Hỏi/ Thắc mắc - [Active] windown 10 pro | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Active] windown 10 pro

tuank133

Gà con
Dear các sếp!
em mới đi làm helpdesk tại công ty nhỏ!
công ty đang mua hơn 10 key win 10 pro, nhưng các máy nhân viên toàn enterprise và home
khi em nhập key active thì không được, em xem một số hướng dẫn chuyển hết về win 10 pro, nhưng khi em dùng cmd để nhập key thì vẫn chưa active mặc dù key em vừa xem và bóc tem trong box
help em với ạ

bạn check key thử key đó là key gì, key đó còn lượt active hay còn sống hay không nhé
Mình cũng không rõ các web check nó có lưu key và xài key của bạn không nữa,

tuank133

Gà con
bạn check key thử key đó là key gì, key đó còn lượt active hay còn sống hay không nhé
Mình cũng không rõ các web check nó có lưu key và xài key của bạn không nữa,
cảm ơn bác để em check nhé! em vừa bóc tem key ra nhưng không active được
thậm chí 2 key rồi :D

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Dear các sếp!
công ty đang mua hơn 10 key win 10 pro, nhưng các máy nhân viên toàn enterprise và home
khi em nhập key active thì không được, em xem một số hướng dẫn chuyển hết về win 10 pro, nhưng khi em dùng cmd để nhập key thì vẫn chưa active mặc dù key em vừa xem và bóc tem trong box
help em với ạ
Bạn post thêm hình minh họa (nhớ che key)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Dear các sếp!
help em với ạ
Bạn rảnh liên lạc với mình qua trò chuyện hoặc zalo cũng được, hỗ trợ miễn phí.

tuank133

Gà con
bạn chuyển về Win 10 Pro được chưa mà lấy key mua ra active?
bác ơi em chuyển được rồi! khi active key thì báo lỗi đó, để em tìm screenshot e gửi bác xem nha
Bạn rảnh liên lạc với mình qua trò chuyện hoặc zalo cũng được, hỗ trợ miễn phí.
bác ơi bác cho em xin zalo vào inbox để em nhờ bác tư vấn ạ :D

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Công ty thì chắc mua dạng này Volume Licensing. Dạng này bác vào tài khoảng MS mà bác mua để xem key và download tải các gói cập nhập nếu có.

tuank133

Gà con
Công ty thì chắc mua dạng này Volume Licensing. Dạng này bác vào tài khoảng MS mà bác mua để xem key và download tải các gói cập nhập nếu có.
cty em mua key OEM bác ạ
hiện tại không active được các máy tính trước đó đã cài win 10 home -> upgrade to win 10 pro install key trên mạng :D
giờ e install product key của e mới mua thì lỗi :D khó xử lý quá

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cty em mua key OEM bác ạ
hiện tại không active được các máy tính trước đó đã cài win 10 home -> upgrade to win 10 pro install key trên mạng :D
Nếu key còn sống thì dùng lệnh conver HOME to PRO , sau khi nó ok rồi thì dùng key active

tuank133

Gà con
Nếu key còn sống thì dùng lệnh conver HOME to PRO , sau khi nó ok rồi thì dùng key active
cái key 8B49C kia là em vừa bóc tem ra để active mà lỗi đó sếp ạ :D
sau khi em troubleshooting thì báo như hiện tại

haxoma

Rìu Vàng Đôi
cty em mua key OEM bác ạ
vậy là chưa nâng cấp từ Win 10 Home lên Pro thành công rồi nên install key báo lỗi do key sai phiên bản.

tuank133

Gà con
Key của bạn hình như là hết hạn dùng online rồi , bạn thử kích hoạt by phone xem nó còn lượt ko?
bác ơi, có key e nhập vào bằng MSAct thì nó báo block rồi! trường hợp này xử lý ntn ạ? e mới bóc tem của key sáng nay nhập vào máy khác k được, e nhập vào máy hiện tại thì bị báo block