Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 32 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Key win 7 giờ ít người dùng nên nó sống lâu lắm bác. Win 7 ko còn active online được vì server active online của Microsoft đã tắt, nhưng vẫn active by phone bình thường bác ạ.
Đúng là nó sống lâu thiệt, bác chẳng ngờ tới, key mãi từ năm 2021 vẫn còn hiệu lực, nếu không qua vụ kích hoạt này thì làm sao mà biết nó sống dai như vậy cháu ơi.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Các cmt #612 và #614 bên trên của tôi là tôi cài bản Win 7 từ link của web taiwebs chấm com, bản có phần 44 in 2, phần kích hoạt thì trong file load về có Windows Loader nhưng các bạn thừa biết là nó không có hiệu quả với bản Enterprise, bởi vậy tôi mới nhớ tới tools của bạn Phùng Huy, thử dùng và không ngờ thành công nên tôi muốn thử tiếp với bản Ultimate, dùng luôn cách activate automatic của tools thì kích hoạt được luôn.

Dĩ nhiên server của bạn ấy phải dùng key từ các diễn đàn chứ ở đâu mà có key, nhưng cái chú ý ở đây là cả 2 key ENT Mak và Ultimate RT đã có từ rất lâu , key Ulti RT trên diễn đàn ta có từ ngày 13 tháng 9 năm 2021, và không ngờ là còn get web by phone được. Thật bất ngờ quá, không biết có phải vụ hồi sinh không? Tới giờ này thì không biết key này còn sống hay đã chết rồi khi tôi đã đăng hình 5 ký tự ở cmt #614 mấy hôm trước.

Tôi cũng nghe các bạn nói là lúc này khó kích hoạt được Win 7 nhưng bên tôi làm được có thể vì IP của tôi khác với bên các bạn, cũng chỉ đoán mò thôi.
Vâng Bác. Thì ra là Bác thấy lạ vì key nó còn sống dai, do Bác quên đó thôi hồi 5-6 năm về trước Win 7 có một số key mà giờ cháu không còn nhớ tên, người ta đặt cho chúng là key bất tử, kích hoạt năm này qua năm khác vẫn không hết lượt mặc dù là key retail, nhưng rồi key cũng chết. Từ đó một số tool dựa vào các key này bị cất đi không còn được chia sẻ nữa.

naroto

Thành viên BQT
không được bác à, thôi ngồi vọc cho hay không được thì cài bản RT thôi,
Muốn kích hoạt được key Retail lên bản VL thì cần có các file skus của bản Retail. Sau đó sửa code đúng với đường dẫn chứa skus, mở cmd dán vào là ok thôi.
Mặc định bản VL không tải đầy đủ các file skus về sẳn.
Mặc định bản Retail tải đầy đủ các file skus của tất cả các kênh Office, Retail, OEM, Volume Mak..v.v

ha2612

Búa Đá
Muốn kích hoạt được key Retail lên bản VL thì cần có các file skus của bản Retail. Sau đó sửa code đúng với đường dẫn chứa skus, mở cmd dán vào là ok thôi.
Mặc định bản VL không tải đầy đủ các file skus về sẳn.
Mặc định bản Retail tải đầy đủ các file skus của tất cả các kênh Office, Retail, OEM, Volume Mak..v.v
vâng bác, do mình thấy ofice 2016 có bài viết chuyển đổi giữa các ofice nên mình vọc thử ofice 2019 xem sao, mà thấy khó quá nên thui cứ cài đúng bản RT thôi

naroto

Thành viên BQT
vâng bác, do mình thấy ofice 2016 có bài viết chuyển đổi giữa các ofice nên mình vọc thử ofice 2019 xem sao, mà thấy khó quá nên thui cứ cài đúng bản RT thôi
Bạn đã làm đúng ý mình rồi đó. Mặc dù làm được nhưng rõ ràng không bằng cài nguyên bản.

Eyeone

Búa Gỗ
Bác nào cho em hỏi, em dùng Office ProPlus2021Retail đã kích hoạt key, dùng 1 thời gian thì nó lại bắt điền lại key (điền lại key thì lại sử dụng bình thường). Có cách nào tắt đi không à? Thanks!

naroto

Thành viên BQT
Bác nào cho em hỏi, em dùng Office ProPlus2021Retail đã kích hoạt key, dùng 1 thời gian thì nó lại bắt điền lại key (điền lại key thì lại sử dụng bình thường). Có cách nào tắt đi không à? Thanks!
Dám chắc là kích hoạt bằng key rồi không. Gần đây có thay mainboard không?

naroto

Thành viên BQT
có mình kích hoạt bằng key chia sẻ ở trên này, nhưng cứ thỉnh thoảng nó lại hiện bắt điền key lại. Phần cứng k thay đổi gì ad à
Bạn biết kiểm tra trong cmd không? Kiểm tra rồi chụp hình mình xem.

diemhuyen

Búa Gỗ Đôi
các bác cho tôi hỏi với. tôi đang cài office 2019 thì tôi gỡ ra và cài office 2021. sau khi cài xong tôi mở word lên thì office vẫn là office 2019 đã được kích hoạt trước đó mà không phải office 2021. tôi vào uninstall thì bộ office đang cài là office 2021. như vậy là sao ạ????
chẳng lễ muốn cài office 2021 phải cài lại cả windows sao??
Screenshot 2022-10-23 153958.png
Screenshot 2022-10-23 154035.png

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
các bác cho tôi hỏi với. tôi đang cài office 2019 thì tôi gỡ ra và cài office 2021. sau khi cài xong tôi mở word lên thì office vẫn là office 2019 đã được kích hoạt trước đó mà không phải office 2021. tôi vào uninstall thì bộ office đang cài là office 2021. như vậy là sao ạ????
chẳng lễ muốn cài office 2021 phải cài lại cả windows sao??Xem phần đính kèm 38956Xem phần đính kèm 38957
Trước khi cài đặt 2021 thì phải xóa 2019 đi .Sau đó khởi động lại windows ,Cà đặt 2021 là được thôi .

diemhuyen

Búa Gỗ Đôi
Trước khi cài đặt 2021 thì phải xóa 2019 đi .Sau đó khởi động lại windows ,Cà đặt 2021 là được thôi .
Trước khi cài office 2021 đã Gỡ bỏ office 2019 và khởi động lại pc sau đó mới cài office 2021 mà nó vẫn chỉ là office 2019 chứ