Hỏi/ Thắc mắc - Có ai biết cách Decrypt file bị mã hóa của Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Có ai biết cách Decrypt file bị mã hóa của Windows 10?

Pro353

Gà con
Chuyện là em có 1 số file ảnh kỉ niệm, nhưng ngớ ngẩn ở chổ, lúc trước em tạo user mới trong laptop, rồi dùng user đó encrypt file, xong em quên đống files đó và xóa luôn user đó, giờ thì e dùng admin cũng ko thể decrypt đc.
- em đã thử bỏ tích encrypt contents trong advance attribute nhưng ko được
- đã thử thay đổi owner cũng ko được
ai giúp em với, em cám ơn!

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chuyện là em có 1 số file ảnh kỉ niệm, nhưng ngớ ngẩn ở chổ, lúc trước em tạo user mới trong laptop, rồi dùng user đó encrypt file, xong em quên đống files đó và xóa luôn user đó, giờ thì e dùng admin cũng ko thể decrypt đc.
- em đã thử bỏ tích encrypt contents trong advance attribute nhưng ko được
- đã thử thay đổi owner cũng ko được
ai giúp em với, em cám ơn!

Tôi cần hỏi bạn một vấn đề:
Mã hóa này là do trước đây dùng BitLocker? Bây giờ đã bật BitLocker chưa?

Pro353

Gà con
Tôi cần hỏi bạn một vấn đề:
Mã hóa này là do trước đây dùng BitLocker? Bây giờ đã bật BitLocker chưa?
cái đó ko cần bitlocker nhé, e cũng chưa dùng bitlocker bao giờ. mã hóa này chỉ cần chuột phải chọn properties -> advance ->encrypt contents to secure data -> ok là xong rồi.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
cái đó ko cần bitlocker nhé, e cũng chưa dùng bitlocker bao giờ. mã hóa này chỉ cần chuột phải chọn properties -> advance ->encrypt contents to secure data -> ok là xong rồi.
Lạ nhỉ, không có bitlocker hoặc các tool mã hóa thì làm sao mã hóa được.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Đây là một dạng mã hoá tập tin hoặc thư mục ngăn các User khác trên máy không thể xem hay truy cập được.
Loại mã hoá này liên kết chặt chẽ theo User đã yêu cầu mã hoá. Vì vậy không có user nào kể cả Administrators mở được đâu bạn (nếu lúc trước bạn có thêm 1 User khác cùng với User đã yêu cầu mã hoá thì may ra). Tiếc là bạn đã xoá user đó rồi, coi như bạn đã mất trắng dữ liệu rồi đấy!

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm

Ideas Life PC

Búa Đá Đôi
Lần sau có giấu thì giấu theo cách mình nha ?
* Link bài viết:

* Link video:

Về vụ trên mình cũng đành chịu ạ ?

Minh43

Búa Gỗ
Đây là EFS encrypt. Lúc encrypt nó ra một cái này mà để phục vụ decrypt trong các trường hợp hỏng hóc mà bạn không chú ý à giờ có cái key backup gì thì lôi ra dùng chứ không tương đối khó. giờ bạn thử tìm tất cả các file có đuôi .pfx xem. Cái certificate chứa key phục hồi có đuôi .pfx install file đó điền pass là mở được trên tài khoản khác thì phải. Lần sau giấu file nhớ lưu key phục hồi.

Xài thử phần mềm này đi xem nó có tác dụng không
Elcomsoft Forensic Disk Decryptor
Không được thì tham khảo các link sau :

Minh43

Búa Gỗ
Cái efs em chưa dùng nhưng cảm thấy có vẻ giải mã được còn con bitlocker mất khóa thì xác định mất vì không tìm nổi key

Pro353

Gà con
mãi e mới nhớ ra cái topic này, và đúng như các bác nói thì coi như mất đống dữ liệu đó rồi...