỗ trợ: Registry Guard <== Xem bài hướng dẫn sử dụng để biết thêm chi tiết sử dụng app này.
*. Trialreset <= Sẽ để trong code dưới bài hướng dẫn.

--- Giờ vào việc chính thôi: Sẽ có 2 cách 1 là dùng trialreset, 2 là dùng Registry Guard block Khóa tạo Data
+. Phương pháp 1: TrialReset. Chạy đoạn code bên dưới như admin để có hiệu lực.
Mã:
For /F "eol=E tokens=* delims=" %%A in ('REG QUERY HKLM\SOFTWARE\Classes\CLSID /t REG_BINARY /v data /s') Do (
Set Var=%%A)
REG Delete %Var% /f >nul
+. Phương pháp 2: Sử dụng Registry Guard để Block khóa Data
Mã:
For /F "eol=E tokens=* delims=" %%A in ('REG QUERY HKLM\SOFTWARE\Classes\CLSID /t REG_BINARY /v data /s') Do (
Set Var=%%A)
REG Export %Var% c:\test.reg >nul
---. Chạy đoạn code bên trên như Admin để lấy khóa.
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX}\MiscStatus
---. Mặc định File sẽ được xuất ra như .reg mở file ra và copy như ở code bên trên <== Tệp được xuất trong phần vùng C
---. Sau khi có khóa bạn truy cập vào khóa đó và xóa data trong MiscStatus <== không được xóa MiscStatus, nếu xóa sẽ phải thay đổi lại cấu trúc code bên dưới
---. Nếu bạn có thể hiểu thì có thể làm theo ý thích của bạn.
---. Các bạn mở file cấu hình của Registry Guard rồi làm giống code bên dưới
---. Tạo quy tắc cho ứng dụng:
Mã:
[%OPR%: WRITE_VALUE] [%EXE%: *] [%KEY%: *\Classes\CLSID\{XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX}\MiscStatus*] [%VAL%: *]
---. Sau khi hoàn tất thì lưu lại rồi Reset dịch vụ của Registry Guard là ok.
---. Từ nay về sau soft sẽ không thể tạo data trong khóa đó nữa và bạn có thể dùng mãi mãi.

Cách này có thể áp dụng cho tất cả các phiên bản của hãng này.
+. Fix Full: Link bị loại bỏ

Cũng như Diskeeper, SSDkeeper sẽ giúp cho SSD của bạn tối ưu hóa tốt hơn và ổn định hơn khi sử dụng.
Việc TRIM SDD sẽ dễ dàng hơn bảo giờ hết kèm theo đó là các tính năng có sẵn từ tiền nhiệm Diskeeper.
Giờ vào việc chính thôi nào <== Thời gian qua mình ko update thông cảm nhé.
Các nguyên liệu cần thiết:
1/ Link tải : Trang chủ tài trợ
*. Link trang chủ: http://www.condusiv.com/
2/ Link Fix: Link bị loại bỏ
*. Hướng dẫn : theo mình thì ko cần hướng dẫn vì cách thức làm khá giống fix với diskeeper.
*. Nếu ko hiểu thì pm mình sẽ giúp các bạn, vì đây là fix của mình, nên mình sẽ cố giải thích cho các bạn hiểu vấn đề.
*. Các bạn cần hiểu về fix 1 tí: Giải thích
1/ Trong fix mình sẽ Backup file cần Backup và sao chép file đã Backup
2/ Fix sẽ có 3 tùy chọn: Block Registry, Fix Leak Memory, và Thoát <== Mình làm bằng tiếng anh nhưng cũng ko quá khó để hiểu các từ căn bản này.
3/ Trong Block Registry có 2 tùy chọn Y và N <=> Chọn N để khôi phục lại quá trình đã block trước đó (Tức là bỏ Block <== Sử dụng để update soft hoặc gỡ bỏ soft)
*. Còn đối với Y sẽ có thêm 2 tùy chọn nữa là Y và N : N sẽ chỉ block registry áp dụng cho các bạn muốn chỉnh sửa gì đó từ registry của soft, Y là tiếp tục với quá trình block registry và copy, backup file.
*. Một ý nữa là Fix Leak Memory chỉ áp dụng cho các máy bị dính leak memory khi xài chức năng sử dụng bộ nhớ đệm Cache ram. <== Cái này mình sẽ bỏ qua.

1/ Giới thiệu sơ qua về ứng dụng:
Phần dịch được google hóa 1 phần, các bạn thông cảm nhé.

Như các bạn điều biết là Windows sẽ dần trở nên chậm hơn sau một thời gian sử dụng lâu dài, điều đó sẽ ảnh hưởng đến quá trình truy xuất dữ liệu và phần mềm.

Condusiv’s Diskeeper 18 với bộ nhớ đệm DRAM sẽ đảm bảo khắc phục máy chủ và máy cá nhân hoạt động kém hiệu quả với hiệu suất và tốc độ nhanh hơn. Thay vì "Chống phân mảnh". Diskeeper 18 với công cụ được cấp băng sáng chế, quá trình chống phân mảnh ghi liên tục từ Windows với thời gian thực sẽ không còn là vấn đề đối với HDD hoặc SDD. Điều này sẽ giúp loại bỏ "death by a thousand cuts", hiệu suất ghi và đọc của SSD và HDD....

Các lợi ích khi sử dụng ứng dụng.
Giữ máy chủ và máy tính cá nhân chạy Windows nhanh hơn.
Cung cấp hiệu năng I/O tăng tốc cho hệ thống Windows
Cải thiện năng suất kinh doanh bằng cách đảm bảo các ứng dụng chạy ở hiệu suất cao nhất
Bộ nhớ cache đọc khi nhàn rỗi, có sẵn ở DRAM
Chủ động loại bỏ phân mảnh hiệu với suất nhanh chóng
Dễ dàng triển khai mạng với bảng điều khiển quản lý trung tâm - không cần khởi động lại

Link tải : Trang chủ tài trợ.
Fix:

Hướng dẫn fix:
Trong fix có yêu cầu gỡ cài đặt và làm sạch các tệp còn sót lại. Nếu trước đó có cài bản cũ thì nên làm vậy.
Chỉ cần gỡ bỏ là được không cần phải làm sạch.
Trong fix có yêu cầu ngắt kết nối mạng <== Ko cần thiết bỏ qua bước này.
1/ Cài ứng dụng <== Build 20 này sẽ không yêu cầu khởi động sau khi cài (Hãng đã bỏ qua bước này)
2/ Chạy fix : Trong fix có 3 chức năng chính
*. START: là phần bắt đầu fix registry
*. PATCH: Patch này chỉ là che đi phần thông tin mã bản quyền mà người share đã share cho nhóm <== Thích thì patch không thích bỏ qua.
*. RESTORE: Cái này dùng để khôi phục khóa registry (khóa ở đây là block registry đấy), dùng dể chỉnh sửa, cập nhật hoặc gở bỏ ứng dụng.
*. CREDITS: Thông tin về người tạo fix, cũng như là người đã hỗ trợ key bản quyền.

Adguard là phần mềm quá thịnh hành, cho nên phần giới thiệu mình sẽ bỏ qua và vào vấn đề chính luôn

Các nguyên liệu cần:
1/ List Domain
Mã:
api-b.adguard.com
api.adguard.com
api-c.adguard.com
2/ Bộ cài adguard

Hướng dẫn 1:
1/ Các bạn block domain bên trên
2/ Các bạn tiến hành đổi ngày sử dụng của win sang bất kỳ năm nào bạn thích.
3/ Sau đó tiến hành cài Adguard, sau khi cài xong đổi ngày lại là các bạn có năm sử dụng mà các bạn đã thay hồi nãy.
4/ Nếu đã cài trước đó thì chỉ cần block domain bên trên rồi vào mục %programdata%/adguard/ <== del hết trong đây rồi tắt Adguard dưới khay taskbar, kèm theo tắt dịch vụ của adguard.
5/ Tiếp đến đổi ngày mà bạn muốn, chạy adguard và khởi tạo dịch vụ xong đổi ngày lại là có được ngày sử dụng như bạn muốn

Hướng dẫn 2:
  1. Cách tạo ngày vần như bên trên (hướng dẫn 1) nhưng lần này phải sử dụng fix (các bạn có thể sử dụng tệp bản quyền từ bất cứ đâu cũng được)
  2. Copy fix vào thư mục cài của soft, tắt soft lẫn dịch vụ của soft rồi chạy fix.
  3. Sau khi chạy fix xong các bạn có thể tự chỉnh số ngày như mục 1
Fix xem ở đây và ở đây

Hướng dẫn 3.
  1. Cài soft sau đó ngắt mạng. Tiến hành làm theo Hướng dẫn 1 để có thể tự tạo ngày sử dụng.
  2. Sau đó chạy fix rồi mở lại mạng, chuyển ngày về mặc định và Enjoy Adguard !!
Fix 1|

Fix 2|

Fix 3|

FIX 4

Ảnh được lấy từ softpedia
Adfender cũng là một ứng dụng chặn quảng cáo khá toàn diện, tuy chưa thể so bì với ứng viên năng ký Adguard.

Giờ vào việc chính nào: Các nguyên liệu sẽ được để trong code, các bạn xem và làm theo.
File hỗ trợ từ trang nhà: https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=23510
File đã được trích ra: Link bị loại bỏ
1/ Domain đã được phân giải ra Ip
Mã:
74.208.236.4
217.160.80.164
2/ Tệp cần tạo mới <== các bạn tạo ở đâu cũng được yêu cầu phần mở rỗng tệp là .dat
Các bạn cũng có thể vào C:\ProgramData\AdFender\Config\ mở tệp license.dat bằng bất kỳ trình soạn thảo nào cũng được, sau đó xóa hết rồi lưu lại
Mã:
license.dat
3/ Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\AdFender\Main
4/ Link tải: https://adfender.com/
Hướng dẫn.
*. Đầu tiên các bạn down file hỗ trợ về rồi cài vào máy.
*. Các bạn cài ứng dụng rồi tiến hành block ip bên trên, mình sẽ để code block bằng firewall cho các bạn tham khảo
*. Tiếp đến các bạn tiến hành xóa và block Entry Registry | Xóa dữ liệu có trong khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\AdFender\Main này và dùng code bên dưới để khóa lại
Mã:
echo "HKEY_CURRENT_USER\Software\AdFender\Main" [8] > %TEMP%\regini_1.txt
regini %TEMP%\regini_1.txt
del %TEMP%\regini_1.txt
*. Bước tiếp theo các bạn tiến hành copy file license.dat vừa tạo hoặc xóa infor trong file có sẵn <== xem bên trên để hiểu. Sau đó chạy dòng lệnh sau.
- Dòng lệnh này yêu cầu phải đặt tệp subinacl.exe chung thư mục nha các bạn.
Mã:
cd /d %~dp0
Subinacl  /file C:\ProgramData\AdFender\Config\license.dat /deny=administrators=f >nul

Quá trình sử dụng có lẽ bạn sẽ không thích sẽ gỡ soft, nhưng do bạn đã block trước đó giờ tiến hành chạy gỡ bỏ block.
1/ Cho Entry Registry
Mã:
echo "HKEY_CURRENT_USER\Software\AdFender\Main" [7] > %TEMP%\regini_1.txt
regini %TEMP%\regini_1.txt
del %TEMP%\regini_1.txt
2/ Cho tệp đã block
- Dòng lệnh này yêu cầu phải đặt tệp subinacl.exe chung thư mục nha các bạn.
Mã:
cd /d %~dp0
Subinacl  /file C:\ProgramData\AdFender\Config\license.dat /grant=administrators=f >nul

Khi block Ip như vậy sẽ ko thể update được, nhưng chỉ xài mỗi bộ lọc của vn-zoom là quá đủ <== cách add bộ lọc vào Adfender thì google nha các bạn.

Cách mới có thể cập nhật Online luôn
  • Trước tiên các bạn cần phải Chặn như bên trên <== bỏ mục chặn bằng Firewall
  • Tiếp đến các bạn cần thay đổi đường dẫn Start ở bên dưới dòng lệnh
  • VD: D:\Program Files (x86)\AdFender\AdFender.exe
  • Sau đó chạy dòng lệnh bên dưới như Admin là được, các bạn có thể cho nó vào Lịch Trình của Win để chạy sau khi Win khởi động thay thế cho Khởi Động từ soft.

Giới thiệu về Mirillis Action có lẽ không cần thiết, vì soft này quá thịnh hành rồi.
Vào việc chính thôi nào. Phiên bản mình chia sẽ là phiên bản 3.1.4 <== Các bạn cứ xài đi, khá ổn định, nếu có gì mới sẽ share thêm
Nguyên liệu cần thiết:
* Chỉ 1 file rar duy nhất
Giải thích thêm về fix. Fix sẽ tự block domain trong host <= Nếu muốn truy cập trang web thì bỏ các dòng domain bên dưới.
* Tuyệt đối không được bỏ domain trong hosts khi chèn key, vì key đã die rồi.
Mã:
mirillis.eu
mirillis.com
Khi chạy fix, fix sẽ tự động copy key vào bản tạm. Bạn chỉ việc dán key vào mục đăng ký là ok.
Mỗi lần chạy Action thì yêu cầu phải chạy file ActionRunMe.exe này
Vì đây là bản đi động nên các bạn có thể đem theo đâu xài cũng được.
Link RAR: Ko cần thiết úp lại
Pass: Tên nick của mình
----------------------------------------------------------------------------------------------------
NEW FIX:
Link Tải: https://www.softpedia.com/get/Multimedia/Video/Video-Recording/Action.shtml
Hướng dẫn : Xem bên trên để hiểu
----------------------------------------------------------------------------------------------------
Cũng đã khá lâu rồi mình chưa giới thiệu cho các bạn phần nào mới hết cả.
Hôm nay mình sẽ giới thiệu các bạn ứng dụng rất tiện lợi cho bé từ 2 đến 12 tuổi là Magic Desktop
Với phần mềm này các bạn sẽ có thể để cho bé học tập, vui chơi... sử dụng chung máy tính với bạn mà không sợ bé phá máy.
Magic Desktop sẽ giúp cho các bé :
Vừa học vừa chơi
| Ứng dụng sẽ tạo ra môi trường an toàn và giúp bé có thể cải thiện khả năng đọc viết trên máy tính theo tốc độ của từng lứa tuổi. Thiết kế thân thiện với các bé, bộ sưu tập chương trình hoàn chỉnh của ứng dụng sẽ giúp các bé hào hứng khi sử dụng
Duyệt web an toàn | My Fist Browser là trình duyệt mạng an toàn dành cho bé. Bạn có thể chọn các trang có sẵn hoặc chỉ cho phép điều hướng đến trang web cố định nào đó
Quản lý dành cho phụ huynh | Không chỉ kiểm soát chương trình mà còn phê duyệt các chương trình mà bé truy cập. Với mục tập trung "No Homework-No Play!", công nghệ đôi khi sẽ hỗ trợ bạn đấy.
Thỏa thích giải trí | Ứng dụng sẽ tập trung hoàn chỉnh với bộ sưu tập các trò chơi thân thiện với bé, các công cụ vẽ và vẽ nội dung - sẽ được cập nhật mỗi tháng.
Bảo vệ máy tính | Ứng dụng sẽ bảo vệ hệ thống và tệp dữ liệu quan trọng khỏi sự can thiệp từ bé. Cho nên, Máy tính của bạn sẽ ở trong tình trạng làm việc tốt nhất.
Tại sao lại sử dụng Magic Desktop
  • Các bé sẽ yêu thích ứng dụng này hơn​
  • Tạo cảm giác an tâm hơn​
  • Duyệt web an toàn hơn​
  • Học tập sớm hơn​
  • Sáng tạo hơn​
  • Gia đình vui vẻ hơn​
+ Bên trên là phần giới thiệu sơ qua về ứng dụng các bạn có thể truy cập vào trang nhà để biết thêm thông tin | https://www.magicdesktop.com/en-US
+ Link tải | https://www.magicdesktop.com/en-US/Download
+ Link tải Backup | https://mshare.io/file/z75AGMF
+ Fix và thông tin
  • Thông tin | Soft sẽ dừng bất cứ lúc nào và hiện bản bắt mua​
  • Fix | Loại bỏ tất cả sử dụng đầy đủ tính năng​
Link Fix và hướng dẫn sử dụng Fix
Fix |
Hướng dẫn |
Video 1: Trong video 1 này nói về cách tự tìm khóa trial và khóa dk nha các bạn.

Nhắc tới Zemana Anti chắc hầu như bạn nào cũng biết đến, cho nên mình không giới thiệu về soft nữa.
Vào vấn đề chính : Nguyên liệu cần thiết mình sẽ cập nhật lên mạng, các bạn down về và làm theo sẽ ok.
1/ Block Domain:
Mã:
check.zemana.com #Bắc buộc phải block domain này
dl12.zemana.com #các bạn có thể block hoặc ko tùy các bạn
2/ File bản quyền:Mật Khẩu luôn là tên nick ghi chữ thường
Link for build 2

Hướng dẫn sử dụng file bản quyền, các bạn giải nén tất cả các nén đó vào thư mục sau:
Mã:
%userprofile%\AppData\Local\Zemana\Zemana AntiLogger\
%userprofile%\AppData\Local\Zemana\Zemana Antimalware\
3/ Thay đổi tên bản quyền: Lưu đoạn code bên dưới như CMD hoặc BAT
Mã:
Set /p kaito1=Nhap Bat Cu Gi Ma Ban Muon:
Reg Add "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Zemana\AntiMalware" /f /v "License" /t Reg_SZ /d "%kaito1%" >nul
------------------------------------------------------
Link for build 3
Link for build 3_2
Link từ Team

Bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn dùng HIPS của COMODO block Entry Registry khi ứng dụng nào đó thực thi
Trong bài này mình sẽ dùng IDM làm ví dụ

Các bạn xem từng hình bên dưới để hiểu:
Hình 1:

Hình 2:

Hình 3:

Hình 4:

Hình 5:

Hình 6:

Hình 7:

Hình 8:

Hình 9:

Hình 10: Lưu ý: Khóa Registry cho phép và khóa cần chặn mình sẽ cung cấp dưới bài.

Hình 11:

Hình 12:

Sau khi hoàn thành các bước trên các bạn sử dụng key hoặc lệnh CMD để chèn key cho idm
Khóa cho phép:
Mã:
HKLM\*
HKCU\Software\DownloadManager\*
HKCU\Software\Microsoft\*
HKCU\Software\Mozilla\*
HKEY_CURRENT_USER\Software\Policies\*
Khóa bị chặn:
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\WOW6432Node\CLSID\* <== 64b
HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\CLSID\* <== 32b

Video được thêm vào để dễ hiểu hơn:

P/S: Chúc Các Bạn Thành Công

Giới thiệu sơ qua về ứng dụng này.
F-Secure Freedome
là phần mềm đáng tin cậy và hiệu quả được tạo ra để tăng khả năng ẩn danh trực tuyến, Ứng dụng ngăn chặn những cá nhân có ý định đánh cắp thông tin về bạn hoặc các trang web theo dõi và xác định vị trí của bạn.

Từ cửa sổ chính của F-Secure Freedome cho phép bạn kích hoạt và hủy kích hoạt thay đổi IP bằng một cú nhấp chuột, đồng thời cũng tìm hiểu thông tin khác nhau về lượng lưu lượng được bảo vệ và ngăn chặn theo dõi.

Khi trực tuyến ứng dụng sẽ tăng tính bảo mật và bảo vệ bạn khỏi những trang web theo dõi.

Giờ vào việc chính thôi.
Như các bạn đã biết ứng dụng này sẽ lấy ID machine để làm tiền đề tạo khóa trial.
Vậy vấn đề là ta phải biết khóa ID Machine đó, bên dưới là khóa ID machine (mình sẽ đặt tên khóa này là IDMachine)
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography
Vấn đề chính là ta sẽ xóa data trong khóa đó và tạo ra 1 data mới để hợp lệ cho việc tạo khóa trial của Freedome

1/ Xóa data trong khóa IDMachine nhưng trước khi làm gì thì bạn phải backup lại khóa đó lại.

Mã:
FOR /F "usebackq skip=2 tokens=1-3" %%A IN (`REG QUERY HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography /v MachineGuid 2^>nul`) DO (Set BAK=%%C)
Echo.
Echo Windows Registry Editor Version 5.00 >> c:\BACKUPKEY.REG
Echo. >> c:\BACKUPKEY.REG
Echo [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography] >> c:\BACKUPKEY.REG
Echo "MachineGuid"="%BAK%" >> c:\BACKUPKEY.REG

2/ Tiếp đến sau khi backup các bạn tiến hành xóa các tệp chứa thông tin trial

Mã:
Del /q /f /s "C:\ProgramData\F-Secure\Log\*.*"
Del /q /f /s "C:\ProgramData\F-Secure\Freedome\keys\*.*"

3/ Sau khi bạn đã xóa file thì giờ tiến hành xóa khóa đó. Nhưng thay vì các bạn xóa hãy thay đổi bằng cách thêm các giá trị mới vào data đã có sẵn
* Việc thay đổi các bạn cần có dòng lệnh mới đó là đặt một giá trị nào đó bằng với giá trị random vừa tạo ra (giá trị random đó được kết hợp với dãy số tự tạo ra)
Vd: set /a num=%random% %%223156788 + 10890762

Mã:
set /a num=%random% %%223156788 + 10890762
set /a num1=%random% %%954 + 2319
set /a num2=%random% %%914 + 3329
set /a num3=%random% %%924 + 4349
set /a num4=%random% %%943756788 + 2089076290
Reg Add "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography" /f /v "MachineGuid" /t Reg_Sz /d "%num%-%num1%-%num2%-%num3%-6%num4%" >nul

3/ Như vậy là hoàn tất quá trình tạo khôi phục dùng thử cho Freedome FS rồi đó.
Quá trình chỉ có 3 bước là backup, xóa file trial, thêm giá trị mới cho data.
* Một vài lưu ý:
  • Bạn nên tạo lệnh tắt quy trình và dịch vụ của Freedome trước tiên,
  • Và cuối cùng của các dòng lệnh là nên thêm khởi tạo lại dịch vụ của Freedome
  • Nếu bạn hiểu rõ dòng lệnh bạn có thể tùy biến theo ý của bạn.
Update Fix: Sẽ có 2 cách Fix: Các bạn thấy cách nào tiện thì xài

1/ Dùng file được cracker tạo sẵn <== TrialReset này mình chỉ tham khảo từ Cracker này mà ra
Link:

2/ Cập nhật cách fix mới thay đổi dòng lệnh khác đí 1 tí.
+ Xóa data trong khóa IDMachine nhưng trước khi làm gì thì bạn phải backup lại khóa đó lại.

Mã:
FOR /F "usebackq skip=2 tokens=1-3" %%A IN (`REG QUERY HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography /v MachineGuid 2^>nul`) DO (Set BAK=%%C)
Echo.
Echo Windows Registry Editor Version 5.00 >> c:\BACKUPKEY.REG
Echo. >> c:\BACKUPKEY.REG
Echo [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography] >> c:\BACKUPKEY.REG
Echo "MachineGuid"="%BAK%" >> c:\BACKUPKEY.REG

+ Tiếp đến sau khi backup các bạn tiến hành xóa các tệp chứa thông tin trial

Mã:
Del /q /f /s "C:\ProgramData\F-Secure\Log\*.*"
Del /q /f /s "C:\ProgramData\F-Secure\Freedome\keys\*.*"

+ Thay vì thay đổi giá trị như trên thì lần này sẽ xóa luôn

Mã:
Reg Delete "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Cryptography" /f /v "MachineGuid"

+ Sau đó Restart lại máy sẽ có 5 days dùng tiếp
+ Dòng lệnh tạo bằng random số bị fix rồi, ko xài được nữa.

** Chúc các bạn thành công

Nhắc tới duyệt các trang web bị chặn hoặc bảo mật khi lướt web thì Avira VPN sẽ là ứng viên sáng giá.
Chỉ với 1 nhấn chuột là bạn có thể mã hóa kết nối mạng với IP giả, giúp bạn duyệt web an toàn hơn.

Giờ vào việc chính nào:
Sẽ có 2 cách dùng

1/ Là dùng Trial 3G => Sau đó Reset Data lại
2/ Là dùng Full trên 3G => Không cần Reset Data

Ta sẽ đi vào Cách 1 trước: Nguyên liệu cần thiết mình sẽ úp load các bạn down về và làm theo hướng dẫn bên dưới là được.
*. Tệp cấu hình
*. Danh sách Domain cần quan tâm
<== Các bạn có thể thay đổi 127.0.0.1 đến bất kỳ IP nào cũng được
Nhưng khuyến cáo nên dùng 2 IP chính : 0.0.0.0 và 127.0.0.1 <== Nếu không hiểu thì google sẽ biết
Mã:
127.0.0.1 api.phantom.avira-vpn.com
127.0.0.1 dispatch.avira-update.com
127.0.0.1 sentry.avira.com
127.0.0.1 config.exceptionless.io
127.0.0.1 api.mixpanel.com
*. Khóa Trial cần quan tâm
Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\{80b8c23c-16e0-4cd8-bbc3-cecec9a78b79}

Hướng dẫn:
*.Đầu tiên các bạn cài soft trước cái đã. Sau khi cài xong các bạn tắt soft dưới khay taskbar và tắt dịch vụ của soft. Bên dưới là dòng lệnh tắt dịch vụ của AviraVPN
Mã:
Net stop "AviraPhantomVPN"
*.Giờ các bạn tiến hành Block Domian bên trên <== Block như thế nào thì tùy các bạn, nhưng nên dùng hosts hoặc Policy để block
*. Để chắc ăn các bạn nên xóa tất cả file có trong C:\ProgramData\Avira\VPN\ . Sau đó các bạn tiến hành Copy file vừa down về vào C:\ProgramData\Avira\VPN\
*. Làm các bước trên xong bạn mở dịch vụ của AvriaVPN lên và mở GUI của AviraVPN lên và tận hưởng thôi.
*. Quá trình xài sẽ bị báo là hết DATA, giờ bạn cần phải xóa khóa bên trên là xong
Mã:
Reg Delete "HKEY_CLASSES_ROOT\{80b8c23c-16e0-4cd8-bbc3-cecec9a78b79}" /f
*. Nếu quá trình xóa khóa mà data không tự khôi phục lại thì các bạn nên tắt dịch vụ rồi xóa lại, rồi mở lại dịch vụ và tận hưởng.
Mã:
Net Start "AviraPhantomVPN"

Giờ ta sẽ đi vào cách 2: Nguyên liệu sẽ được úp lên, sẽ có một vài mục có trong cách 1 nên mình sẽ không ghi lại.
*. Tệp cấu hình : Link bị loại bỏ
*. Danh sách domian cần quan tâm <= nằm trên cách 1

Hướng dẫn:
*. Làm như bước đầu của cách 1. Cài soft => tắt dịch vụ và soft => block domain
*. Vào thư mục C:\ProgramData\Avira\VPN\ xóa tất cả file trong đây <= như cách 1. Copy file vừa down về vào đây C:\ProgramData\Avira\VPN\
*. Sau đó mở dịch vụ lên và tận hưởng <== Như cách 1.
*. Nói chung cách 1 và cách 2 làm y chang nhau chỉ khác ở chỗ là Reset Data thôi.

Chú Ý: Cách fix mới sẽ không công khai ở đây

Ps/: Chúc các bạn thành công
Hì. Không có thông tin gì hết.....
Vào vấn đề chính nào: Các nguyên liệu cần sẽ được để trong code các bạn làm theo sẽ được.
1/Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{B7E6B353-129C-43BE-86A5-1041305A828C}
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\AVG
2/ Đáng lẽ phải block domain <== nhưng ko cần thiết nữa bước này bỏ qua

Hướng dẫn:

*. Link tải Build Cũ: https://mega.nz/#!0l812IAY!Ju-C2Ky2jm0rRQ59qkdbaYvrg0JGX9BEIFATYsfqwZQ
*. Với Build cũ này các bạn có thể xài TrialReset như bên dưới đề ra
*. Cứ xài như bình thường khi hết hạn các bạn làm như sau
+. Tắt AvgVpn dưới taskbar (thanh tác vụ windows)
+. Chạy 2 đoạn code sau trong CMD dưới quyền Admin
Mã:
Reg Delete "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\AVG" /f
Reg Delete "HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{B7E6B353-129C-43BE-86A5-1041305A828C}" /f
+. Sau khi xóa 2 Entry Registry các bản mở GUI (giao diện AVG) lên và nhấn vào Hình bánh răng cưa => Account => chờ tí để nó load trial mới là xong.
+ New update | Chỉ lấy từ trên mạng. Chưa test thử
*. Link Tải từ trang nhà
*. Các bạn mở mục cài đặt của AVG VPN rồi vào mục tài khoản.
*. Trong mục tài khoản các bạn xóa bỏ key trial, rồi kích hoạt lại sẽ được 30 Days mới
P/S: Chúc các bạn thành công
Chưa bao giờ là an toàn đối với các tệp không được bảo mật (mã hóa), Nay mình sẽ chia sẽ các bạn ứng dụng mã hóa tệp Fort.

Giờ vào việc chính thôi nào:
Link tải :
https://file-encryption-for-windows.cryptoextension.eu/index.html
Fix:
Mã:
2621-1451-1097-1259
Đối với key đã bị khóa, các bạn thay đổi 4 số cuối bất kỳ dk lại sẽ được.

Axcrypt từng là phần mềm mã hóa miễn phí khá tốt, nay họ chuyển sang tính phí với chế độ bảo mật (lưu mật khẩu trên mây) <== Mình ko thích tính năng này tí nào.

Các thành phần cần thiết.
Link tải: https://www.axcrypt.net/download/
Phần mềm hỗ trợ: https://www.nirsoft.net/utils/run_as_date.html
Link fix build 2.1.1573.0 :
Link build 1560 <== Build này dùng cách bên dưới để hack trial

Hướng dẫn:
*. Các bạn tiến hành cài soft và dk sử dụng trial 30 days. <== các bạn nên dùng bản di động cho tiện.
*. Sau khi dk và đăng nhâp vào ứng dụng, các bạn thoát ứng dụng hoàn toàn.
*. Các bạn down phần mềm hỗ trợ ở bên trên tùy theo win 32 hoặc 64b mà down đúng phiên bản.
*. Tiến hành BLOCK soft với Firewall <== Nếu ko biết block vui lòng search google "sử dụng firewall windows block ứng dụng"
*. Copy soft hỗ trợ vào thư mục phần mềm, sau khi copy xong thì xem hình bên dưới:

• Các fix này hiện tại không áp dụng cho bản nới được nữa.
  • New Fix sẽ được cập nhật sau..

Như ứng dụng bảo mật Fort (mã hóa), Kruptos 2 Professional cũng là phần mềm mã hóa không thể bỏ qua được.
Phần mềm với tính năng giải mã tệp và chính sửa, sau đó đóng tệp và tự mã hóa. Rất tiện lợi cho các bạn hay chỉnh sửa văn bản.

Các thành phần cần thiết:
1/ Link tải :
http://www.kruptos2.co.uk/download.html
2/ Entry registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Kruptos2Pro

Hướng dẫn:
Các bạn tiến hành cài soft bình thường. Soft này chỉ fix được trial thôi nha các bạn.
Nếu bị hết hạn dùng thử thì tiến hành chạy 2 đoạn code sau:
Mã:
reg add "HKEY_CURRENT_USER\Software\Kruptos2Pro" /f /v "firstV7" /t REG_SZ /d "" >nul
reg add "HKEY_CURRENT_USER\Software\Kruptos2Pro" /f /v "trieshashV7" /t REG_SZ /d "" >nul

Bài giới thiệu được lấy từ download việt nam
Chương trình này được thiết kế để hoàn thành các tác vụ lặp đi lặp lại hoặc công việc hàng ngày của bạn. Nó có thể thực hiện gần như tất cả những gì bạn có thể làm như đơn giản hóa công việc, tăng hiệu suất làm việc, tiết kiệm thời gian và tiền bạc cho bạn. Chương trình có khả năng thực hiện các việc bạn có thể làm như di chuyển chuột, nhấn bàn phím, chọn menu, nhấn các nút, chạy các chương trình, hiển thị các thông báo, tắt máy tính của bạn, không giới hạn bao nhiêu bước. Ngoài ra, chương trình còn có thể thực hiện các tác vụ không cần tới can thiệp của con người.

Cách trialreset giống bài Advanced Key and Mouse Recorder vì vậy mình ko viết lại.

Ảnh và bài giới thiệu được lấy từ download việt nam
Bạn ước mơ sẽ đánh máy vi tính được cả 10 ngón tay và không cần nhìn vào bàn phím trong lúc nhập liệu? Với GS Typing Tutor (GSTT), bạn sẽ có được cơ hội lý tưởng nhất để cải thiện khả năng đánh máy vi tính của mình nhanh và chính xác hơn. Vấn đề là bạn phải thực sự chăm chỉ và kiên nhẫn tập luyện cùng với vị “gia sư” dễ mến này.

Các thành phần cần thiết.
*. Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{7CE4BF52-FFCC-4202-B545-3A6FD55F8C57}
*. Tệp cần quan tâm
Mã:
c:\Windows\Fonts\{3166D5F8-6EF6-446c-B13C-B175D5ACF91B}

Hướng dẫn:
* Các bạn xóa Entry Registry bên trên với lệnh
Mã:
reg delete "HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{7CE4BF52-FFCC-4202-B545-3A6FD55F8C57}" /f
*. Tiếp đến xóa tệp với lệnh
Mã:
Cd c:\Windows\Fonts
del /f /q {3166D5F8-6EF6-446c-B13C-B175D5ACF91B}

Bài giới thiệu được lấy từ download việt nam
Advanced Key and Mouse Recorder là công cụ ghi lại hoạt động của bàn phím và chuột trên máy tính. Nhiệm vụ của bạn chỉ là di chuyển chuột, gõ bàn phím 1 lần, sau đó nhấn các phím nóng - hotkey và xem chương trình Advanced Key and Mouse Recorder sẽ tự động thao tác mà bạn không cần thực hiện thủ công nữa.
Với Advanced Key and Mouse Recorder Full, người dùng sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian và công sức khi thực hiện những công việc lặp đi lặp lại mỗi ngày.
Advanced Key and Mouse Recorder mới nhất cho phép nhập liệu Email, tên và các cụm từ thường xuyên sử dụng bằng cách nhấn 1 phím duy nhất.
Để biết thêm các tính năng vui lòng nhấn vào link màu xanh download việt nam ở bên trên để biết thêm chi tiết.

*. Lưu ý: Vì soft này họ hack vào system nên khi sử dụng trialreset soft này bạn hãy cân nhắc kỹ.
*. Tệp cần quan tâm

Mã:
c:\System Volume Information\{AEF18D59-D305-4fc9-A5F4-47A755953F33}
c:\Windows\Fonts\{B063429F-893C-4b32-9AA4-CE9B18ECD152}
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\GrassSoft\Macro <== Có thể ko cần thiết
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\GrassSoft\Macro <== Có thể ko cần thiết
HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{EB5D2DF5-0F4B-4312-AAA8-8EED112F0748}
HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{EB5D2DF5-0F4B-4312-AAA8-8EED112F0748}

Hướng dẫn:
*. Đầu tiên là cài soft <== Ko nói lại vấn đề này nữa.
*. Thứ 2 là chỉnh sửa file trong system volume với dòng lệnh sau.
Mã:
takeown /f "c:\System Volume Information" /r /d y >nul
attrib -a -s -h  /S /D "C:\System Volume Information\{AEF18D59-D305-4fc9-A5F4-47A755953F33}"  >nul
attrib -r /S /D "C:\System Volume Information\{AEF18D59-D305-4fc9-A5F4-47A755953F33}" >nul
*. Sau khi chỉnh xong dòng lệnh thì các bạn tiến hành Xóa Tệp và Xóa Entry Registry bên trên với dòng lệnh sau
--- Dòng lệnh xóa Tệp <== Thêm 1 lệnh lập xóa để phòng ngừa.
Mã:
del /f /s /q "c:\System Volume Information\{AEF18D59-D305-4fc9-A5F4-47A755953F33}"
Cd c:\Windows\Fonts
del /f /q {B063429F-893C-4b32-9AA4-CE9B18ECD152}
cd c:\System Volume Information
del /f /q {AEF18D59-D305-4fc9-A5F4-47A755953F33}
--- Dòng lệnh xóa Entry Registry
Mã:
reg add "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\GrassSoft\Macro" /f /v "TimeStamp" /t REG_SZ /d ""
reg add "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\GrassSoft\Macro" /f /v "TimeStamp" /t REG_SZ /d ""
reg delete "HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{EB5D2DF5-0F4B-4312-AAA8-8EED112F0748}" /f >nul
reg delete "HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{EB5D2DF5-0F4B-4312-AAA8-8EED112F0748}" /f

P/s: Chúc các bạn thành công.

Folder Guard là phần mềm giúp bạn bảo vệ thư mục và tệp, để tránh những con mắt dòm ngó vào các tài liệu của bạn.

Mình sẽ share hack trial. Các nguyên liệu cần thiết
*. Link soft: http://www.winability.com/folderguard/
*. Các Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Appearance\Preload
HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Cursors\Stream
HKEY_CURRENT_USER\Keyboard Layout\Profile
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\SysView
* Phần mềm hỗ trợ :
*. Phần mềm hỗ trợ link tải từ trang chủ: https://web.archive.org/web/2019083...com/en-us/download/confirmation.aspx?id=23510

Hướng dẫn:
*. Các bạn tải soft về và cài đặt. Sau khi cài đặt xong các bạn tiến hành chỉnh sửa khóa registry
*. Đầu tiên là xóa dữ liệu có trong khóa Registry
Mã:
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Appearance\Preload" /va /f >nul
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Cursors\Stream" /va /f >nul
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\Keyboard Layout\Profile" /va /f >nul
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\SysView" /va /f >nul
*. Sau khi xóa xong các bạn tạo 1 file cmd hoặc tạo 1 lệnh đường dẫn cho tệp vừa down về.
Vd về tạo 1 lệnh đường dẫn cho tệp vừa down về: Mình sẽ để tệp ở ổ D và sẽ có lệnh như sau
Mã:
"D:\subinacl.exe" /subkeyreg entry registry bên trên /deny=everyone=f
Vd về tạo 1 lệnh đã tạo từ .cmd hoặc .bat
Mã:
cd /d %~dp0
Subinacl /subkeyreg entry registry bên trên /deny=everyone=f >nul
*. Bạn muốn bỏ chặn các khóa đó thì thay đổi Deny thành Allow là được

Softros LAN Messenger là ứng dụng nhắn tin mạng LAN dễ sử dụng để truyền thông tin nội bộ an toàn và hiệu quả. Nó không yêu cầu máy chủ để chạy và rất dễ cài đặt. Softros LAN IM đi kèm với một loạt các tính năng tiện dụng như nhắn tin PC-to-PC, phòng trò chuyện nhóm LAN, nhắn tin quảng bá để nhanh chóng thông báo cho các cá nhân hoặc nhóm được chọn về một sự kiện, và kéo và thả tập tin để trao đổi tập tin thư mục giữa các nhân viên. Tất cả thư và tệp được người dùng trao đổi được mã hóa an toàn và không bao giờ ra ngoài mạng công ty của bạn, đảm bảo rằng không có người không được phép nào đọc thư tín cá nhân của bạn hoặc truy cập dữ liệu nhạy cảm của bạn.

*. Link trang chủ: https://www.softros.com/
*. Tệp cần quan tâm
Mã:
mntemp
temp
Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\Folder

Hướng dẫn:
* Các bạn xóa các tệp bên trên với lệnh
Mã:
del /f /s /q "mntemp"
rd /s /q %temp%
* Phần xóa entry registry giống bài dưới, các bạn xem bài dưới sẽ hiểu. Phần này mình ko ghi lại.

LogonExpert là phần mềm tự động đăng nhập cho Windows "Với tất cả các phiên bản hiện tại của windows"
LogonExpert khác với các tính năng khác của ứng dụng là soft có thể lên lịch, đăng nhập tự động trong chế độ safe mode và nhiều thứ khác để các bạn khám phá...

Thành phần cần thiết:
*.Link trang chủ: https://www.softros.com/
*.Tệp cần quan tâm:
Mã:
mntemp
install04189.tmp
*Entry Registy cần quan tâm:
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\Folder

Hướng dẫn:
*. Đầu tiên là xóa các 2 tệp trên với lệnh
Mã:
Erase /f /s /q /a "C:\install51668.tmp"
Erase /f /s /q /a "C:\ProgramData\mntemp"
*. Sau đó các bạn vào Entry Registry bên trên và tìm EditFlagsXXXXXXXX với data giống hình bên dưới

Với lệnh xóa: <=== Thay XXXXXXXX đó bằng dãy của bạn.
Mã:
Reg Delete "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\Folder" /f /v "EditFlagsXXXXXXXX"
Reg Delete "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\Folder" /f /v "EditFlagsXXXXXXXX"

Sau đó các bạn cài lại soft là sẽ có 30 days sử dụng tiếp <== Cập nhật thêm

Cập nhật dòng lệnh tự động xóa. <= Đang thử nghiệm

Mã:
@Echo Off
Set KEY=HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\Folder
Erase /f /q /a "C:\install*.tmp"
Erase /f /q /a "C:\ProgramData\mntemp"
for /F "tokens=1,*" %%a in ('REG QUERY "%KEY%" ^| findstr "EditFlags*"') do ( Reg Delete "%KEY%" /f /v "%%a" )
Reg Add "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\Folder" /f /v "EditFlags" /t REG_BINARY /d "d2030000"
Pause
  • Nếu bạn dùng Softros LAN Messenger thì bạn phải thêm các mục cần chú ý vào nữa nha
  • Sau khi chạy lệnh xong rồi tiến hành cài soft, mở soft lên chọn save lại là ok.

Giới thiệu sơ qua về soft <== Bài được lấy từ trang download việt nam
Trong khi Add & Remove Programs không thể gỡ bỏ hoàn toàn ứng dụng khỏi Windows thì Total Uninstall lại có khả năng tuyệt vời đó. Tiện ích này sẽ hiển thị một danh sách chứa tất cả những ứng dụng được cài và cho phép bạn lựa chọn cái mà mình muốn loại bỏ. Trước khi thực hiện quá trình gỡ bỏ, Total Uninstall sẽ tiến hành phân tích thành phần của mục được lựa chọn để có thể dễ dàng xóa tất cả tập tin được lưu trữ trong đó.

Phần này mình sẽ hướng dẫn các bạn tự trialreset. <== Trialreset sẽ cập nhật sau khi soft thay đổi
- Các thành phần cần thiết:
*. Các Entry Registry cần quan tâm <== Có thể thay đổi theo phiên bản của win (hên xuôi)
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{E3714E1B-8CD3-05D8-36F7-F9F836E1}
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{9EBB1C7C-9574-FB68-65C7-F84101D6}
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{28F6FA91-BBA3-54C4-6B4D-8956886C}
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{A5C30089-E35E-4073-D92F-F7074C5F}
*. Các tệp cần quan tâm:
Mã:
linjqbyk.kfl <== Tệp (bỏ ghi chú này)
~481407249.tmp <= Tệp (bỏ ghi chú này)
mntemp <= Thư mục (bỏ ghi chú này)

- Hướng dẫn:
*. Các bạn sử dụng lệnh xóa Reg cho các dãy Entry Registry bên trên. Cách sử dụng mình ko ghi lại <== Nếu bạn đã từng theo dõi topic này
*. Sử dụng lệnh xóa tệp và thư mục cho các tệp và thư mục bên dưới
Mã:
C:\ProgramData\mntemp
%userprofile%\AppData\Local\Temp\~481407249.tmp
C:\Windows\System\linjqbyk.kfl

- Cập nhật Entry Registry, sử dụng lệnh như trên để xóa khóa bên dưới
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{9DC19843-2851-57DA-1C38-D0E6AE49}

- Cập nhật dòng lệnh mới gọn hơn dòng lệnh cũ. Die rồi
Mã:
@Echo Off
for /F "eol=E tokens=*" %%a IN ('reg query "HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID" /v "AppID" /t "REG_BINARY" /s ^| find /v "REG_BINARY"') do  Reg Delete "%%a" /f
Del /f /q /a "C:\Windows\System\linjqbyk.kfl"
Del /f /q /a "C:\Windows\System\qiyetydl.edg"
Del /f /q /a %tmp%
MSG * Hoan Tat

- Cập nhật dòng lệnh mới cho v7
View hidden content is available for registered users!

Hình lấy bên trang softpedia
Bài giới thiệu lấy từ : download việt nam

AppGuard là một giải pháp mạnh mẽ giúp người dùng bảo vệ máy tính của mình chống lại virus và phần mềm độc hại. Nó sẽ ngăn chặn các mối đe dọa tấn công từ trên mạng mà các sản phẩm bảo mật khác thường bỏ qua, thậm chí cả lỗi zero-day.

Drive-by Download Protection sẽ ngăn chặn các chương trình đáng ngờ không tự khởi chạy.
Applicaion Containment/Guarded Execution đảm bảo các ứng dụng được bảo vệ sẽ được ngăn không thực hiện các hoạt động gây rủi ro cao mà có thể bị khai thác bởi malware.
MemoryGuard sẽ ngăn các chương trình được bảo vệ không ghi hoặc đọc từ bộ nhớ của các tiến trình khác.
InstallGuard sẽ chặn cài đặt những chương trình từ nhà cung cấp không đáng tin cậy.
Privacy Mode ngăn trình duyệt không đọc thư mục cá nhân.

*.Các thành phần cần quan tâm
Link tải: https://mega.nz/#!h9EUSQTb!jHkyrQkIGFdcW1mNqr5fstVzNvUHME04NBvWxFFQSZc
*.Entry Registry cần quan tâm:
Mã:
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{1b7e815d-bf62-4425-810a-240611c35fe3}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{3e481a39-29a1-4210-a66c-612d56e19000}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{4bff51f8-f921-4d04-b2ff-f3568f8704ca}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{a652fae0-d049-43e4-8b70-9d8de924398b}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{bef84488-560a-4f33-9a7b-36b1d7e73bde}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{3c9fb2bd-60ee-45ce-ae53-35771f9a6622}
*.Tệp cần quan tâm
Mã:
ULYP5O85.ocx
JE9I4EW5.ocx

Hướng dẫn:
*. Down soft với link bên trên và cài đặt.
*. Khi xài hết hạn các bạn chỉ cần xóa Entry Registry bên trên với tệp là được.
-- Lệnh xóa Entry Registry
Mã:
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{1b7e815d-bf62-4425-810a-240611c35fe3}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{3e481a39-29a1-4210-a66c-612d56e19000}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{4bff51f8-f921-4d04-b2ff-f3568f8704ca}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{a652fae0-d049-43e4-8b70-9d8de924398b}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{bef84488-560a-4f33-9a7b-36b1d7e73bde}
reg delete  HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{3c9fb2bd-60ee-45ce-ae53-35771f9a6622}
--- Lệnh xóa tệp
Mã:
del /F /S /Q %windir%\ULYP5O85.ocx
del /F /S /Q %windir%\System32\JE9I4EW5.ocx

Hình được lấy từ softpedia
Bài dịch được biên soạn từ google

DNS Firewall là ứng dụng trực quan cung cấp cho bạn khả năng giám sát tất cả bộ đệm DNS, cũng như lưu tệp trên máy tính, do đó bạn có thể xem lại khi cần.
*. Tính năng xem tất cả kết nối trên máy chủ
Với sự trợ giúp của ứng dụng này, bạn có thể xem tất cả các kết nối giữa máy tính và máy chủ DNS, do đó có thể giám sát tất cả các yêu cầu và phản hồi.
Phần mềm có thể phân biệt giữa các yêu cầu đã được giải quyết cục bộ và các yêu cầu đã được giải quyết thông qua máy chủ DNS. Hơn nữa, công cụ hiển thị thông tin trong thời gian thực.
*.Hỗ trợ bộ lọc và chuyển tiếp DNS
Công cụ này được thiết kế với sự hỗ trợ để áp dụng bộ lọc cho các kết nối được ghi lại để người dùng có thể chặn các tên miền cụ thể. Đồng thời, bạn cũng có thể đặt công cụ không bao giờ chặn tên miền mà bạn muốn.

Bạn có thể tận dụng khả năng chuyển tiếp DNS từ bên trong ứng dụng và có thể chọn proxy DNS mà bạn thích.
*.Tạm dừng và tiếp tục ghi lại bộ nhớ cache
DNS Firewall cung cấp tùy chọn để tạm dừng bộ nhớ cache bất cứ lúc nào, trực tiếp từ cửa sổ chính. Hơn nữa, bạn sẽ được cung cấp khả năng phát lại bộ nhớ đệm đã ghi, và bạn cũng có thể xóa nó bằng một cú click chuột.
*.Một tiện ích linh hoạt
DNS Firewall là ứng dụng linh hoạt, dễ sử dụng cho phép người dùng theo dõi liên lạc giữa máy tính và máy chủ DNS. Nó có thể hiển thị thông tin về các yêu cầu và phản hồi, có thể được sử dụng để chặn các tên miền và cũng hiển thị thông tin về cách các truy vấn được giải quyết.

*. Link trang chủ và link tải: https://www.verigio.com/products/dns-firewall/
*. Link tải phụ: https://www.softpedia.com/get/Security/Security-Related/Portable-DNS-Cache.shtml
*. Phần mềm hỗ trợ: TrashReg
*. Link tải : http://www.trashreg.com/rtkf_eng.html
3/ Hướng dẫn:
*. Các bạn cài soft hỗ trợ sau đó mở soft lên và quét.
*. Soft sẽ tự quét khi bạn mở, sau khi quét xong các bạn kéo xuống dưới tìm khóa nào ko có data <Tức là khóa đó rỗng>, thì xóa khóa đó đi là sẽ có tiếp 30 days dùng thử nữa. Và bạn sau khi xóa như vậy, các bạn sẽ ko thể nhớ khóa đó được.
*. Sau lần xóa đó các bạn mở soft lên để cho soft tạo khóa, rồi dùng soft hỗ trợ đó mở lên quét và tìm khóa và lưu tên khóa đó lại
*. Dùng lệnh Cmd hoặc Bat để xóa khóa đó cho sau này khi dùng.
Xem hình bên dưới để hiểu thêm:

Hình được lấy từ softpedia

GEO Firewall là ứng dụng được thiết kế để giúp bạn tăng cường bảo mật mạng bằng cách chặn quyền truy cập đến các quốc gia mà bạn không tin tưởng.
*.GUI <Giao Diện> đơn giản
Công cụ có bố cục rõ ràng và đơn giản liệt kê tất cả các vị trí mà bạn có thể chặn. Công cụ không có bất kỳ cài đăt nâng cao, vì vậy bạn sẽ không cần đầu tư quá nhiều thời gian vào việc tinh chỉnh các thông số chuyên dụng.

Mặc dù không có hỗ trợ cho hướng dẫn trợ giúp nhưng các tính năng của chương trình khá đơn giản và dễ hiểu.
*. Cách thức hoạt động
Nhấp vào vùng lãnh thổ sẽ cho bạn khả năng kiểm tra danh sách với các quốc gia được hỗ trợ. Hơn nữa, bạn được phép mở rộng hoặc thu gọn tất cả các mục.

Geo Firewall cung cấp cho bạn khả năng hạn chế quyền truy cập vào một số lãnh thổ địa lý bằng cách chỉ cần chọn các mục và kích hoạt tùy chọn chặn. Phần tốt nhất về tiện ích này là bạn có thể lưu cấu hình hiện tại vào một tệp trên máy tính của mình để bạn có thể dễ dàng nhập dữ liệu trong tương lai.

Sẽ còn 1 vài tính năng nữa các bạn có thể tự khám phá:

2/ Các nguyên liệu cần thiết:
*.Link trang chủ lẫn link tải: https://www.verigio.com/products/geo-firewall/default.aspx
*. Link tải hỗ trợ: https://www.softpedia.com/get/Security/Firewall/Geo-Firewall.shtml
*. Link phần mềm hỗ trợ: Xem bài trên
+ Hướng dẫn: Các bạn vui lòng xem bài trên cách thức y chang vậy.

1/ Giới thiệu:
Bandwidth Monitor sẽ giám sát băng thông khi ứng dụng được cài đặt trên hệ thống, với chức năng hiển thị thời gian thực tốc độ tải xuống và úp lên trong biểu đồ và cũng hiển thị bằng số phía dưới, ứng dụng có nhật ký băng thông đã sử dụng, với các báo cáo sử dụng băng thông hàng ngày, hàng tuần và hàng tháng. Ứng dụng sẽ kết nối với tất cả các bộ chuyển đổi mạng mà bạn có như: Lan, VPN, Internet connection...

Ngoài ra còn có các chức năng dừng giám sát mạng, kiểm tra kết nối băng thông mạng, xem kết nối mạng....

2/ Các nguyên liệu cần thiết
*. Entry Resgitry cần quan tâm:
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced
*.Link tải nhấn vào link trang chủ bên trên.

+. Hướng dẫn:
-- Nếu chỉ chạy mỗi đoạn code thì soft sẽ tự reset lại ngày, nên rất phiền toái nếu bạn làm biếng làm lại các bước đó <chỉ chạy file .reg> là có tiếp 30 days sử dụng <== Quá làm biếng đi....
-- Vậy giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn dùng soft Registry Guard để chặn thay đổi giá trị của Entry Registry bên trên.
--- Cách thức sử dụng Registry Guard vui lòng xem bài bên trên
--- Đầu tiên các bạn phải cài soft, sau đó chạy đoạn code bên dưới <== Cách lưu như .reg ko biết thì google
Mã:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced]
"StartMenuTipEx"=dword:749d5e80
--- Tiếp đến các bạn vào file cấu hình của Registry Guard lưu đoạn code bên dưới vào
Mã:
; Code ben duoi la de block chan thay doi gia tri
[%OPR%: WRITE_VALUE] [%EXE%: *BWMonitor.exe] [%KEY%: *\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced*] [%VAL%: *]
; Neu cac ban co chay  them dich vu cua soft thi them code ben duoi nua.
[%OPR%: WRITE_VALUE] [%EXE%: *BWMonitorService.exe] [%KEY%: *\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced*] [%VAL%: *]
--- Sau khi các bạn copy vào past vào file cấu hình <== chỗ nào cũng được, sau đó tiến hành stop dịch vụ và start dịch vụ (ko hiểu xem bài bên trên)

1/ Giới thiệu sơ qua về ứng dụng:
Một bộ sưu tập tuyệt vời với các tiện ích và cải tiến bàn làm việc, Winstep Xtreme sẽ thay đổi cách bạn làm việc với Windows Desktop. Với Winstep Xtreme sẽ :

- Chuyển đổi máy tính để bàn của bạn
Phần mềm sẽ giúp bàn làm việc của bạn trở nên lung linh hơn mà bất cứ ai nhìn vào cũng ghen tị. ... tất cả chúng ta ai cũng yêu cái đẹp phải không nào!

- Sắp xếp các ứng dụng và làm giảm sự lộn xộn của bàn làm việc
Winstep Xtreme giúp bạn loại bỏ mớ lộn xộn từ bàn làm việc của bạn và nhanh chóng tổ chức các ứng dụng và tài liệu mà bạn sử dụng thường xuyên.

- Nâng cao năng suất của bạn
Đặt những thứ bạn cần nhất trong tầm tay của bạn, cho phép bạn làm việc tốt hơn và nhanh hơn. Tài liệu và ứng dụng của bạn chỉ cần một hoặc hai lần nhấp chuột.

- Đơn giản hóa mọi khía cạnh công việc hàng ngày của bạn
Thay vì một giao diện người dùng chung chung giống với các người dùng khác, với Xtreme bạn có thể tùy chỉnh Giao diện để nó phù hợp với bạn và cách bạn làm việc.

Để tìm hiểu thêm về thông tin ứng dụng bạn vào link trang chủ màu bên trên.

Bài này mình sẽ hướng dẫn chung cho 2 sản phẩm
*. Winstep Xtreme
*. Winstep Nexus

Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{B38B19E8-A6B7-4B80-902F-1A3BFDEEAAFB}
HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Wow6432Node\CLSID\{B38B19E8-A6B7-4B80-902F-1A3BFDEEAAFB}
HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\WinSTEP2000\WorkSHELF
HKEY_CURRENT_USER\Software\WinSTEP2000\NextSTART
*. Link tải: https://www.winstep.net/xtreme.asp

+. Hướng dẫn:
*. Cài ứng dụng, sau đó mở ứng dụng.
*. Tắt ứng dụng với lệnh
Mã:
taskkill /f /im WorkShelf.exe >nul
taskkill /f /im WsxService.exe >nul
taskkill /f /im Nextstart.exe >nul
*. Tiếp đến là tìm các khóa ROOT xóa và khóa 2 khóa đó lại.
Cấu trúc lệnh:
Mã:
reg delete "HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{B38B19E8-A6B7-4B80-902F-1A3BFDEEAAFB}" /va /f >nul
Reg delete "HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Wow6432Node\CLSID\{B38B19E8-A6B7-4B80-902F-1A3BFDEEAAFB}" /va /f >nul
Echo "HKEY_CLASSES_ROOT\Wow6432Node\CLSID\{B38B19E8-A6B7-4B80-902F-1A3BFDEEAAFB}" [8] >>%TEMP%\Kaito
Echo "HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Wow6432Node\CLSID\{B38B19E8-A6B7-4B80-902F-1A3BFDEEAAFB}" [8] >>%TEMP%\Kaito
regini %TEMP%\Kaito
del %TEMP%\Kaito
*. Tiếp theo các bạn sửa đổi giá trị trong 2 khóa
Mã:
Set /p kaito=Enter Value WorkSHELF:
Set /p kaito1=Enter Value NextSTART:
reg add "HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\WinSTEP2000\WorkSHELF" /f /v "WsInfoA%kaito%" /t Reg_SZ /d "R<75514=426662736" >nul
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\WinSTEP2000\WorkSHELF" /f /v "WsInfoB%kaito%" /t Reg_SZ /d "Z>745:444:6=607067611" >nul
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\Software\WinSTEP2000\NextSTART" /f /v "NsInfoA%kaito1%" /t Reg_SZ /d "I70?0900010602050" >nul
Reg Add "HKEY_CURRENT_USER\Software\WinSTEP2000\NextSTART" /f /v "NsInfoB%kaito1%" /t Reg_SZ /d "J50>0209090=000606000" >nu

Với %kaito1% là số phía sau của dãy mà bạn tìm được của 2 khóa trên
Chỉ cần thay dãy số phía sau là được, nếu update lên bản mới thì cần thay lại dãy số mới là được
Khi chạy lệnh thì bạn chỉ cần copy các dãy số phía sau rồi past tưng ứng theo giá trị đề ra sẽ được.

*. Cập nhật dòng lệnh mới để tìm và tự chỉnh sửa khóa cần tìm

Mã:
Set KEY=HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\WinSTEP2000\WorkSHELF
Set KEY1=HKEY_CURRENT_USER\Software\WinSTEP2000\NextSTART
for /F "tokens=1,*" %%a in ('REG QUERY "%KEY%" ^| findstr "WsInfoA"') do ( Reg Add "%KEY%" /f /v "%%a" /t Reg_SZ /d "R<75514=426662736" )
for /F "tokens=1,*" %%a in ('REG QUERY "%KEY%" ^| findstr "WsInfoB"') do ( Reg Add "%KEY%" /f /v "%%a" /t Reg_SZ /d "Z>745:444:6=607067611" )
Echo.
Echo Hoan Tat Chinh Sua Key WorkSHELF....
Echo.
for /F "tokens=1,*" %%a in ('REG QUERY "%KEY1%" ^| findstr "NsInfoA"') do ( Reg Add "%KEY1%" /f /v "%%a" /t Reg_SZ /d "I70?0900010602050" )
for /F "tokens=1,*" %%a in ('REG QUERY "%KEY1%" ^| findstr "NsInfoB"') do ( Reg Add "%KEY1%" /f /v "%%a" /t Reg_SZ /d "J50>0209090=000606000" )
Echo.
Echo Hoan Tat Chinh Sua Key NsInfoA...
Echo.

Cập nhật video

Chức năng chuyển nhạc sang các thiết bị âm thanh như WALKMAN® và phát lại nội dung Âm thanh với Độ phân giải Cao có sẵn.
Ứng dụng dành cho tổ chức và chuyển giao nhạc trên các thiết bị âm thanh được sản xuất bởi Sony.
Tuy nói là tổ chức và chuyển giao trên các thiết bị Sony nhưng các bạn có thể Add nhạc từ bên ngoài vào vẫn được
*.Tính năng hỗ trợ: https://musiccenter.sony.net/en/features/
*. Thiết bị hỗ trợ: https://musiccenter.sony.net/en/devices/
*. Tải xuống: https://musiccenter.sony.net/en/downloads/
*. Hướng dẫn sử dụng: https://musiccenter.sony.net/en/instruction/
*. Các câu hỏi thường gặp: https://musiccenter.sony.net/en/faqs/
--- Vì đây là soft free nên các bạn down về cài và xài thôi.
--- Thêm 1 soft tăng thêm nguồn ứng dụng nghe nhạc cho các bạn lựa chọn.

P/s: Chúc các bạn vui vẻ

Bài được biên soạn từ Google
Hình lấy từ softpedia
1/ Giới thiệu : BlackFog Privacy là gì ?

Khi sử dụng anti nhiều lúc cũng không thể ngăn chặn hết các cuộc tấn công. Vì thế BlackFog được ra đời để đảm bảo việc truy cập mạng của bạn được an toàn hơn, với chức năng bảo mật riêng tư sẽ ngăn chặn mất dữ liệu cho dù bạn không có kiến thức về bảo mật.
BlackFog sẽ theo dõi lưu lượng truy cập mạng của bạn trong chế độ thời gian thực để bạn có thể phát hiện rò rỉ bảo mật và các hoạt động thu thập dữ liệu bằng ứng dụng này.
Với BlackFog :
  • Bảo vệ dữ liệu và nhận dạng bảo mật
  • Bảo vệ chống mã độc tống tiền Ransomware
  • Bảo mật quyền riêng tư và trực tuyến trên mạng
  • Dữ liệu của tôi đang đi đâu? <== Ý là xem truy cập của bạn đã đến chỗ nào (kiểu tên của 1 nước hay 1 quốc gia nào đó)
  • Tự động xóa hoạt động theo dõi <== Xóa lịch sử (nom na là vậy) cho các ứng dụng có thể bị lấy cấp thông tin Vd: Firefox, chrome.....
  • Để biết thêm thông tin vui lòng vào trang chủ : http://www.blackfog.com/identity-theft/
Entry Registry:

Mã:
HKEY_CURRENT_USER\CLSID\{2E8E446F-0CCC-41C5-8DCE-49A518F8FF6F}
Link Tải: Nằm phía trên, chỗ vào trang chủ

3/ Hướng dẫn:

• Cũng khá dễ, các bạn chỉ cần xóa khóa ở trên hoặc khóa lại là được
  • Với khóa lại thì cần phải xóa data trong đó đi nhé.
Lệnh xóa:
Mã:
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\CLSID\{2E8E446F-0CCC-41C5-8DCE-49A518F8FF6F}" /f
Lệnh khóa:
Mã:
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\CLSID\{2E8E446F-0CCC-41C5-8DCE-49A518F8FF6F}" /f /va
Echo HKEY_CURRENT_USER\CLSID\{2E8E446F-0CCC-41C5-8DCE-49A518F8FF6F} [8] >>%TEMP%\Kaito
Regini %TEMP%\Kaito

1/ Giới thiệu: bài dịch mình lấy từ đây
dBpowerAMP Music Converter là trình chuyển đổi định dạng âm thanh số 1 thế giới được hàng chục triệu người công nhận và sử dụng, trong số đó có không ít là các đài phát thanh và truyền hình.

Phiên bản Free (Reference Trial 21 ngày) lược mất tính năng Multi Core Encoding, Edit ID-Tag và không hỗ trợ định dạng MP3 sida rẻ tiền :))

2/ Cách thức fix:
  • Sử dụng phần mềm thứ 3 để hỗ trợ, xóa tệp hoặc registry không cần thiết
  • Chỉ khi nào cách này die mình sẽ tìm cách khác
  • Link tải Runasdate : https://www.nirsoft.net/utils/run_as_date.html
  • Chọn phiên bản phù hợp với win đang xài, giải nén rồi làm theo như hình
  • Hình bên dưới là mình lấy từ bài cũ

Bài dịch được lấy từ Download.com.vn
1/ Giới thiệu:
Soundop
chương trình biên tập audio toàn diện cho nền tảng Windows - tích hợp đầy đủ công cụ biên tập nhạc với mix nhạc trong cùng 1 phần mềm nhỏ gọn, an toàn.

Soundop cung cấp 1 bộ tính năng xử lý nhạc mạnh mẽ trên giao diện trực quan. Chỉ mất vài phút là bạn đã có thể tải, cài đặt và chạy Soundop trên máy tính. Thiết kế tối giản, không chiếm dụng tài nguyên máy và xử lý nhạc nhanh gọn, hiệu quả chính là những điểm công của phần mềm Soundop.

Tính năng chính của Soundop Audio Editor

Các định dạng audio

• Hỗ trợ các thiết bị ASIO với khả năng phát và ghi âm độ trễ thấp.
  • Ghi âm với độ chính xác 24-bit và 192KHz.
  • Tải dữ liệu audio từ hầu hết các định dạng âm thanh, video.
  • Tải audio từ đĩa CD.
  • Lưu file âm thanh ở các định dạng phổ biến như MP2, MP3, WAV, WAV64, AIFF, AU, OGG, FLAC, APE, WMA và file PCM thô.
  • Chỉnh sửa ID3 tag, vorbis commnet, RIFF, AIFF và dữ liệu metadata khác.
  • Chỉnh sửa thông tin vòng lặp ACID.
Để xem các phần dịch sau các bạn truy cập trang download.com.vn và trang chủ của ứng dụng

• Tệp và thư mục cần quan tâm
    • Link Download:
https://ivosight.com/soundop/download/
Mã:
icsxml <== Thư mục
ms-drivers <== Thư mục
13f75bd0579f500c3eade3.89562868 <== Tệp

+ Hướng dẫn 1:
- Các bạn xóa các thư mục và tệp bên trên là xong, sẽ có 30 days dùng tiếp
Lệnh xóa
Mã:
@Echo Off

RD  /s /q "%userprofile%\AppData\Local\icsxml"
RD  /s /q "%userprofile%\AppData\Local\ms-drivers"
Del /f /s /q /a "%userprofile%\AppData\Local\13f75bd0579f500c3eade3.89562868"

+Hướng dẫn 2:
  • Các bạn sử dụng ứng dụng Runasdate để đóng băng thời gian dùng thử nếu không thích cách trên
  • Link hỗ trợ: https://www.nirsoft.net/utils/run_as_date.html
  • Chọn đúng phiên bản win đang chạy.
Xem hình để hiểu, hình từ bài cũ

Bài được dịch lấy từ Download.com.vn
1/ Giới thiệu:
Net Monitor for Employees Professional là một phần mềm đa nền tảng giúp quản lý hoạt động người dùng, mang đến khả năng kiểm tra, giám soát hoạt động máy tính cũng như ghi lại hoạt động trên màn hình dưới dạng file AVI.

Đóng vai trò như một phần mềm kiểm soát máy tính, Net Monitor for Employees Professional cho phép quyền truy cập máy tính từ xa. Tính năng này tỏ ra đặc biệt hữu ích khi bạn muốn xem hoạt động của mỗi người dùng trên máy tính hay hỗ trợ họ thực hiện các công việc trên máy tính với các thao tác chuột hay bàn phím.

Bên cạnh khả năng xem, kiểm soát máy tính người dùng, phần mềm còn cho phép ghi màn hình người dùng và xuất file dưới dạng AVI cùng với nhiều thao tác khác trên máy tính bị kiểm soát.

Đặc điểm chính của phần mềm Net Monitor for Employees Professional
  • Hiển thị hoạt động máy tính người dùng từ xa.
  • Ghi lại hoạt động màn hình.
  • Thực hiện nhiều thao tác trên máy tính bị kiểm soát.
  • Hiển thị nhiều màn hình một lúc.
  • Chặn Internet, quyền truy cập trang.
  • Nhiều tính năng khác.
+ Để biết thêm thông tin dịch vui lòng vào chữ màu bên trên
2/ Các nguyên liệu cần thiết để sử dụng.
Mã:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Compatibility
3/ Hướng dẫn
  • Các bạn chỉ cần chạy đoạn code bên dưới là ok.
  • Nếu bị fix trial thì các bạn xóa khóa đó là ok
Code dạng .reg
Mã:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Compatibility]
"NLEMPPP20"=",2488069"
"NLEMPPP20_LK"=",f0ef6e71bc5bbdb091206101700f79062f349fcf2c3eb83050c6bffda7eb815d"
Code dạng .cmd hoặc .bat
Mã:
Reg Delete "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Compatibility" /f

Salview là gì ?

Salview là trình xem ảnh nhỏ gọn với kích thước thấp hơn 1MB nhưng có thể xem các định dạng ảnh cơ bản như: BMP, GIF, ICO, JPEG, JPEG XR, PNG, TIFF

Ngoài ra Salview còn hỗ trợ thêm thư viện đọc ảnh từ Microsoft Camera Codec PackFastPictureViewer Codec Pack

Link trang nhà: https://salview.com/
Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Salview
Hướng dẫn 1:
1/ Cài soft từ link trang nhà bên trên, chọn đúng phiên bản Windows bạn đang xài
2/ Sau khi hết hạn các bạn chỉ cần xóa khóa bên trên rồi gỡ bỏ soft cài lại sẽ có 30 days dùng tiếp

Hướng dẫn 2 | Link fix

Key cho phiên bản 2.1
Mã:
YHLS3-G9EPE-UTLOP-MIBQ8-A8G4L
6M5IG-HAFUO-OGKEM-SVAI3-D3DHG
I6HUX-U8I94-RWLDD-PFFRJ-MOD4J
NGBTQ-TWDP0-NVMHR-TGAJ9-L8KDK
2I0YD-S6KBE-OPNOE-SMET7-LFGDF
0K1GT-NWJ37-TQEA0-NLAJ5-GUH0I
W1E0U-BDATK-TOCI3-NNDFO-D4G0B
8JIQ0-4BH46-JKCBV-XREH6-HTJPN
25K16-06F4X-TXGX2-NEETK-ETD0A
F1HRU-ECI8E-PQNOO-RLCGO-BPGXM
13VX8-59FD3-SOBEE-ONFQM-LDBDG

Hình lấy từ trang chủ!
RdpGuard là gì !?
RdpGuard là một tiện ích giúp bảo vệ và ngăn chặn xâm nhập cho Windows Server của bạn

RdpGuard làm việc như thế nào !?
Như đã nói ở trên RdpGuard sẽ ngăn hệ thống bị xâm nhập trên máy chủ thông qua (HIPS)
RdpGuard bảo vệ Windows Server của bạn khỏi các cuộc tấn công brute-force dựa trên các giao thức mạng và dịch vụ khác như: RDP, FTP, IMAP, POP3, SMTP, MySQL, MS-SQL, IIS Web Login, ASP.NET Web Forms, MS Exchange, RD Web Access, VoIP/SIP, và còn nhiều hơn nữa.

RdpGuard sẽ theo dõi nhật ký trên máy chủ của bạn và phát hiện các lần đăng nhập thất bại. Nếu số lần đăng nhập thất bại từ 1 địa chỉ IP duy nhất đạt đến giới hạn đã đặt thì địa chỉ IP đó ( địa chỉ của kẻ tấn công) sẽ bị chặn trong khoảng thời gian xác dịnh.

Tại sao nên sử dụng ứng dụng này?
Nhiều máy chủ luôn bị tấn công. Các cuộc tấn công RDP brute-force làm việc 24/7.
Như thế kẻ tấn công sẽ có thể tìm thấy mật khẩu để truy cập vào máy chủ của bạn!
Ngoài ra, tấn công bằng RDP brute-force này sẽ làm hao tổn tài nguyên máy chủ như: CPU, RAM, DISK và Băng thông mạng

Bên dưới là nhật ký quá trình máy chủ bị tấn công, với hàng ngàn lần đăng nhập thấ bại từ 1 địa chỉ IP duy nhất. Điều này có nghĩa là máy chủ của bạn đã bị kẻ tấn công cố găng truy tìm mật khẩu để truy cập vào máy chủ của bạn.

Và bên dưới đây là hình mà RdpGuard đang ngăn chặn các cuộc tấn công.

Entry Registry
Mã:
HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{A1E9CCB4-F090-4350-88B1-571B0E4647FD}

Hướng dẫn:
Download phần mềm tại : https://rdpguard.com/
Các bạn xóa data trong khóa bên trên với lệnh
Mã:
Reg Delete "khóa bên trên" /f /va
Sau đó tiến hành block khóa theo cách mình ghi trong các phần mềm trước
Hoặc các bạn cũng có thể phân quyền thông qua tab phân quyền của REGISTRY. <= Ko hiểu mục này vui lòng GOOGLE sẽ rõ thôi.

NEW TRAILRESET |

Bài dịch được google hóa 1 phần, Ảnh được lấy từ trang chủ 1 phần

Syspeace là gì?
Syspeace sẽ ngăn các cuộc tấn công brute force đến máy chủ
Với Syspeace doanh nghiệp của bạn sẽ là nơi an toàn hơn bằng cách chặn các cuộc tấn công brute force đến máy chủ
Syspeace hoạt động như thế nào ?
Là một tiện ích chuyên nghiệp phát hiện và ngăn chặn xâm nhập trên máy chủ (HIPS), Syspeace sẽ phát hiện và chặn xâm nhập tại cổng, vì thế sẽ không đăng nhập được. Bằng cách thu hẹp cơ hội của kẻ tấn công, máy chủ, mạng và thông tin nhạy cảm của bạn sẽ được an toàn vì mật khẩu và các cuộc tấn công brute force sẽ được dừng lại.

Tiện ích Syspeace này tương thích với Windows Server 2003, Windows Server 2008 and 2008 R2, Windows Server 2012 and 2012 R2, Windows Server 2016, Microsoft Exchange Server, Terminal Server, Remote Desktop Services, Citrix, Sharepoint, RD Web, OWA, SQL Server và còn nhiều hơn thế nữa.

Các thành phần cần quan tâm
Domain
Mã:
s.syspeace.com
Tệp
Mã:
*\Treetop\Syspeace\observation-db
Link tải và trang nhà: https://syspeace.com/

Hướng dẫn:
1/ Sử dụng trialreset.
  • Các bạn xóa tệp bên trên là ok
  • Sau đó dk lại với 1 tài khoản fake mail
2/ All Time
+ Các bạn block domain bên trên là ok
Bài dịch được biên soạn lại từ google. Hình lấy từ softpedia

Bắt đầu từ mục này mình sẽ ko cập nhật ở #1 này nữa.
Những lần có bài mới mình sẽ trỏ đường dẫn đến mục đã viết

Sonarworks Reference 4 | Link
Condusiv V-locity Endpoint 1.0.50 | Link
Snort | Link
Librefox | Link
Thông tin Microsoft sử dụng ping từ xa để thu thập thông tin người dùng | Link
Sharm Live | Link
Ảo hóa âm thanh với Sound Blaster Connect | Link
Condusiv Undelete 11 Và Hướng Dẫn Sơ Bộ | Link
Chia sẽ phần mềm Ánh Xạ Và Nạp ổ đĩa mạng: WebDrive Link | Mountain Duck Link | ExpanDrive Link
RDS-Knight | Link
Roon MP | Link
Hidden Start | Link
DS WASAPI ASIO Router Mixer | Link
Hướng dẫn sử dụng Registry Guard Service để catch khóa đăng ký IDM | Link
MySecretFolder| Link
Process Blocker | Link
Service Protector | Link
Các cách fix Emsisoft | Link
Viscosity - Công Cụ Quản Lý OpenVPN | Link
Daemon Tool Ultra | Link
System Scheduler Pro | Giới Thiệu + Fix Trial
IRIX - Công cụ biên tập màu sắc | Giới thiệu + Fix Trial
SmoothScroll | Link
Bộ phần mềm từ hãng Epubsoft | Link
DymaxIO - Một Công Cụ Chuyển Giao Dữ Liệu Nhanh Và Tăng Hiệu Suất Cho Windows | Link tải | Fix Trial OLD | Fix Trial NEW | Fix Trial 30Ds
Sử dụng tệp HOSTS của Tất Cả OS để block quảng cáo và những thứ khác | Link
Các công cụ hỗ trợ nghe nhạc kỹ thuật số | Link ; Link ; Link
Công cụ hỗ trợ DNSCrypt Proxy : Link
Công cụ "vượt rào" | Link

Cập nhật mục âm nhạc Electronic | Nhấn vào đây
P/s: Tất cả các bài mình post ở đây coi như là thư viện để lưu lại cách đã sử dụng. Hì
........
Nếu các bạn có bất cứ câu hỏi gì thì pm trong topic này.
Mình sẽ không trả lời các câu hỏi gởi qua Tin Nhắn Riêng,
Phần mềm sau khi cập nhật mình sẽ sửa và thông báo ở đây.
Cám Ơn Các Bạn Đã Quan Tâm!
Mật khẩu luôn là tên nick và tên 4rum kèm theo có dấu gạch ở giữa
.........
Chúng tôi tôn trọng sản phẩm bản quyền, nếu sản phẩm thuộc sở hữu bản quyền cá nhân vui lòng nhắn tin qua hộp thư. Please message me @Cloud if this product claim your copyright.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Chuyển nhà qua bên đây thao luận cho vui. Mong nhận được nhiều ý kiến trao đổi của các bạn.
Đã viết xong HIPS của Eset rồi đấy bạn Hà.
Để giải thích rõ từng chi tiết chắc mắc mấy tiếng quá, mình đã tóm gọn nhất có thể và mong các bạn có thể hiểu được nội dung.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Đã viết xong HIPS của Eset rồi đấy bạn Hà.
Để giải thích rõ từng chi tiết chắc mắc mấy tiếng quá, mình đã tóm gọn nhất có thể và mong các bạn có thể hiểu được nội dung.

- Đọc bài của bạn thấy mình làm gần giống rồi như HD rồi:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
VD như khi bạn block Registry rồi thì làm sao tiếp bạn. Mình đang tìm hiểu cách này để mình đang ký một phần mềm khác không biết có dc không, mình đang thử. KHi mình block Registry rồi i quya lại đăng ký phần mềm thì nó lại báo là phần mềm không thể mở hay tạo Registry.

Để chế độ hỏi đi thay cho chặn.

Hamano Kaito

Moderator
- Đọc bài của bạn thấy mình làm gần giống rồi như HD rồi:

Bạn Hà kéo bài xuống dưới dòng Giờ ta sẽ tiếp bước block Entry Registry.
Xem kỹ phần hướng dẫn bên dưới để có thể block idm tiện hơn.
Phần bạn làm là phần truy tìm dấu vết registry của ứng dụng.

VD như khi bạn block Registry rồi thì làm sao tiếp bạn. Mình đang tìm hiểu cách này để mình đang ký một phần mềm khác không biết có dc không, mình đang thử. KHi mình block Registry rồi i quya lại đăng ký phần mềm thì nó lại báo là phần mềm không thể mở hay tạo Registry.

Phần mềm của bạn ko thể dùng cách này được, vì sao !?
Vì soft phải thông qua registry, khi bạn khóa registry đó soft ko thể tạo được khóa nên báo lỗi
Nhiều soft kiểu này ko thể block được đâu bạn !?

P/s: Mà bạn định block soft nào !? Soft đó tạo khóa như thế nào khi dk !? Bạn phải biết rõ rồi mới làm được...
Có gì thì cứ hỏi, mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất có thể. <== nếu nằm trong khả năng

Hamano Kaito

Moderator
Nếu để cho hỏi như vậy khie em mở lại nó lại hỏi lại thì làm sao tiếp vậy anh Hà.

Nếu chon là cho phép hay không cho phép đây hj hj

Hình trên sẽ có 3 tùy chọn:
Tùy chọn 1 hỏi thêm lần sau <cho phép hoặc không>
Tùy chọn 2 nhớ cho đến khi ứng dụng thoát <cho phép hoặc không>
Tùy chọn 3 Tạo quy tắc và nhớ quy tắc đó : sẽ có 3 mục check in, trong 3 check in sẽ có 2 check in có sẵn
Còn 1 check in dòng cuối là tao entry cho mục đó ( như registry hoặc ứng dụng và tệp)
Theo hình thì bạn có thể chọn check in vào mục 3 như hình và chọn Deny ( không cho phép) như vậy sẽ bị chặn lại và lưu vào quy tắc HIPS, để sau này khi bật lên ko cần hiện lại bảng đó.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Hình trên sẽ có 3 tùy chọn:
Tùy chọn 1 hỏi thêm lần sau <cho phép hoặc không>
Tùy chọn 2 nhớ cho đến khi ứng dụng thoát <cho phép hoặc không>
Tùy chọn 3 Tạo quy tắc và nhớ quy tắc đó : sẽ có 3 mục check in, trong 3 check in sẽ có 2 check in có sẵn
Còn 1 check in dòng cuối là tao entry cho mục đó ( như registry hoặc ứng dụng và tệp)
Theo hình thì bạn có thể chọn check in vào mục 3 như hình và chọn Deny ( không cho phép) như vậy sẽ bị chặn lại và lưu vào quy tắc HIPS, để sau này khi bật lên ko cần hiện lại bảng đó.
Uh mấy chức năng đó mình cũng biết rồi. Mình định lợi dụng eset để mình Cr@ck phần mềm ấy thôi. Nhưng thấy bạn bảo ở # trên lên lại buồn rồi hj hj {baffle}{baffle}

Hamano Kaito

Moderator
Uh mấy chức năng đó mình cũng biết rồi. Mình định lợi dụng eset để mình Cr@ck phần mềm ấy thôi. Nhưng thấy bạn bảo ở # trên lên lại buồn rồi hj hj {baffle}{baffle}

Phần mềm bạn đang xài dạng gì !? có dùng thử ko ?! Đăng ký key bằng tiền mặc hay là -censor- !?

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Phần mềm bạn đang xài dạng gì !? có dùng thử ko ?! Đăng ký key bằng tiền mặc hay là -censor- !?
Phần mềm mình đang dùngcos cho dùng thử khi đăng ký gmail. Dùng thử cũng k hẳn vì khi dùng thử như vậy là dùng mãi mãi luôn chỉ có điều là bị khoá chức năng. Ví dụ như chức năng chuột phải.
Mình cũng có key nhưng đã hết hạn
Đăng ký key thì mình cũng k hiểu ý bạn lắm là bằng tiền hay -censor- nhưng trước đây thì là bằng key dạng ký tự,

Hamano Kaito

Moderator
Phần mềm mình đang dùngcos cho dùng thử khi đăng ký gmail. Dùng thử cũng k hẳn vì khi dùng thử như vậy là dùng mãi mãi luôn chỉ có điều là bị khoá chức năng. Ví dụ như chức năng chuột phải.
Mình cũng có key nhưng đã hết hạn
Đăng ký key thì mình cũng k hiểu ý bạn lắm là bằng tiền hay -censor- nhưng trước đây thì là bằng key dạng ký tự,

Phần mềm bạn xài dạng gì !? <== kiểu phần mềm dành cho cá nhân hay là doanh nghiệp
Dùng thử thì bạn đã nói rồi, còn đăng ký bằng tiền tức là bạn bỏ tiền ra mua key rồi xài hay là dùng -censor- (là các key mà cracker tạo ra) để dk phần mềm.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Phần mềm bạn xài dạng gì !? <== kiểu phần mềm dành cho cá nhân hay là doanh nghiệp
Dùng thử thì bạn đã nói rồi, còn đăng ký bằng tiền tức là bạn bỏ tiền ra mua key rồi xài hay là dùng -censor- (là các key mà cracker tạo ra) để dk phần mềm.
Phần mềm này dùng đc cho cả cá nhân và doanh nghiệp bạn ah. Nó rất nhẹ chỉ khoang 30Mb bộ cài.
Phần mềm này nó có dạng là xem các bản vẽ 3D (chỉ có chức năng xem k cí chức năng thiết kế). Khi có bản quyền thì có thể xem đc chỉ tiết đó tên j và có thể đo hãy ẩn ẩn tiết. Còn nếu k có bản quyền thì chỉ xem thôi không đo đạc và k ẩn chỉ tiết. Nói chung là chức năng trên chuột phải.
Mình định cài trên laptop của mình
Bộ cài thì có thể tải trên trang chủ

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Phần mềm này dùng đc cho cả cá nhân và doanh nghiệp bạn ah. Nó rất nhẹ chỉ khoang 30Mb bộ cài.
Phần mềm này nó có dạng là xem các bản vẽ 3D (chỉ có chức năng xem k cí chức năng thiết kế). Khi có bản quyền thì có thể xem đc chỉ tiết đó tên j và có thể đo hãy ẩn ẩn tiết. Còn nếu k có bản quyền thì chỉ xem thôi không đo đạc và k ẩn chỉ tiết. Nói chung là chức năng trên chuột phải.
Key mình có là key CTY mua thì phải vì khi mình vào dùng thì đã có rồi
Bây giờ vẫn có 1 máy cài và dùng đc nhưng phải chỉnh ngày máy tính về 2014
Mình định cài trên laptop của mình
Bộ cài thì có thể tải trên trang chủ

Chỉnh ngày tuột xuống và dùng được có khả năng hack được đấy.
Nhưng vấn đề chính là cần tìm hiểu khóa registry với file nó tạo ra cái đã, ko biết thì khó mà làm được.
Những phần mềm mà lùi về cho xài kiểu vậy là kiểu kích hoạt offline, nếu rành về debug bạn có thể tự Cr@ck được, còn ko biết debug thì có thể hack registry như thay đổi ngày chẵn trong registry chẵn hạn.
Còn 1 ý nữa ko biết bạn có thử chưa là dùng soft hack time file exe, dùng soft loại này bạn có thể hack time lùi về đúng cái ngày mà bạn đã dk key và xài mãi mãi ko sợ key die.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Chỉnh ngày tuột xuống và dùng được có khả năng hack được đấy.
Nhưng vấn đề chính là cần tìm hiểu khóa registry với file nó tạo ra cái đã, ko biết thì khó mà làm được.
Những phần mềm mà lùi về cho xài kiểu vậy là kiểu kích hoạt offline, nếu rành về debug bạn có thể tự Cr@ck được, còn ko biết debug thì có thể hack registry như thay đổi ngày chẵn trong registry chẵn hạn.
Còn 1 ý nữa ko biết bạn có thử chưa là dùng soft hack time file exe, dùng soft loại này bạn có thể hack time lùi về đúng cái ngày mà bạn đã dk key và xài mãi mãi ko sợ key die.
Cám ơn bạn đã nhiệt tình trao đổi
Mình dân không rành về mấy cách Cr@ck.
Về cách hack registry thì mình cũng chỉ biết chỉ thử cách là backup registry từ máy đã đăng ký dc bản quyền thành file .Reg sang máy của mình nhưng không được.
Còn về cách dùng soft hack time file thì mình nghĩ là không dc vì khi cài trên mỗi máy phần mềm có tạo ra một ID cho từng máy, khi đăng ký key thì phải theo ID đó.