Nhờ tư vấn - Chỉnh thời gian trên win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Chỉnh thời gian trên win 10

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
E hiện đang có máy cài win 10 nhưng muốn tắt chức năng cho phép chỉnh thời gian thủ công trên máy, chỉ để tự động cập nhật thôi để chạy 1 số phần mềm. Nhưng vẫn chưa tìm được cách nào, nhờ các bác giúp e với.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
E hiện đang có máy cài win 10 nhưng muốn tắt chức năng cho phép chỉnh thời gian thủ công trên máy, chỉ để tự động cập nhật thôi để chạy 1 số phần mềm. Nhưng vẫn chưa tìm được cách nào, nhờ các bác giúp e với.
Chưa hiểu ý bạn nhưng hình như Windows cũng có

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 40923
ý e là luôn luôn phải để auto này, không cho phép tắt đi ấy ạ
Cái này bạn mò trong registry xem thế nào nhé. Mò tiếp từ đây nhé
ý e là không chỉnh được để nút change không được hiện đó bác. Tại phần mềm không cho yêu cầu chỉnh ngày, nhưng trong windows vẫn cho phép tắt chức năng automatically để chuyển sang thủ công ạ.
Tắt hay không do bạn chứ? @@

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Ý của chủ thớt là thế này. Cái này phải chỉnh trong gpedit hoặc regedit

Này phải tìm trong gpedit hoặc registry để block. Tiếc quá mình ko có win10 để test
Máy ảo đi bác :D

thuuong1309

Rìu Sắt
Các bác giúp e với
Bạn là theo cách này 100% sẽ được nha:
1./ run>regedit(run as administrator)
Mình đính kèm ảnh cho bạn dễ hình dung

Kết quả sẽ thành như vầy:

P/S: Bạn phản hồi lại xem,phải bạn muốn như vầy không,Còn nếu muốn trở về như cũ thì thay giá trị lại 1{what}

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn mở cmd với quyền admin rồi dán đoạn này vô rồi nhấn enter
Mã:
reg add "HKLM\SOFTWARE\Microsoft\PolicyManager\default\Settings\AllowDateTime" /v Value /t REG_DWORD /d 0 /f