Hỏi/ Thắc mắc - Bản win 10 chơi game mượt mà nhất | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bản win 10 chơi game mượt mà nhất

hoangtuyen928

Búa Đá
Cách chơi game mượt nhất chính là không chơi game là bao mượt - quan điểm cá nhân. và comment vui vẻ là chính nha cả nhà. Vui vẻ không quạu
mình thì chơi trên youtube bác ạ, chỉ cần mở lên và thưởng thức, không cần thao tác
còn chủ thớt cũng không cho biết cấu hình máy nên mình giả định máy chạy được win10 và các tác vụ văn phòng cơ bản, nếu chơi game thì chắc win10 home là đủ dùng

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
mình thì chơi trên youtube bác ạ, chỉ cần mở lên và thưởng thức, không cần thao tác
còn chủ thớt cũng không cho biết cấu hình máy nên mình giả định máy chạy được win10 và các tác vụ văn phòng cơ bản, nếu chơi game thì chắc win10 home là đủ dùng
Chính xác.

mrJaden

Rìu Bạc
Chơi trên yt là sao bác? Xem sờ trym mơ á{confuse}

alleluia

Búa Gỗ Đôi
bản win 10 ver 1909 mình đang xài là thấy ổn nhất ^^

jack DIM

Búa Đá
Mượt mà nhất chính là windows 10 enterprise buil 190x , không phải cài xong là mượt đâu, phải chọn version driver cho phù hợp và các tinh chỉnh khác. Gặp thợ win nào có tâm thì sẽ có bản ngon mượt và đặc biệt phải ổn định, chứ cài xong nhanh mượt được dăm 3 bữa rồi lag lại phải cài lại thì hỏng hết phần cứng và nhiều thứ khác. T cài thì chỉ máy nào có ổ cứng ssd t mới cài còn 0 thì kêu khách đi chỗ khác, vì time install window rất lâu

tranhuulong9x

Rìu Sắt
quan trọng cấu hình thế nào để nâng cấp hoặc thay thế chứ windows mà chiến game thì tốt nhất cứ os mới nhất nha . ps máy mình i5-4200u 16gb ram gt 745m , ssd 480gb + 1tb hdd vẫn chiến game mức ổn , còn mấy game mới bây giờ hay nặng thì chịu

lnhc244

Gà con
Mình cài đủ bản version thấp win lite, ghost spectre các kiểu sau cùng cũng dùng bản mới nhất của microsoft.
Theo kinh nghiệm của mình cứ cài windows xong update lên mới nhất rồi tắt update, mình tắt luôn windows defender lúc cần thì mở lại 1 click (tool trên mạng đầy), làm theo link này là mượt