Comsol Multiphysics v6.1 Full - Phần mềm phân tích vật lý phức tạp! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Comsol Multiphysics v6.1 Full - Phần mềm phân tích vật lý phức tạp!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

Bạn có thể mô hình hóa và mô phỏng bất kỳ hệ thống dựa trên vật lý sử dụng phần mềm từ COMSOL®. COMSOL Multiphysics® bao gồm giao diện COMSOL Desktop® đồ họa người dùng (GUI) và một bộ giao diện người dùng được xác định trước với các công cụ mô hình liên quan, được gọi là giao diện vật lý, để mô hình hóa ứng dụng phổ biến. Một bộ add-on sản phẩm mở rộng này nền tảng đa mô phỏng để mô hình hóa lĩnh vực ứng dụng cụ thể cũng như giao tiếp với các phần mềm của bên thứ ba và khả năng của mình. COMSOL Multiphysics à cần thiết để chạy bất kỳ tiện ích sản phẩm.

Các mô-đun dựa trên vật lý tăng thêm các giao diện vật lý cốt lõi của COMSOL Multiphysics và cung cấp giao diện bổ sung cho điện, cơ khí, dòng chảy chất lỏng, và các ứng dụng hóa học. Bất kỳ số mô-đun có thể được kết hợp liền mạch để xử lý các ứng dụng đa thách thức.

COMSOL Multiphysics bao gồm các Builder ứng dụng, mà bạn có thể sử dụng để tạo ra một giao diện người dùng thân thiện để mang lại mô hình toán học cho toàn bộ tổ chức của bạn. Tìm hiểu làm thế nào bạn có thể tạo ra sản phẩm tốt hơn, nhanh hơn với

Nền tảng cho Vật lý dựa trên mô hình hóa và mô phỏng

Công cụ mô phỏng cho điện, cơ khí, lưu lượng chất lỏng, hóa chất và ứng dụng

COMSOL Multiphysics® là một nền tảng phần mềm có mục đích chung, dựa trên phương pháp số tiên tiến, để mô hình hóa và mô phỏng các vấn đề dựa trên vật lý. Với COMSOL Multiphysics, bạn sẽ có thể tài khoản cho các hiện tượng nhân đôi hay đa. Với hơn 30 add-on sản phẩm để lựa chọn, bạn có thể tiếp tục mở rộng nền tảng mô phỏng với giao diện dành riêng cho vật lý và các công cụ cho, cơ khí dòng điện, chất lỏng, và các ứng dụng hóa học. sản phẩm interfacing bổ sung kết nối các mô phỏng COMSOL Multiphysics của bạn với máy tính kỹ thuật, CAD, và phần mềm ECAD.

COMSOL Desktop® phát triển sản phẩm Cross-Kỷ luật

COMSOL Desktop® là một môi trường tích hợp mạnh mẽ được thiết kế để phát triển sản phẩm liên ngành với một công việc thống nhất, không phân biệt khu vực ứng dụng. Các add-on module pha trộn hoàn hảo với COMSOL Multiphysics, và cách bạn vận hành phần mềm vẫn giữ nguyên không có vấn đề mà add-on sản phẩm được tham gia vào các mô hình cây trong model Builder cung cấp cho bạn một cái nhìn tổng quan đầy đủ các mô hình và truy cập vào tất cả các chức năng -. hình học, lưới, cài đặt vật lý, điều kiện biên, nghiên cứu, giải quyết, xử lý sau, và visualizations với COMSOL. Multiphysics bạn có thể dễ dàng mở rộng mô hình thông thường cho một loại vật lý vào đa mô hình giải quyết cùng các hiện tượng vật lý -. đồng thời hơn nữa, việc tiếp cận quyền lực này không đòi hỏi kiến thức chuyên sâu về toán học hay phân tích số.

COMSOL® Đặt sức mạnh của mô phỏng trong tay của bạn

Với phần mềm COMSOL Multiphysics® FEA, bạn có thể mô phỏng hầu như bất cứ điều gì bạn muốn, nhờ tính linh hoạt cơ bản mà bổ sung cho giao diện COMSOL Desktop® trực quan và dễ sử dụng.

Ví dụ, trong COMSOL Multiphysics®, bạn có thể tùy tiện bao gồm các phương trình của riêng bạn mà có thể mô tả một tài sản vật chất, ranh giới, nguồn hoặc chìm hạn, hoặc thậm chí là một bộ duy nhất của phương trình vi phân từng phần (PDEs). Sau đó, bạn có thể tạo ra vật lý mới giao diện từ các phương trình mà bạn đã nhập vào. Khi tạo các ứng dụng bằng Trình tạo ứng dụng, bạn có thể thiết kế giao diện người dùng của riêng bạn dựa trên mô hình của bạn. các giao diện người dùng có thể được đơn giản hóa các phiên bản của mô hình hoặc chỉ bao gồm một số các lĩnh vực đầu vào và đầu ra bạn muốn cung cấp cho người dùng của các ứng dụng truy cập. COMSOL Multiphysics® cũng bao gồm một API COMSOL® để sử dụng với Java® đó cho biết thêm tính linh hoạt cho kết nối các model COMSOL Multiphysics® của bạn với các ứng dụng khác.

Download Comsol Multiphysics v6.1 Full - Phần mềm phân tích vật lý phức tạp!

For more infomatio to download , Please contact @phj4nhpr09xx

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại trang cá nhân hoặc qua topic này nhé :)

Cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cho mình hỏi là có file đăng kí không vậy?

File thuốc rời cho bạn đây, cái này mình lấy bên trang nước ngoài, thành viên comment tích cực lắm :D Vì mình đang công tác trong đơn vị quân đội, đơn vị không lắp wifi để đảm bảo tính an toàn thông tin mạng, nên mình chỉ có thể dùng mạng 3G từ máy điện thoại phát ra cho laptop, nên không thể tải về test được (dung lượng lên tới 4.3GB).
Link download cho bạn:
Hướng dẫn đi kèm bên trong rồi bạn nhé ;)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Chạy 5.4 không được thì inbox em cho 5.3a

Bản này ngày mới nhất có 1 thành viên từ Canada bên Board4all comment ngày 02/01/2019 chạy vẫn ổn bạn nhé :) Nếu như bạn có bản 5.3a thì bạn hãy upload lên, mình sẽ thêm vào trong topic của mình để mọi người có thêm sự lựa chọn!

Bản này ngày mới nhất có 1 thành viên từ Canada bên Board4all comment ngày 02/01/2019 chạy vẫn ổn bạn nhé :) Nếu như bạn có bản 5.3a thì bạn hãy upload lên, mình sẽ thêm vào trong topic của mình để mọi người có thêm sự lựa chọn!
Em đang xài 5.3a. :D Sợ anh em xài bản 5.4 này mà lỗi thì em cho bản 5.3a thôi ạ. chứ em không tải về test. :p

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Em đang xài 5.3a. :D Sợ anh em xài bản 5.4 này mà lỗi thì em cho bản 5.3a thôi ạ. chứ em không tải về test. :p

Các thành viên họ đều dùng được và test thử hết cả rồi, ok bạn ạ. Căn bản soft này nặng quá nên mình không tải về test được thôi, vì mình đang ở trong đơn vị quân đội, không lắp wifi, dùng mạng 3G 2GB/1 ngày. Chứ nếu dùng mạng dây hoặc wifi thì tải thả ga luôn :D Bạn upload bản 5.3a lên fshare hoặc cloud.mail.ru đi, để mình post vào pic này luôn. Chia sẻ cho mọi người luôn là một điều tốt nên làm mọi lúc mọi nơi!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cập nhật phiên bản mới nhất 5.5.0 Build 369 ngày 14/8/2020.
Chúc các bạn vui vẻ! :)

hongnhung48

Gà con
Xin chào chủ tus, mình đã download file zip về nhưng nhập mật khẩu chủ tus đưa thì nó cứ báo sai. Mong được chủ tus hướng dẫn. Xin cảm ơn chủ tus rất nhiều!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Xin chào chủ tus, mình đã download file zip về nhưng nhập mật khẩu chủ tus đưa thì nó cứ báo sai. Mong được chủ tus hướng dẫn. Xin cảm ơn chủ tus rất nhiều!

1. Bạn chú ý xem copy có khoảng trắng (space) nào không?
2. Bạn thử pass: 12345