Hỏi/ Thắc mắc - Cài bản Win10 Enterprise LTSC 2019 xong không vào được mạng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài bản Win10 Enterprise LTSC 2019 xong không vào được mạng

XBOX ONE

Gà con
Laptop mình là msi bravo 15 dùng chip amd.
Mình cài bản Win10 Enterprise LTSC 2019 xong không vào được mạng (cả dây lẫn wifi), đã cài thử mấy driver của Realtek cũng không được. Bây giờ làm cách nào anh em ?

À máy mình cài các bản win10 từ năm 2020 trở đi thì đều có mạng , còn cài các bản từ 2020 trở xuống thì không có mạng

Sửa lần cuối:

ndtoan

Búa Gỗ
Cài thiếu Intel INF rồi kìa.

Và có chắc là card mạng Realtek ko? Sau này nhiều hãng sx card mạng khác nhau lắm.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Giải pháp đơn giản cài bản nào chạy tốt rồi sao lưu lại driver theo mã sau
dism /online /export-driver /destination:”J:\Driver”
Trong đó "J:\Driver" là nơi lưu trữ driver... sau đó cài lại bản Win nào bạn thích, rồi update driver từ folder đã lưu.

XBOX ONE

Gà con
Cài thiếu Intel INF rồi kìa.

Và có chắc là card mạng Realtek ko? Sau này nhiều hãng sx card mạng khác nhau lắm.
Mình cũng không rõ, mình cài bản ltsc 2021 thì driver là của Realtek.
Cái Intel INF bây giờ mình tải ở đâu vậy bạn ?

ndtoan

Búa Gỗ
Mình cũng không rõ, mình cài bản ltsc 2021 thì driver là của Realtek.
Cái Intel INF bây giờ mình tải ở đâu vậy bạn ?
Bạn vào đây chọn Model rồi tải đống driver xuống cài lại đi, xài laptop ko dùng driver lung tung được.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Giải pháp đơn giản cài bản nào chạy tốt rồi sao lưu lại driver theo mã sau

Trong đó "J:\Driver" là nơi lưu trữ driver... sau đó cài lại bản Win nào bạn thích, rồi update driver từ folder đã lưu.
Xong sau cài lại driver từ folder này như nào b

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Mở device manager, kiếm cái nào có dấu than right click vô chọn update driver, sau đó browse tới folder đó... rồi next
Có driver không chấm than mà nó vẫn chưa đc cài chuẩn bạn ah. Chứ cách thủ công này thì mình biết rồi. Tính hỏi xem b chỉ cho cách nào mà 1 lệnh ăn ngay cài full driver từ folder đã backup kia cơ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có driver không chấm than mà nó vẫn chưa đc cài chuẩn bạn ah. Chứ cách thủ công này thì mình biết rồi. Tính hỏi xem b chỉ cho cách nào mà 1 lệnh ăn ngay cài full driver từ folder đã backup kia cơ
Cũng có vài cách khác.
Nhưng trình mình yếu thì chỉ dùng WinNT để cài Win (nhanh, gọn, có thêm tùy biến, chả sợ TMP2.0, rất mạnh - Nó mà cài không được coi như khỏi dùng cách khác); khỏi làm bộ cài, chả sợ sai chuẩn Boot....Có luôn vụ cài Driver Gen 11th hay Phục hồi cả ổ Driver đã lưu:

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Ý của bạn là từ bản Win A (đã cài driver chuẩn) backup lại... sau đó dùng bản backup đó cài driver cho bản Win B thì không chuẩn hả?
Tôi chưa gặp trường hợp như vậy!

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Cũng có vài cách khác.
Nhưng trình mình yếu thì chỉ dùng WinNT để cài Win (nhanh, gọn, có thêm tùy biến, chả sợ TMP2.0, rất mạnh - Nó mà cài không được coi như khỏi dùng cách khác); khỏi làm bộ cài, chả sợ sai chuẩn Boot....Có luôn vụ cài Driver Gen 11th hay Phục hồi cả ổ Driver đã lưu:
Cài kiểu này lâu lắm.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vấn đề dòng máy của bạn mới, nhưng bạn lại cài bản LTSC 1809, tìm bản 2021 mà cài lại, lời khuyên chân thành đừng có dùng có dùng mấy cái tools dò driver, lên trực tiếp trang chủ mà tải, lấy series của máy tìm cho đúng nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có 1 cái backup driver của hảng driver Genius , ứng dụng này rất khoai với bản quyền .
======
Kể từ version driver genius 18 trở về trước thì khi chưa kích hoạt nó cho phép người dùng backup driver tự chọn và cho phép xuất ra với file backup .exe , sau ver 18 thì phải kích hoạt BQ nó mới cho xuất ra file exe
==========
Do vậy backup drive . exe thì tìm bản 18 chạy backup driver sau này cài mới thì có thể restore = file tự chạy đã backup , và có thể chọn từng driver nào cần thiết để restore

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vấn đề dòng máy của bạn mới, nhưng bạn lại cài bản LTSC 1809, tìm bản 2021 mà cài lại, lời khuyên chân thành đừng có dùng có dùng mấy cái tools dò driver, lên trực tiếp trang chủ mà tải, lấy series của máy tìm cho đúng nhé.
Tôi tin tưởng driver genius nó cài driver chuẩn lắm . nhưng key bq thì khoai lắm
Thèng ni nó có tính năng xóa driver thừa rất chuẩn luôn