Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai đang là nạn nhân của tình trạng bóp băng thông của Viettel bơi vào đây

Bạn có dùng Viettel và mạng chậm từ 19h-23h mỗi ngày đi quốc tế?

• Bình chọn: 83 97.6%
  • Không

Bình chọn: 2 2.4%

• Tổng số lượt bình chọn
    85

nhokbuon

Gà con
chuyển qua VNPT đi bác
e đang dùng VNPT gói 180k/ tháng đây các bác, e đóng 1 năm 1

dangkitui

Búa Đá
Mình cũng bị tình trạng chậm rùa bò mấy tuần nay, cực kì khó chịu, không biết là bị bóp băng thông hay sao, nhưng vẫn như vầy thì chắc sẽ phải chuyển sang FPT, vì chỗ mình chỉ có mỗi Vitteo và FPT. Quá ức chế.

letuan281992

Búa Gỗ
Như anh em cũng đã biết chúng ta đã có quá nhiều topic nói về việc này, nhưng có vẻ không si nhê gì với vị Viettel này, mình lập topic này ngoài mục đích than thở ra thì còn muốn nhắn nhủ với Viettel là tháng sau mình đổi sang nhà mạng khác "òi", sài 6 tháng gói 60mb mà cứ từ 7h tối đến 1h sáng là các bạn bóp băng thông, hay cái gì đó mà mình không thể loading nỗi các trang mạng quốc tế, các trang VN thì đỡ hơn tý. Gọi điện thì các bạn CS kute phô mai que bảo là cũng có tình trạng complain về việc mạng chậm về đêm, đang tìm hiểu nguyên nhân.

Tìm hiểu thế nào mà tháng trả 600k tiền net, vẫn không thể làm việc được vào ban đêm khi mình làm toàn về đêm với các đối tác nước ngoài. Nói chứ các bạn không tôn trọng khách hàng thì khách hàng sẽ không việc gì phải tử tế với các bạn nữa.

Thân ái và dí cục moderm vào mặt.
Mấy bác xem băng thông quốc tế cam kết là bao nhiêu rồi kiện chứ. Nhất là bữa nay đang bảo trì mấy tuyến cáp.

terink79

Búa Gỗ
Hình như đang bị đứt cáp AAE-1 với IA chưa sửa xong gì đó.
Em cũng nghĩ Viettel phụ thuộc vào tuyến AAE-1 rất nhiều. Vì trước kia, đứt APG hay AAG thì Viettel vẫn best nhất trong 3 nhà mạng.
Nhưng giờđứtAAE-1 nênđểđảm bảo băng thông cho các thuê baodoanh nghiệp và thuê bao cam kết nên họ phải cắt của dânđenđểđảm bảo.Mình kêu thì họ vậy dc, chứ doanh nghiệp có cam kết đàng hoàng mà tạch thì nó kiện cho vỡ mồm.
Ý kiến cá nhân em cảm nhận là thế. Do Tết với thời tiết nên AAE-1 vẫn chưa sửa xong thì phải.

mrdaohai

Búa Gỗ
Fpt trước em dùng chơi game ping cao + hay rớt mạng nhé bác )
em xài 2 năm và gọi lên tổng đài phàn nàn ~ 3 lần về băng thông của FPT thôi .
Nếu so với viettel hiện tại thì FPT còn tốt chán :)))) nhưng mà đang chờ VNPT có hạ tầng nơi đang ở.
Còn chơi game trong nước FPT mà ping cao thì bó tay rồi .thấy ngon mà

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em cũng nghĩ Viettel phụ thuộc vào tuyến AAE-1 rất nhiều. Vì trước kia, đứt APG hay AAG thì Viettel vẫn best nhất trong 3 nhà mạng.
Nhưng giờđứtAAE-1 nênđểđảm bảo băng thông cho các thuê baodoanh nghiệp và thuê bao cam kết nên họ phải cắt của dânđenđểđảm bảo.Mình kêu thì họ vậy dc, chứ doanh nghiệp có cam kết đàng hoàng mà tạch thì nó kiện cho vỡ mồm.
Ý kiến cá nhân em cảm nhận là thế. Do Tết với thời tiết nên AAE-1 vẫn chưa sửa xong thì phải.

Đây có thể là 1 nguyên nhân chính đây

MrChef

No longer available on earth
Đây em bị dính quả bóp cực mạnh và thốn từ Vịt Teo đây anh. Em lên mạng research xíu mà không load nổi cái gì luôn, muốn nhắn tin hỏi bạn bè trên messenger thì ôi thôi. Em vẫn cứ tưởng là bị đứt cáp ai ngờ giờ thấy topic mới biết là bị bóp {too_sad}

letuan281992

Búa Gỗ
Đâu có ai nói là đi kiện đâu , ở đây chỉ nói là thanh phiền , bạn xem kỷ rồi cmt cho phù hợp
Mình vẫn với quan điểm là kiểm tra nếu bị hụt băng thông so với cam kết thì mới biết. Chứ gói ko cam kết băng thông quốc tế thì chấp nhận thôi bác ơi

zaitri

Gà con
Xác nhận, mới kéo Vitteo net7 trước Tết 8 tháng, để upload clip lên kênh Youtube cho nhanh, 200Mbs lúc đầu ngon, từ hôm Tết đến nay đơ đơ, off cục wifi 30s bật lại 1 tí cũng i chang, chắc quá tải or bị bóp băng thông.

Speedtest thì vẫn lên ngon mới điên.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình vẫn với quan điểm là kiểm tra nếu bị hụt băng thông so với cam kết thì mới biết. Chứ gói ko cam kết băng thông quốc tế thì chấp nhận thôi bác ơi
Nhà mạng nào cũng vậy thôi bạn , đều ko cam kết BT quốc tế cả , nhưng tôi có cmt ở page trước và giờ thấy cmt #46 thì có lẽ là nguyên nhân chính

revolX

Rìu Sắt
- Dù biết là than phiền cũng chẳng thay đổi được gì nhiều nhưng thôi cứ vào thông báo là em bị tình trạng tương tự đây.
- Tại sao các tuyến cáp quang bị lỗi mà các trang tintức không có nổi một bài nào giải thích về tình trạng đã kéo dài hơn 1 tuần rồi?
- Các bác và anh chị em chuyển sang nhà mạng khác thì sau một thời gian người-ở-trên của nhà mạng lại lặp lại điều này thôi :3
- Đúng là người vừa có nhiều tiền vừa có quyền lực mạnh thì làm cái gì cũng được :|

zaitri

Gà con
Em post lên bị thằng bạn nó cười cà khịa bảo ngu, trước kêu dùng VNPT không chịu dùng, nhà nó dùng 50Mbs úp phà phà, moá Viteo chơi người ta.