Nhờ tư vấn - Cách Đóng gói winform Visual Studio | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách Đóng gói winform Visual Studio

daithai263

Búa Đá Đôi
Em vừa làm xong 1 project nhỏ trên winform.
project của mình có database trên SQL , mình muốn đóng gói nó lại khi cài trên máy khác không cần cài sql server vẫn chạy được ạ.
Bác nào pro cho em xin tài liệu hướng dẫn chi tiết với ạ. em cảm ơn.

daithai263

Búa Đá Đôi
Truy vấn tương tự SQL Server luôn bạn. Hiện mình onl = điện thoại chỉ có file app hôm copy vào thôi ko có source. Hôm nào copy đc mình gửi cho. Nếu muốn thì mình gửi luôn file app cho bạn tự decode nhé.
ok ạ . mình cảm ơn bạn.

daithai263

Búa Đá Đôi
File app nhé
Mình ko mã hóa gì cả bạn dùng ILSpy xem là ok
No quote
cảm ơn bác nhiều, để mình xem thử học hỏi ^^!

daithai263

Búa Đá Đôi
Yes, bạn dùng IL rồi open file QLBH.exe nó sẽ decode ra thôi. Ko đợi mai mình ở nhà mình gửi source cho
nhìn nó hơi rối. mình cũng mới nghiên cứu à, có gì mai bạn rảnh gửi cho mình nha.
cảm ơn bạn ạ.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
nhìn nó hơi rối. mình cũng mới nghiên cứu à, có gì mai bạn rảnh gửi cho mình nha.
cảm ơn bạn ạ.
Gửi bạn nhé. Ko biết bạn làm project gì nhỉ, chia sẻ với mình được ko, vì mình cũng đang mới bắt đầu mò về cái SQL này

vinh9911176

Búa Đá
bạn có thể tham khảo SQLite nhé.... SQLite cho phép thiết lập 1 SQL cục bộ mà không cần tới SQL Server nè ^^

sqlite hình như không dùng được linq, ado.net, Entity

Đối với phần mềm không yêu cầu quá lớn về database thì bạn có thể dùng SQL Server Compact , rồi để cùng file db với phần mềm. Khi bạn build thì nhớ hãy add đầy đủ các dll đi theo cùng nhé.

vẫn như trên, SQL Server Compact có dùng được linq, ado.net, Entity không ông

Windows XPE

Búa Đá Đôi
Em vừa làm xong 1 project nhỏ trên winform.
project của mình có database trên SQL , mình muốn đóng gói nó lại khi cài trên máy khác không cần cài sql server vẫn chạy được ạ.
Bác nào pro cho em xin tài liệu hướng dẫn chi tiết với ạ. em cảm ơn.
sql Server là máy chủ cơ sở dữ liệu bắt buộc phải cài bạn nhé.
nếu không muốn cài thì chuyển qua sử dụng SQLite