Hướng dẫn và Thảo luận - Cài đặt IDM bản mới nhất full, có thể update trực tiếp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Cài đặt IDM bản mới nhất full, có thể update trực tiếp

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Đây cũng không phải là việc gì mới, nhưng mình dùng thấy ổn và muốn chia sẻ đến những ai chưa biết. Ai đã biết rồi thì cho mình kinh nghiệm thêm.
Cài đặt IDM trực tiếp bộ cài từ trang chủ, có thể update trực tiếp bản mới từ mục update của IDM, như vậy cũng thấy đỡ lo hơn là tải các bản chia sẻ trên mạng {big_smile}.

Tải IDM bản mới nhất từ homepage: https://www.internetdownloadmanager.com/download.html
File Fix:

Để hiển thị liên kết qua đoạn mã Hex bên trên, các bạn làm theo hướng dẫn ở topic bên dưới:

(Mình đã thử với bản mới nhất là 6.41 bluid 12, thấy vẫn ổn)
Cài đặt IDM bình thường, sau đó thoát hẳn chương trình
Chạy phần mềm Fix với quyền admin và làm theo hướng dẫn.
---------------------
Các bạn có thể sửa phần tên đăng ký theo ý mình, bằng cách edit file fix bằng notepad. Và thay chỗ mình khoanh đỏ theo ý mình. Rồi save lại.

Ưu điểm của cái này mình thấy là ổn định, có thể check update trực tiếp. Còn gì nữa thì bạn bổ sung thêm {brick}

Đã cập nhật link bản 0.8 từ anh @sec0 cho các bạn chọn.
14/4/2024: Bản này fixx rồi ạ, các bạn dùng các cách trong comment sau nha.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thế ạ, mình thì đó giờ cũng mới biết gần đây, vụ đổi tên cũng mới mò ra.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT

Đăng trùng bài mất rồi {surrender}

Trong Le

Rìu Vàng
Đây cũng không phải là việc gì mới, nhưng mình dùng thấy ổn và muốn chia sẻ đến những ai chưa biết. Ai đã biết rồi thì cho mình kinh nghiệm thêm.
Cài đặt IDM trực tiếp bộ cài từ trang chủ, có thể update trực tiếp bản mới từ mục update của IDM, như vậy cũng thấy đỡ lo hơn là tải các bản chia sẻ trên mạng {big_smile}.

Tải IDM bản mới nhất từ homepage: https://www.internetdownloadmanager.com/download.html
File Fix: *** Hidden text: cannot be quoted. ***

(Mình đã thử với bản mới nhất là 6.41 bluid 12, thấy vẫn ổn)
Cài đặt IDM bình thường, sau đó thoát hẳn chương trình
Chạy phần mềm Fix với quyền admin và làm theo hướng dẫn.
---------------------
Các bạn có thể sửa phần tên đăng ký theo ý mình, bằng cách edit file fix bằng notepad. Và thay chỗ mình khoanh đỏ theo ý mình. Rồi save lại.

Ưu điểm của cái này mình thấy là ổn định, có thể check update trực tiếp. Còn gì nữa thì bạn bổ sung thêm {brick}
mình xài tool của Bambang thì tên cũng tùy chỉnh và update thoải mái!
Cảm ơn bạn!

Long Sao

Junior Moderator
Đúng là lâu rồi không làm Uploader và Downloader nên giờ IDM chỉ là dĩ vãng thôi. Mình hiện tại chuyên đề khác rồi nên khỏe hơn nhiều. Mong là IDM vẫn sẽ tiếp tục làm mưa làm gió hỗ trợ cho Uploader và Downloader thật nhiều. Mình không còn thấy cần dùng IDM nhiều nữa. Đặc thù công việc

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Lại còn gặp được người quen {brick}
Update đi. Có v0.8 rùi kìa.
Lúc bạn đăng bài này mình định tag mod Hamano Kaito vào luôn cơ. Vì cái này với cái Bambang giống nhau. Và bắt nguồn từ cách của Phạm Tuấn Khanh (ptk911). Nhưng mình với mod cũng nói hơi nhiều rồi với lại ptk911 không còn update nữa. Nhắc nhiều IDM lại viết thuật toán mới để kích hoạt thì đi tìm mệt mỏi. :v

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Lúc bạn đăng bài này mình định tag mod Hamano Kaito vào luôn cơ. Vì cái này với cái Bambang giống nhau. Và bắt nguồn từ cách của Phạm Tuấn Khanh (ptk911). Nhưng mình với mod cũng nói hơi nhiều rồi với lại ptk911 không còn update nữa. Nhắc nhiều IDM lại viết thuật toán mới để kích hoạt thì đi tìm mệt mỏi. :v
Để tìm xem. Mình thì không để ý này lắm, thấy dùng ổn nên đăng lên thôi à. Để sau trước khi đăng tìm trước xem có bài đăng chưa kẻo trùng {big_smile}

namvungonline

Rìu Sắt Đôi
0.8 là mod lại, trong ruột vẫn để 0.7.
Vừa tải về chỉnh sửa lại tí. 😁
Dùng code Powershell kia vẫn ra 0.7.