Hỏi/ Thắc mắc - Chặn update build version Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Chặn update build version Windows 10?

doga963

Gà con
Chào câc bác, mình đang dùng win 10 1803 cá nhân mình thấy bản này mình xài ổn định nhất. Mình muốn hỏi là có cách nào chặn update win 1809 trong windows update không, các bản update vá lỗi khác vẫn tải bình thường, chỉ là mình k muốn dùng bản 1809

doga963

Gà con

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bản thân Win 10 cho Pause không update mà nhỉ?

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
pause nó cho tối đa là 7 ngày hay 35 ngày thôi thì phải
Hết là mình Pause được nữa á.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hết là mình Pause được nữa á.
Mình ko rõ, mình ít khi dùng, cái này dùng trong trường hợp khẩn cấp không muốn update bất cứ thứ gì thì hợp lí, còn lâu dài nên dùng cách mình nói ở trên thì ok hơn :D

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình cũng đang cùng có thắc mắc, làm sao để tắt các bản cập nhật tính năng mới, chỉ update các bản vá lỗi thì hay quá. :rolleyes:

Chào câc bác, mình đang dùng win 10 1803 cá nhân mình thấy bản này mình xài ổn định nhất. Mình muốn hỏi là có cách nào chặn update win 1809 trong windows update không, các bản update vá lỗi khác vẫn tải bình thường, chỉ là mình k muốn dùng bản 1809
Bác thấy còn ngon hơn 1607 hả bác?