Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 34 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bác nào cho em hỏi, em dùng Office ProPlus2021Retail đã kích hoạt key, dùng 1 thời gian thì nó lại bắt điền lại key, phần cứng máy tính của em không thay đổi và đã gỡ bỏ key grace rồi (điền lại key thì lại sử dụng bình thường). Nguyên nhân do đâu các bác chỉ em với ạ? Thanks! (ảnh đính kèm)
Có thể do bạn quên gỡ key grace từ sau khi kích hoạt lần trước.
Hoặc bạn đã vào control panel repair Office, repair sẽ bị nạp lại key grace.
Hoặc cũng có thể do Office update..
Nhưng, chỉ cần bạn biết gỡ key grace thì mọi thứ bình thường lại thôi, không có gì đáng lo hết.

hieuvnz

Búa Đá
Mọi người cho xin cái hướng dẫn full backup windows và office với ạ! (Hiện tại đang dùng windows 11 và office 2021).
Xin cám ơn!

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Mọi người cho xin cái hướng dẫn full backup windows và office với ạ! (Hiện tại đang dùng windows 11 và office 2021).
Xin cám ơn!
Bạn muốn full kiểu nào, lưu bản quyền windows và Office hay là back up cả hệ thống.
Nếu lưu bản quyền windows và Office thì có nhiều bài, ở #1 các phần kích hoạt cũng có.
Nếu backup toàn bộ hệ thống thì phải tìm hiểi và sử dung 1 trong nhiều phần mềm thường dùng như Acronic True Imager, Macrium, ...

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Mọi người cho em hỏi sao key này không link được với ms account nhỉ?
Xem phần đính kèm 40342
Mình nhớ không lầm thì Bản đó dù kích hoạt nhưng không có BQS. Nếu bạn đổi key chuyển qua IoT Enterprise LTSC thì có BQS cùng với acc MS. Tra GG là có hết.

Eyeone

Búa Gỗ
Có thể do bạn quên gỡ key grace từ sau khi kích hoạt lần trước.
Hoặc bạn đã vào control panel repair Office, repair sẽ bị nạp lại key grace.
Hoặc cũng có thể do Office update..
Nhưng, chỉ cần bạn biết gỡ key grace thì mọi thứ bình thường lại thôi, không có gì đáng lo hết
Ad cho e xin lệnh xoá key hoàn toàn đc k?e xoá key Grace 1 thời gian nó lại hiện :(, k xoá đc triệt để

Vuvanthu

Gà con
Máy mình hp gen11 cài trắng win10 có irst mà vẫn bị màn xanh.cài nhiều bản rồi mà ko biết sao..màn xanh mặt :(

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Máy mình hp gen11 cài trắng win10 có irst mà vẫn bị màn xanh.cài nhiều bản rồi mà ko biết sao..màn xanh mặt :(
Vấn đề của bạn nên hỏi ở Box phần cứng thì hợp lý hơn, vì không liên quan đến kích hoạt.

thon1drao

Búa Đá
Mình đang dùng laptop có HDD giờ mình muốn lắp SSD vào thay thế cho HDD thi mình nên copy dữ liệu HDD sang SSD như thế nào ạ. XIn cám ơn mọi người

smile_24017

Búa Gỗ
Mình đang dùng laptop có HDD giờ mình muốn lắp SSD vào thay thế cho HDD thi mình nên copy dữ liệu HDD sang SSD như thế nào ạ. XIn cám ơn mọi người
có phần mềm gì của samsung mà quên mất tên rồi, đợt mình mua ổ cứng ở memory zone bọn nó copy cả hệ điều hành sang ssd mới được luôn

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Nguyên nhân có thể do thiếu driver hoặc bản windows lỗi. Hiện nay một số bản WinPE đã tích hợp Gen 11 rồi hoặc trước khi cài, bạn tải driver nó về và tích hợp vào phần cài (GG có HD cụ thể).
Win em dùng 5 năm chưa cài lại, sợ mất key này kia quá.
Việc kích hoạt Windows có khó gì đâu bạn. Windows 10/11 ta có thể kích hoạt bản quyền KTS vĩnh viễn lo gì. Nếu không rành thì nhờ anh em hay xin key kích hoạt đơn giản mà. Bản win dùng 5 năm thì có thể hết hạn nếu không upgrade lên ver cao hơn.