Hỏi/ Thắc mắc - Chi phí làm web wordpress | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chi phí làm web wordpress

Mình đang có nhu cầu làm web wordpress để làm profile như portfolio thì chi phí hết khoảng bao nhiêu mn nhỉ? Mình định dùng dạng chủ đề có sẵn thôi vì cũng ko biết lập trình viết code.

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
bạn ib qua cho mình , mình hỗ trợ cho bạn

Quyenvq1

Rìu Sắt
I) Domain: .com .net .info .vn .com.vn ..... giá dao động từ vài trăm ngàn đồng.
II) Hosting/VPS:
  1. Nếu bạn không am hiểu nhiều về kĩ thuật hoặc muốn có người hỗ trợ trực tiếp thì cứ mua hosting cho tiện đỡ phải cấu hình ngủ thêm ngon giấc đỡ phiền đỡ nghĩ, Giá dao động từ vài chục đến vài trăm ngàn/tháng có sẵn 1 click cài WP cho tiện.
  2. Nếu bạn thuộc tuýp em yêu khoa học thì reg tài khoản của mấy nhà cung cấp lớn để cài Scripts rồi cài WP để tự quản trị, tự cấu hình, tự tối ưu cho nó quen trước rồi sau khi thành thục hết bạn mua VPS của mấy nhà cung cấp uy tín theo gói mà bạn mong muốn, giá dao động từ vài chục đến vài trăm ngàn/tháng tuỳ cấu hình bạn chọn.
III) Tải theme có sẵn hoặc theme mặc định lên host rồi tuỷ chỉnh theo ý bạn muốn thôi.
<=> Nếu bạn làm biếng nữa thì thuê bên cung cấp dịch vụ họ làm tận răng tuỳ theo yêu cầu của bạn. giá tuỳ người.
P/s: Nếu bạn không có nhu cầu gì nhiều thì inbox mình tặng cho con VPS để cấu hình tập làm quen

Sẵn tiện em có dư tài khoản DO 5k$/năm. Anh/chị/em nào có nhu cầu sử dụng inbox em deal giá nhé ạ. Thanks all!!

VoidCentury

Búa Gỗ
nếu chỉ là porfolio thì toàn text/ảnh đúng ko bạn? Nếu vậy thì bạn làm cái Github Pages là được rồi, free