Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85

5Characters

Rìu Sắt
Net4 lết và sống chung với cái mạng tàn tật này của Viettel. Do nhà đi điện âm, kéo cáp quang phải đi dây sẵn từ lúc xây nhà, bây giờ muốn đổi mạng cũng khó . Sống chung với lũ thôi

Nhà mình cũng điện âm, cáp quang nối từ cột điện vào nhà. Thay mạng thì cọng cáp còn nguyên ở đó mà, có mất đi đâu được đâu ?
Mình còn dùng Switch 10 đầu, in 1 out 9. Mỗi phòng đều có đầu RJ45, ai muốn mua router về cắm thì tùy luôn. Thường mình cấu hình con modem nhà mạng, còn lại khi thiết đặt router thì cho nó lấy cấu hình của modem về là xong.

TrungTin97

Gà con
Mình và bạn mình cũng bị đây, cả nhóm đều ở khu vực Q3. Cứ đến 7h tối là nó bóp băng thông, bọn mình đã bị từ cuối tháng 11, đầu 12 đến giờ. Bọn mình thì toàn chơi game Steam server SEA, chơi R6S thì toàn bị điều hướng server về JAPAN ping lúc nào cũng 200. Đến cả chơi CSGO cũng bị tình trạng 30-40% loss ko thể nào chơi nổi. Xem stream facebook thì ko thể nào để ở mức "1080p (source)" được, cứ xem 10 15 giây là giật. Xem youtube thì có khi đang xem 1080p, nó còn auto trả về 360p. Dạo gần đây đã đỡ hơn trước nhiều nhưng vẫn ko thể nào ổn định bằng thời điểm trước tháng 11. Bọn mình đều dùng NET3PLUS và đều bị tình trạng như nhau. Chán vl ấy.

ntd252

Búa Đá
nhờ ae tư vấn con wifi nào thay cho cái moderm wifi vnpt nha
mình nên cắm vào cổng lan của moderm hay thay luôn modermạ?
không biết vnpt có hỗ trợ không ae ha

cám ơn ae nhiều nhé
Modem đi kèm với cổng đọc tín hiệu cáp quang nên không thay được rồi.
Bạn có thể mụa cục router, về kết nối với cổng LAN trên modem.
Tìm hiểu thêm về cách thiết lập nhiều bộ phát wifi.
Nên nhớ modem là thiết bị xử lí tín hiệu cáp quang, còn router - bộ định tuyến là thiết bị điều hướng tín hiệu từ modem ra tới thiết bị đầu cuối như điện thoại, laptop.
Bộ kích sóng wifi bản chất là một router.

winter16

Gà con
Viettel đây các bác! Đăng ký gói 40Mbps. Cứ tối rãnh tranh thủ làm ván game thì đôi lúc nó ko load nổi 1Mbps. Nghĩ mà tức ko chịu đc.

sieuzip

Gà con
xưa kia viettel cũng khá ổn định so với fpt và vnpt đó chứ.mà sao k hiểu thời gian gần đây cứ tối về là mạng chậm khi load máy trang quốc tế, tệ hơn lâu lâu còn rớt mạng nữa, mình cứ nghĩ do cục modem nhà mình, ai ngờ cũng có nhiều ng bị

duchaitp

Gà con
tóm lại thì giờ thằng nào ok nhất vậy anh em, cũng đang chán VT đây.

hieunho

Gà con
bị tình trạng này 1 khoảng thời gian trước tết, vụ xử ông gì cùng với lùm xùm Văn Mai Hương. xong giờ lại bị tiếp, cứ tối là quay quay

likeifyoulike

Rìu Vàng
Thuốc đắng rã tật sự thật mất lòng, nói chung 3 ông lớn VT, VNPT, FPT ông nào dùng cũng cùi bắp hết. Cứ cho bọn tư nhân viễn thông nước ngoài vào kinh doanh cùng tầm 10 nhà mạng trở lên là tự dưng chất lượng cũng như giá cả được cải thiện liền, có cạnh tranh công bằng thì ắt người tiêu dùng được hưởng lợi. Nhớ hồi xưa dùng SIM "Bi Lai" hồi mới ra khuyến mãi có cả tỷ trong tài khoản, rồi cuối cùng cũng bị mấy ông lớn chơi xấu nên buộc phải rút chân ra khỏi sân chơi VN. Buồn

kemphuong

Búa Gỗ
Ô vậy cứ tưởng đứt cáp. Hèn chi tầm 19h30 là mạng bắt đầu chậm. Chắc chuyển sang thằng khác quá chơi vậy sao đẹp. Viettel hãy nói theo cách của bạn và tính tiền theo cách của tôi

AnhLinh

Gà con
Tài khoản bị khóa
giơ tay điểm danh, nhờ Viettel mà hơn tuần nay toàn đi ngủ sớm, sức khỏe cải thiện hẳn tuy nhiên vẫn cay, tiền thì thu đủ mà service thì chán.
thời gian này k phải chỉ có VT mà các nhà mạng khác cũng thường bị chậm về đêm như thế bác ạ. đang đứt cáp mà

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Câu nói giải quyết vấn đề nhanh nhất. Nếu tình trạng không được giải quyết thì huỷ hợp đồng :). Trên hợp đồng có cam kết tốc độ trong nước và quốc tế.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Đúng là thời gian trước tết đến nay Viettel rất chán, tối đến là load không nổi. Mình nghĩ có thể đứt cáp ngoài biển chăng nhưng bọn Viettel chặn mạng rất kinh, vào Facebook còn khó nữa.

AnhLinh

Gà con
Tài khoản bị khóa
Nói viettel mà bác để ảnh FPt telecom như thế là k được. mặc dù đợt này đang sửa cáp nhưng có mỗi vt đâu. các mạng khác cũng như vậy mà. Hết đợt sửa này lại ngon ngay. lúc đấy sao k khen đi ạ

Hamano Kaito

Moderator
THẾ BẠN lại chuyển bị được đổi lại mạng dùng đấy chưa nói thật nhé 10 người thì đến 9 người không thể dùng nổi và chê fpt nhá bạn , chứ mk thấy viettel mn dùng quá nhiều thi thoảng mới thấy có người chê chứ hầu hết hỏi mn lắp mn vẫn khuyến dùng viettel .

Mình ko phải là nâng BI cho FPT, nhưng cũng tùy vào khu vực nữa bạn à. Chỗ mình xài bình thường ko bị gì cả
Lâu lâu nó bị cà giật vào link modem reset lại phát nó cấp cho IP mới là hết. Nói chung là vầy, họ đang cấu hình lại hạ tầng cho từng phân khu mạng. Mỗi phân khu mạng sẽ được gán cho mỗi mã khách hàng
Thời gian cấu hình cần phải có thử nghiệm, thực nghiệm cho nên mới thành ra là như vậy. Với lại hạ tầng của viettel mới ra gần đây, số lượng người dùng thì quá đông <= cho nên mới thành ra cớ sự như vậy.
Còn VNPT với FPT thì lâu rồi, họ đã có 1 lượng lớn nhân viên giàu kinh nghiệm rồi, cho nên cớ sự như việt tel thì đỡ hơn <= chỉ là đỡ hơn thôi, chứ 100% ngon ăn là ko bao giờ có.

likeifyoulike

Rìu Vàng
Đến tối VT nó bóp từ 65mbps về 3mbps mà load fb k nổi, chơi game k nổi. Chắc sang tháng cắt hợp đồng.
Nó bóp mạng thật mà, mình phải dùng thêm tool TunSafe mới vào bình thường, nếu để mạng bình thường thì load FB khá lâu, tầm 1,5 phút mới load xong trang mặc dù mình đã dùng nhiều phương thức như dns google và dns cloudflare

likeifyoulike

Rìu Vàng
Câu nói giải quyết vấn đề nhanh nhất. Nếu tình trạng không được giải quyết thì huỷ hợp đồng . Trên hợp đồng có cam kết tốc độ trong nước và quốc tế.
Bạn nói sai rồi, người dùng VN hiện tại không có sự lựa chọn khác, nếu thật sự ở VN mà có thêm thật nhiều công ty viễn thông cung cấp dịch vụ internet thì chắc chắn là người dùng sẽ hủy hợp đồng ngay

jacky jacky

Búa Đá
Modem đi kèm với cổng đọc tín hiệu cáp quang nên không thay được rồi.
Bạn có thể mụa cục router, về kết nối với cổng LAN trên modem.
Tìm hiểu thêm về cách thiết lập nhiều bộ phát wifi.
Nên nhớ modem là thiết bị xử lí tín hiệu cáp quang, còn router - bộ định tuyến là thiết bị điều hướng tín hiệu từ modem ra tới thiết bị đầu cuối như điện thoại, laptop.
Bộ kích sóng wifi bản chất là một router.
dạ, em cám ơn b đã hướng dẫn ạ