Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 36 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

hptrungduc

Rìu Sắt
Vâng, cảm ơn bác, hóng thêm bác nữa vào confirm ạ 😂
Key Visio 2021 hiếm quá, e kiếm mãi chả đc, có cũng toàn ko kịp activate, dân tình kích nhanh vãi :))
dùng script trước đi bạn ơi, chứ key ấy cũng có rẻ đâu mà người ta chia sẻ tùm lum được. nói chung là bạn nên phục thêm nửa năm nữa kiểu gì cũng có key cho bạn dùng {big_smile}

chuẩn rồi, cả bản 2021 cũng là 16.x luôn
Đó là key Visio thôi. Bộ Office 2021 ProPlus không có Visio, Projec nhé! Còn O2016, O2019 và O2021 đều là Office 16, được phát hành lần đầu năm 2016 và nâng cấp vào năm 2019 (O2019) và tiếp theo là năm 2021 (O2021).
Như vậy theo lý thuyết thì nếu check key ra mô tả là Office 16 thì có thể sd chung để activate cho O2016, 2019, 2021 được hả bác?

hptrungduc

Rìu Sắt
Như vậy theo lý thuyết thì nếu check key ra mô tả là Office 16 thì có thể sd chung để activate cho O2016, 2019, 2021 được hả bác?
lý thuyết thôi còn thực hành thì không được, giống kiểu cùng là một cái vỏ như nhau nhưng con to hơn thì là xsmax con nhỏ hơn là xs, xsmax có kèm lạc còn xs thì không bạn nhé, kiểu từa tựa như thế hihi. tôi đố bạn nhập key của 19 vào 21 được ấy {big_smile}

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
lý thuyết thôi còn thực hành thì không được, giống kiểu cùng là một cái vỏ như nhau nhưng con to hơn thì là xsmax con nhỏ hơn là xs, xsmax có kèm lạc còn xs thì không bạn nhé, kiểu từa tựa như thế hihi. tôi đố bạn nhập key của 19 vào 21 được ấy {big_smile}
Được đấy các bạn ạ, trong trường hợp bạn dùng file cài đặt Office and 365 online từ Microsoft nhé!

à, bác @tiendatnlb cho e hỏi thêm chút, ví dụ giờ e cài Visio 2021 xong có key byphone nhập vào, có IID rồi có thể nhờ người khác get CID hộ bất kỳ lúc nào cũng được hay phải ngay lúc đó, để lâu key die thì lúc ý có get CID đc ko?

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
à, bác @tiendatnlb cho e hỏi thêm chút, ví dụ giờ e cài Visio 2021 xong có key byphone nhập vào, có IID rồi có thể nhờ người khác get CID hộ bất kỳ lúc nào cũng được hay phải ngay lúc đó, để lâu key die thì lúc ý có get CID đc ko?
Để lâu key chết thì không get được nữa nhé!

Để lâu key chết thì không get được nữa nhé!
cảm ơn bác, thế thì khoai thật vì key visio toàn die trong vài nốt :)) chắc khéo phải hạ xuống tìm key bản 2019

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
tôi có thắc mắc là windows 10 cài có bản quyền kts rồi cài lại thì nó tự nhận bản quyền, thế office 2016 cài bản quyền rồi cài lại nó có tự nhận bản quyền như windows không ạ? Hay là phải backup bản quyền rồi restore lại vậy? Mong các bạn (bác) giải thích giúp mình với ạ. Cảm ơn nhiều.
Riêng Office khi cài xong thì phải Restore bạn ạ! Nhớ trước khi Restore thì nhắt kết nối mạng, tắt thằng virus đi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhân có ý kiến của bạn @MinhGiangĐây về việc không cài được Office 2016 trên Win 7 ở topic khác, hôm nay tôi thử cài mới trên máy ảo một bản Win 7 và sau đó cài Office 2016 xem kết quả ra sao thì tôi có các hình ảnh kết quả dưới đây:

Cài thêm Net Framework 3.5

Cài OFFICE 2016 với tools sau, tôi chỉ cần Word, Excel và PP thôi:

Right-click on INSTALL ở hình trên, run as admin tôi có hình dưới:

File Configuration có chi tiết như sau, bạn nào muốn cài thêm mục nào thì chỉ cần xoá bỏ dòng có chữ ExcludeApp đó:

Mã:
<Configuration>
    <Add OfficeClientEdition="64" Channel="Monthly">
        <Product ID="ProPlusRetail">
            <Language ID="en-us"/>
            <ExcludeApp ID="Access"/>
            <ExcludeApp ID="Groove"/>
            <ExcludeApp ID="Lync"/>
            <ExcludeApp ID="OneDrive"/>
            <ExcludeApp ID="OneNote"/>
            <ExcludeApp ID="Outlook"/>
            <ExcludeApp ID="Publisher"/>
        </Product>
    </Add>
    <Display Level="Full" AcceptEULA="TRUE"/>
    <Property Name="AUTOACTIVATE" Value="1"/>
    <Property Name="FORCEAPPSHUTDOWN" Value="TRUE"/>
    <Property Name="SharedComputerLicensing" Value="0"/>
    <Property Name="PinIconsToTaskbar" Value="TRUE"/>
</Configuration>

Link tools cho bạn nào cần:

https://mega.nz/file/AxUjwBjJ#rW-Hywel7xRin2RVZHElST-GRAeEDQkkOKcpVOOhBF0

13579

Gà con
Xin trợ giúp cài office 19 proplus bản retail với các tiền bối
- Nguồn e down ở post:
- Key e kiếm cái mới ở post:
Office19_RTM19_ProPlus2019MSDNR_Retail getweb 17/11/2023
Bạn cần nhấn 'Like' trước khi bạn có thể xem các dữ liệu ẩn chứa ở đây (F5 nếu chưa thấy nội dung)
Key: KMJKW
Description: Office19_ProPlus2019MSDNR_Retail
Sub type: X21-74618
Error code: 0xC004C008
Time: 11/17/2023 8:10:11 PM (GMT+7)
- Do không chuyên nên cứ cài xong táng cái key này vào và ấn active qua internet mà toàn báo lỗi.

Xin nhờ trợ giúp tư vấn hướng dẫn hoặc ra tay hỗ trợ của các tiền bối.
Trân trọng cảm ơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: