Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 31 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
vâng cảm ơn mod, vậy giờ mình gỡ bộ này ra cài bộ khác được không ạ, win 11 64 bit nên cài office nào ạ
Bạn để nguyên đó, không cần cài lại.
Bạn có thể lựa chọn phiên bản Office muốn được giúp từ 2021 đổ xuống rồi sang topic này đăng bài nhờ vào đó.

kobebryan

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho em hỏi, có cách nào USB 32GB tạo 2 phân vùng để dùng rufus cho 1 phân vùng boot bộ cài win, phân vùng còn lại chứa data ko ạ. Chứ dùng rufus nó bắt format usb sạch về 1 phân vùng boot win

naroto

Thành viên BQT
Mọi người cho em hỏi, có cách nào USB 32GB tạo 2 phân vùng để dùng rufus cho 1 phân vùng boot bộ cài win, phân vùng còn lại chứa data ko ạ. Chứ dùng rufus nó bắt format usb sạch về 1 phân vùng boot win
Bạn dùng AnhDV Boot 2018- 2019 thì sẽ được chia 2 phân vùng.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Góp ý với bạn là ý tưởng này hơi lãng phí. Nên dành 1 phân vùng cài Win PE (nếu bạn dùng làm công cụ cứu hộ, cài Windows, sao lưu, ...), phân vùng còn lại chứa dữ liệu. Khi đó không chỉ bạn cài được windows mà còn làm được nhiều thứ.

kobebryan

Búa Gỗ Đôi
Góp ý với bạn là ý tưởng này hơi lãng phí. Nên dành 1 phân vùng cài Win PE (nếu bạn dùng làm công cụ cứu hộ, cài Windows, sao lưu, ...), phân vùng còn lại chứa dữ liệu. Khi đó không chỉ bạn cài được windows mà còn làm được nhiều thứ.
Em định như vậy đấy ạ. Mà dùng rufus thì nó format về 1 hết nên đang ngâm cứu cách khác vừa có boot win, vừa có win pe cứu hộ + dung lượng thừa thì để chứa dữ liệu

namtittt

Gà con
giờ rất nhiều boot chỉ cần 1 click là xong bru. Anhdv, nhv boot các kiểu.. Dùng anhdv chỉ cần click và làm theo hd rất dễ hiểu

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Em định như vậy đấy ạ. Mà dùng rufus thì nó format về 1 hết nên đang ngâm cứu cách khác vừa có boot win, vừa có win pe cứu hộ + dung lượng thừa thì để chứa dữ liệu
USB bây giờ dung lượng lớn, giá rẻ. WinPE giờ rất tốt, cần tìm hiểu và lựa chọn. VD NHV, Anhdv, ....Cái quan trọng là làm gì. Nếu chỉ cài windows thì có nhiều cách chứ không nhất thiết phải dùng USB tạo bộ cài ở đó.

kobebryan

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho mình hỏi. Con lap hp pavilion x360 mình cài lại win 11 bằng usb. Mà nó k cho chọn bản win muốn cài mà tự động cài bản win 11 Home. Làm cách nào cho nó hiện phần chọn bản win 11 pro để cài ạ

naroto

Thành viên BQT
Mọi người cho mình hỏi. Con lap hp pavilion x360 mình cài lại win 11 bằng usb. Mà nó k cho chọn bản win muốn cài mà tự động cài bản win 11 Home. Làm cách nào cho nó hiện phần chọn bản win 11 pro để cài ạ
Bạn tìm bản ISO dành cho doanh nghiệp(Business) thì sẽ không có bản Home nhé.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn cài bằng Win NT, chắc chắn nó cho bạn lựa phiên bản khi cài
Cách khác: bạn nâng cấp (upgrade) từ Home lên Pro:
Cách 1: Kiếm key bản Pro Retail còn sống, kích hoạt online sẽ lên Pro
Cách 2 : (khi không có key để kích hoạt online)
Mã:
Nâng Cấp/ Upgrade Window 10,11 Home Lên Window 10, 11 Pro
Bước 1: Mở CMD chạy quyền admin.
Bước 2: Copy Code ==> paste CMD.
Mã:

sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit
exit

Bước 3: Reset lại máy sau khi đã hiện thông báo.

kobebryan

Búa Gỗ Đôi
Bạn cài bằng Win NT, chắc chắn nó cho bạn lựa phiên bản khi cài
Cách khác: bạn nâng cấp (upgrade) từ Home lên Pro:
Cách 1: Kiếm key bản Pro Retail còn sống, kích hoạt online sẽ lên Pro
Cách 2 : (khi không có key để kích hoạt online)
Mã:
Nâng Cấp/ Upgrade Window 10,11 Home Lên Window 10, 11 Pro
Bước 1: Mở CMD chạy quyền admin.
Bước 2: Copy Code ==> paste CMD.
Mã:

sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit
exit

Bước 3: Reset lại máy sau khi đã hiện thông báo.
Cảm ơn bác ạ. E làm cách 2 đã lên bản pro

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi có dùng tools để activate bản Win 7x64 Enterprise, các bạn xem như vậy có phải là được dùng vĩnh viễn không?

Từ 5 ký tự cuối của key, tôi cũng đi tìm thử trên 4rum và tôi thấy key nằm ở đây:

Key này post từ ngày 4 tháng 10 2021, vậy có phải là key đã hồi sinh như các bạn hay nói phải không?

Tools activate tôi dùng là của bạn Phung Huy đó các bạn.

naroto

Thành viên BQT
Hôm qua tôi có dùng tools để activate bản Win 7x64 Enterprise, các bạn xem như vậy có phải là được dùng vĩnh viễn không?

Từ 5 ký tự cuối của key, tôi cũng đi tìm thử trên 4rum và tôi thấy key nằm ở đây:

Key này post từ ngày 4 tháng 10 2021, vậy có phải là key đã hồi sinh như các bạn hay nói phải không?

Tools activate tôi dùng là của bạn Phung Huy đó các bạn.
Key mà bạn @buratino240499 đăng là khoá cấp phép số lượng lớn dành cho máy chủ KMS(CSVLK) Bác ạ. Khoá này không có lượt kích hoạt(ví dụ key MAK) thì không có hồi sinh theo cách nghĩ của cháu!
Còn bản Windows của Bác thì cháu đoán đã trở thành máy chủ KMS(KMS Host), thời hạn bản quyền của máy chủ này chắc là đúng rồi, do MS không có nói KMS Host có thời hạn bao lâu mà chỉ nói KMS Client có thời hạn 180 ngày.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cũng để test tools activate của bạn Phùng Huy, tôi cài thêm một bản Win 7x64 Ultimate xem auto activate Win như thế nào thì tôi lại có kết quả sau, lưu ý, các bạn đừng nghĩ là tôi PR cho cái tools này nhé, nêu không gửi hình thì e rằng có bạn nói tôi xạo xị thôi.

Key trên là key RT, tôi check 4rum thì thấy có bạn post cũng từ lâu nhưng tôi không mở của bạn ấy, dùng 5 ký tự cuối check online thì tôi thấy nó ở đây:

Vậy các bạn xem lại key này có còn hoạt động không nhé. Cả hai bản Win 7 tôi chỉ test chơi trên máy ảo thôi nên không cần thiết phải đi tìm key mà kích hoạt làm chi cho mất lượt của các bạn khác, dùng tools kích tạm cho xong việc. Cảm ơn các bạn đã theo dõi.

naroto

Thành viên BQT
Windows 7 Ultimate OEM:NONSLP
Retail
and OEM:NONSLP are different licensing channels.
Bạn đã nói:
OEM:NONSLP (Original Equipment Manufacturer:NON System Locked Pre-Installation) - Same as Retail keys, but distributed and supported by computer manufacturers. Activation by network or phone.
Tôi đoán bạn còn nhớ bạn đã nói như thế ở #23,133
Tôi không nghĩ rằng điều này thật sự quan trọng ở thời điểm này.
View hidden content is available for registered users!

Ngoài ra, tôi thấy rằng bạn không kiểm tra kỹ các khoá có mã 0xC004C017, mã này không xác định key đã chết hay còn sống!!!
View hidden content is available for registered users!

wolk1535

Rìu Chiến Vàng
Tài khoản bị khóa
Tôi không nghĩ rằng điều này thật sự quan trọng ở thời điểm này.
You are a professional, master of keys and activations.
The utilities you mentioned are not perfect and often give errors on key types and often give the wrong error code.
The keys should be checked with better tools, these are: "PIDKey Lite v1.64.4 b25" or modified "PIDKey v2.1.2 Build 1016 Win 10(11)/Office 2021"
Ngoài ra, tôi thấy rằng bạn không kiểm tra kỹ các khoá có mã 0xC004C017, mã này không xác định key đã chết hay còn sống!!!
A key with an error: "0xC004C017" can be entered through the command line (administrator) or using the utilities: "MSAct Plus v1.1.0" or "MSAct++ 2.07.5"

"0xC004C017 - The activation server determined that the specified product key is blocked for the given geographic region"
Activation is possible by Installation ID (IID), as by key with error 0xC004C008

Sửa lần cuối:

naroto

Thành viên BQT
Cũng để test tools activate của bạn Phùng Huy, tôi cài thêm một bản Win 7x64 Ultimate xem auto activate Win như thế nào thì tôi lại có kết quả sau, lưu ý, các bạn đừng nghĩ là tôi PR cho cái tools này nhé, nêu không gửi hình thì e rằng có bạn nói tôi xạo xị thôi.

Key trên là key RT, tôi check 4rum thì thấy có bạn post cũng từ lâu nhưng tôi không mở của bạn ấy, dùng 5 ký tự cuối check online thì tôi thấy nó ở đây:

Vậy các bạn xem lại key này có còn hoạt động không nhé. Cả hai bản Win 7 tôi chỉ test chơi trên máy ảo thôi nên không cần thiết phải đi tìm key mà kích hoạt làm chi cho mất lượt của các bạn khác, dùng tools kích tạm cho xong việc. Cảm ơn các bạn đã theo dõi.
Cháu không hiểu, trong bản Win này có gì lạ vậy Bác?
Key Bác nói thì cháu có kiểm tra lại vẫn còn kích hoạt qua phone được.
Bác dùng tool này cũng mất lượt cho cái key kia thôi. Bởi vì thực chất là tool lấy key trên server của bạn Huy mà nạp vào máy của Bác, get CID rồi kích hoạt, tool chỉ thay Bác làm các thao tác thủ công.
Nguồn key mà server của tool dùng cũng chính là từ các diễn đàn chia sẻ ra mà có.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các cmt #612 và #614 bên trên của tôi là tôi cài bản Win 7 từ link của web taiwebs chấm com, bản có phần 44 in 2, phần kích hoạt thì trong file load về có Windows Loader nhưng các bạn thừa biết là nó không có hiệu quả với bản Enterprise, bởi vậy tôi mới nhớ tới tools của bạn Phùng Huy, thử dùng và không ngờ thành công nên tôi muốn thử tiếp với bản Ultimate, dùng luôn cách activate automatic của tools thì kích hoạt được luôn.

Dĩ nhiên server của bạn ấy phải dùng key từ các diễn đàn chứ ở đâu mà có key, nhưng cái chú ý ở đây là cả 2 key ENT Mak và Ultimate RT đã có từ rất lâu , key Ulti RT trên diễn đàn ta có từ ngày 13 tháng 9 năm 2021, và không ngờ là còn get web by phone được. Thật bất ngờ quá, không biết có phải vụ hồi sinh không? Tới giờ này thì không biết key này còn sống hay đã chết rồi khi tôi đã đăng hình 5 ký tự ở cmt #614 mấy hôm trước.

Tôi cũng nghe các bạn nói là lúc này khó kích hoạt được Win 7 nhưng bên tôi làm được có thể vì IP của tôi khác với bên các bạn, cũng chỉ đoán mò thôi.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các cmt #612 và #614 bên trên của tôi là tôi cài bản Win 7 từ link của web taiwebs chấm com, bản có phần 44 in 2, phần kích hoạt thì trong file load về có Windows Loader nhưng các bạn thừa biết là nó không có hiệu quả với bản Enterprise, bởi vậy tôi mới nhớ tới tools của bạn Phùng Huy, thử dùng và không ngờ thành công nên tôi muốn thử tiếp với bản Ultimate, dùng luôn cách activate automatic của tools thì kích hoạt được luôn.

Dĩ nhiên server của bạn ấy phải dùng key từ các diễn đàn chứ ở đâu mà có key, nhưng cái chú ý ở đây là cả 2 key ENT Mak và Ultimate RT đã có từ rất lâu , key Ulti RT trên diễn đàn ta có từ ngày 13 tháng 9 năm 2021, và không ngờ là còn get web by phone được. Thật bất ngờ quá, không biết có phải vụ hồi sinh không? Tới giờ này thì không biết key này còn sống hay đã chết rồi khi tôi đã đăng hình 5 ký tự ở cmt #614 mấy hôm trước.

Tôi cũng nghe các bạn nói là lúc này khó kích hoạt được Win 7 nhưng bên tôi làm được có thể vì IP của tôi khác với bên các bạn, cũng chỉ đoán mò thôi.
Key win 7 giờ ít người dùng nên nó sống lâu lắm bác. Win 7 ko còn active online được vì server active online của Microsoft đã tắt, nhưng vẫn active by phone bình thường bác ạ.