Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2 | Page 55 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sr bác, dowload nhầm file. Nhánh dev là

KB5037869

Mình không những không biết mà còn chẳng thèm quan tâm nó thuộc nhánh nào cả, cứ có Build mới cho VOODOO6 là mình test thôi. Vừa có Build mới nhất 712. Link Down : https://www.deskmodder.de/blog/2024...rt-der-windows-11-24h2-release-preview-kanal/

Mình đã test update cho cả khi cài Windows mới và khi đã cài Windows.

Cài mới VOODOO6 Build 26100.268 và update thẳng lên thành Build 26120.712. VOODOO6 chuyển Edition thành IoTEnterpriseSK (Virtual Edition thôi, chứ gốc vẫn là EnterpriseS.)

Đã cài VOODOO6 và đã update lần trước lên Build 26120.670 bây giờ tiếp tục lên Build mới hơn 26120.712. VOODOO6 vẫn để nguyên Edition mặc định là EnterpriseG như khi cài mới (Virtual Edition thôi, chứ gốc vẫn là EnterpriseS.)

Xin nhắc lại lần cuối ai đã download bản VOODOO6 (file iso có dung lượng 2.99GB bị lỗi không thể update lên Build mới) thì nên xóa iso đó đi và down lại iso VOODOO6 mới dung lượng file iso là 3.09GB.

vienga

Búa Đá
Bác cho e hỏi tí là tool Ultra Go có dùng được cho những file ISO khác không vậy ?(Bản V6 có tích hợp công cụ nén hệ điều hành khi cài. Việc nén này không ảnh hưởng đến hiệu suất của bản Win và giúp bản Win nhỏ gọn hơn. Thời gian cài khi nén hệ điều hành vẫn y hệt như khi cài thông thường.)

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác cho e hỏi tí là tool Ultra Go có dùng được cho những file ISO khác không vậy ?(Bản V6 có tích hợp công cụ nén hệ điều hành khi cài. Việc nén này không ảnh hưởng đến hiệu suất của bản Win và giúp bản Win nhỏ gọn hơn. Thời gian cài khi nén hệ điều hành vẫn y hệt như khi cài thông thường.)
Thoải mái được nhé, nhưng nhớ chép thư mục ACTION vào ổ C gốc nhe (tức là C:\ACTION) chép vào bất kỳ chỗ nào khác sẽ sai đường dẫn Tool chạy không đúng.

mieuboy

Búa Đá
I really don't understand what the hell you are saying ?

đúng là cài xong thì có sẵn WD bác à, nhưng nãy chưa cài thấy bác viết như này mới tò mò này.

với lại trên máy mình cài xong thì nó k tự active bác à (phải dùng tool ultrago), mặc dù trước đó mình có bản quyền ltsc rồi.
Thêm nữa là nhờ bác hướng dẫn mình cách bỏ giây đồng hồ trên taskbar với bác nhé. bản V3U ạ.
à, còn nhạc lúc khởi động máy lên nữa, hình như là âm thanh của win 7 à bác? có đổi được k bác nhỉ?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
đúng là cài xong thì có sẵn WD bác à, nhưng nãy chưa cài thấy bác viết như này mới tò mò này.
Xem phần đính kèm 59497
với lại trên máy mình cài xong thì nó k tự active bác à (phải dùng tool ultrago), mặc dù trước đó mình có bản quyền ltsc rồi.
Thêm nữa là nhờ bác hướng dẫn mình cách bỏ giây đồng hồ trên taskbar với bác nhé. bản V3U ạ.
à, còn nhạc lúc khởi động máy lên nữa, hình như là âm thanh của win 7 à bác? có đổi được k bác nhỉ?
Mấy cái này Google 1 phát là xong, dễ như ăn cháo, Zenmado làm gì có thời gian mà đi hướng dẫn từng cái fen.

haajus

Gà con
Bác cho em hỏi sao em cài driver nvidia mà nó cứ bị driver failed thế nhỉ ?

Attachments

86.8 KB · Lượt xem: 16

thuychifc

Búa Gỗ
Em đang dùng 1 bản win 11 pro 23H2 . E có thể nâng cấp lên trực tiếp bản của bác mà không bị mất app và dữ liệu được ko ạ :( nhờ bác chỉ giáo