Nhờ tư vấn - Cách sửa lỗi máy tính Windows 10, shutdown tự restart lại không tắt được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách sửa lỗi máy tính Windows 10, shutdown tự restart lại không tắt được

SamSungA51

Gà con
Em shutdown máy tính tự restart lại không tắt được, mặc dù đã tham khảo một số cách khắc phục như hình dưới.
Bỏ tích Turns on fast startup (recommended) > Chọn Save changes . Anh em hướng dẫn cách xử lý, xin cám ơn

Attachments

• khac-phuc-loi-khong-tat-duoc-may-tinh-tren-windows (15)-800x435.jpg
    khac-phuc-loi-khong-tat-duoc-may-tinh-tren-windows (15)-800x435.jpg
    68.8 KB · Lượt xem: 9,547

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình từng bị và khó chịu trong thời gian dài, làm mọi cách kể cả up bios cũng không hết phải bắt thang lên hỏi ông trời.
Cách khắc phục duy nhất của mình là cập nhật windows lên phiên bản mới nhất (chạy update) là nó hết, nếu được thì up luôn ssd. Vì mình bị lúc windows 10 mới ra lò cũng là thời HDD bị full disk đó bạn, mỗi tội mình không bị full disk mà bị shutdown không tắt máy như bạn.

Chẳng hay windows của bạn là phiên bản nào, có cũ quá hay không?

SamSungA51

Gà con
Mình từng bị và khó chịu trong thời gian dài, làm mọi cách kể cả up bios cũng không hết phải bắt thang lên hỏi ông trời.
Cách khắc phục duy nhất của mình là cập nhật windows lên phiên bản mới nhất (chạy update) là nó hết, nếu được thì up luôn ssd. Vì mình bị lúc windows 10 mới ra lò cũng là thời HDD bị full disk đó bạn, mỗi tội mình không bị full disk mà bị shutdown không tắt máy như bạn.

Chẳng hay windows của bạn là phiên bản nào, có cũ quá hay không?
Bản Windows 10 pro 64 bit, để mình cập nhật Windows.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Vô win mini tắt thử đj bạn. Ko dc thì do ở main nha , disable hết các chức năng trong power managerment của bios , ko dc bạn vác main đi sửa

zArtemis

Rìu Sắt
Em shutdown máy tính tự restart lại không tắt được, mặc dù đã tham khảo một số cách khắc phục như hình dưới.
Bỏ tích Turns on fast startup (recommended) > Chọn Save changes . Anh em hướng dẫn cách xử lý, xin cám ơn
Thử nhiều cách ko được thì đi thay main nha bác.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Lỗi này liên quan đến chíp quản lý điện năng Intel IME. Windows 10 có thể cập nhật nhầm driver hoặc phiên bản không tương thích với chip IME nên gây ra lỗi này.
Disable hoặc unistall driver của IME thì sẽ ổn hết, không cần phải tắt chức năng fast startup.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bác xài dòng máy hiệu nào ví dụ như HP, ASUS, DELL, ...... có thể cho mình biết không?