Nhờ tư vấn - cách gỡ edge trên w10 22h2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn cách gỡ edge trên w10 22h2

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thấy Ninja cho Gỡ nè, mà mình chưa thử.
(Máy có mỗi cái Edge theo Win gỡ rồi lấy gì mà net nên hông thử được)

Thử dùng Ninja hay App chuyên gỡ Soft xem sao.
Thằng này cũng báo gỡ vô tư:

assasin13890

Búa Đá Đôi
Theo mình thì bác nên gỡ mấy thằng khác ra, để nguyên edge mới đúng ấy. Có dùng mới biết Edge vẫn khá nhẹ nhàng, ko ngốn hệ thống lắm. Còn bác muốn gỡ, e cũng có 1 tool này

Whale

Rìu Chiến
{EMO_023}
Dùng trình Uninstall: vừa nhanh vừa sạch sẽ bạn ui !!

sonha

Rìu Sắt
Edge là cái nhanh mà nhẹ máy nhất cho win mà bác muốn gỡ thì dùng pm chuyên nghiệp về gỡ pm như revo unistalls xem sao.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
{EMO_023}
Dùng trình Uninstall: vừa nhanh vừa sạch sẽ bạn ui !!

bác share cái total uninstall đc ko bác

khanhnx7

Búa Gỗ
Gần đây nhiều người đang bỏ chrome sang dùng edge, không biết vì sao bạn lại muốn gỡ edge thế

bachikho

Rìu Sắt
done, thử qua tất cả các app trên thì chỉ có iobit là mạnh nhất, gỡ đc, các app khác k gỡ đc, thank các bác

bachikho

Rìu Sắt
Gần đây nhiều người đang bỏ chrome sang dùng edge, không biết vì sao bạn lại muốn gỡ edge thế
gỡ các app k xài đến (defender, cortana, edge...) sẽ làm win 10 chạy rất nhanh, tui xài brave

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bạn làm như ở post #3 thì nó chỉ ăn của bạn tầm 600MB ổ cứng thôi chứ nó hoàn toàn không làm phiền bạn. Gỡ thì có muôn vàn cách gỡ.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình thì dùng không dùng Edge làm trình duyệt chính nên không quan tâm lắm. Và dùng U nên không bị vướng lắm. dùng W thì mệt vậy đó

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
làm theo đủ các hướng dẫn trên web mà k thể gỡ đc, có cách nào ko các bác?

Cách xóa Microsoft Edge

Hiện nay, sau khi cập nhật phần mềm Microsoft Edge lên phiên bản mới thì bạn không thể gỡ bỏ ứng dụng này được (Xem ảnh minh họa).

Hướng dẫn cách gỡ bỏ Microsoft Edge trên Windows

Tuy vậy, chỉ với vài bước đơn giản sau bạn hoàn toàn có thể gỡ bỏ được ứng dụng này, làm theo mình nhé.

Bước 1: Nhấn phím Windows > Nhập từ khóa Command Prompt > Nhấn Run as administrator.

Bước 2: Tiếp đó các bạn nhập dòng lệnh C:\Program Files (x86)\Microsoft\Edge\Application\83.0.478.58\Installer setup.exe –uninstall –system-level –verbose-logging –force-uninstall > Nhấn Enter vậy là xong nha.

Như vậy, mình đã chia sẻ cách gỡ bỏ Microsoft Edge trên Windows đến với mọi người. Cảm ơn các bạn đã dành ít thời gian để xem bài viết của mình. Nếu thấy hay thì hãy cho mình một like, một chia sẻ và đừng quên để lại bình luận phía dưới nha.