Nhờ tư vấn - Bác nào rành C# cho em hỏi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Bác nào rành C# cho em hỏi

karu88

Gà con
Giờ chương trình chạy tầm 1h là bị lỗi này. Mò cả cái stackoverflow mà không ra cách sửa. Lỗi này nguyên nhân có thể do đâu vậy mấy bác. Nó báo lỗi do System.ni.dll. mà em kiếm hoài chả thấy bài nào nói về dll này:sweat:

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn hỏi thế này thì chắc khó ai có thể giúp bạn được vì có ai biết bạn viết code như thế nào đâu?
Chắc khác nào thầy bói xem voi :(

cowboy

Búa Đá Đôi
Mình nghĩ nếu bạn tìm kiếm câu trả lời khi Google thì nên tập trung vào "Access violation reading location" hơn là file DLL ấy.
Ngoài ra, đúng như mấy bạn trên đã nói, bạn đưa câu hỏi lên đây hay lên Stackoverflow cũng nên rõ ràng hơn, chí ít nên kèm theo một số đoạn code của bạn

dammage

Rìu Chiến
tui chưa thấy bài tập lập trình nào mà chạy cả tiếng đồng hồ, đây chắc là 1 chương trình bất kì có trong máy thôi (còn chưa chắc là chương trình c# nữa), search google thử cái file olo.exe hình như không phải thứ tốt lành, nghi máy bạn dính malware hay gì rồi

đoán bừa vậy, chờ update thêm thông tin mới biết được

1234560987

Rìu Vàng
Chạy debug từng dòng lệnh xem nó báo lỗi ở đâu rồi k hiểu ở đâu thì post lên hỏi chứ cứ đưa mỗi cái thông báo lỗi thì có nhiều lỗi do nhiều nguyên nhân gây ra thì người khác sao biết mà trả lời

karu88

Gà con
Chạy debug từng dòng lệnh xem nó báo lỗi ở đâu rồi k hiểu ở đâu thì post lên hỏi chứ cứ đưa mỗi cái thông báo lỗi thì có nhiều lỗi do nhiều nguyên nhân gây ra thì người khác sao biết mà trả lời
em chạy bình thường ko bị lỗi. để chạy tầm 2h nó mới văng ra lỗi này. Mà nó văng ra cái bảng này luôn, chứ ko dừng chỗ code bị lỗi mới đau :(. Giờ ko biết code chỗ nào lỗi để up lên. tại nhiều quá.

karu88

Gà con
Mình cho bạn nội trong hôm nay phải viết lại nội dung bài viết đầy đủ. Nếu không mình sẽ xóa bài này.
Viết sao cho đúng với đầy đủ đây bác. giờ em ko biết lỗi chỗ nào để up code. giờ bác cần thêm thông tin gì, để em tìm hiểu rồi viết thêm

karu88

Gà con
Mình nghĩ nếu bạn tìm kiếm câu trả lời khi Google thì nên tập trung vào "Access violation reading location" hơn là file DLL ấy.
Ngoài ra, đúng như mấy bạn trên đã nói, bạn đưa câu hỏi lên đây hay lên Stackoverflow cũng nên rõ ràng hơn, chí ít nên kèm theo một số đoạn code của bạn
code e nhiều lệnh quá, với refer tới nhiều thư viện khác nữa. giờ không biết nó bị bug chỗ nào, tại debug chạy ngon lành, tơi lúc đem lên con win server 2012 chạy tậm 2h để test thì mới văng ra scrash nên không biết bị bug chỗ nào. Đang tìm hiểu để dự đoán

https://shrinkearn.com/Zn1Drz

Sửa lần cuối:

dammage

Rìu Chiến
code e nhiều lệnh quá, với refer tới nhiều thư viện khác nữa. giờ không biết nó bị bug chỗ nào, tại debug chạy ngon lành, tơi lúc đem lên con win server 2012 chạy tậm 2h để test thì mới văng ra scrash nên không biết bị bug chỗ nào. Đang tìm hiểu để dự đoán
thì ra là chạy test à, chương trình này là làm cái gì vậy bạn