Nhờ tư vấn - Xin hỏi cách xử lý lỗi WIFI | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin hỏi cách xử lý lỗi WIFI

BLUECHATVN

Búa Đá
Máy em dell Precision 3250 của em đang dùng bình thường, nhưng từ khi nâng cấp wifi Vietel lên gói wifi 6 thì tự nhiên bị lỗi thỉnh thoảng lại mất hết sóng wifi và không truy cập internet được như hình gửi kèm

Sau đó phải bấm troubleshoote, thường thì nó sẽ reset lại modern wifi thì mới kết nối bình thường lai được. (như hình gửi kèm)

Trong khi đó các thiết bị như điện thoại, máy tính khác thì vẫn sử dụng wifi bình thường, không bị lỗi này.

Vì máy này chỉ dùng làm việc, nhiều dữ liệu, phần mềm rắc rối nên em không muốn cài lại win hay reset máy.

Nhờ các anh em có kinh nghiệm hướng dẫn cách sửa lỗi này mà ko cần cài lại win.

Xin cảm ơn rất nhiều!

Attachments

• Net 1.JPG
    Net 1.JPG
    171.7 KB · Lượt xem: 12,242
  • Net 2.JPG
    Net 2.JPG
    159 KB · Lượt xem: 30

Long Sao

Junior Moderator
Máy em dell Precision 3250 của em đang dùng bình thường, nhưng từ khi nâng cấp wifi Vietel lên gói wifi 6 thì tự nhiên bị lỗi thỉnh thoảng lại mất hết sóng wifi và không truy cập internet được như hình gửi kèm

Sau đó phải bấm troubleshoote, thường thì nó sẽ reset lại modern wifi thì mới kết nối bình thường lai được. (như hình gửi kèm)

Trong khi đó các thiết bị như điện thoại, máy tính khác thì vẫn sử dụng wifi bình thường, không bị lỗi này.

Vì máy này chỉ dùng làm việc, nhiều dữ liệu, phần mềm rắc rối nên em không muốn cài lại win hay reset máy.

Nhờ các anh em có kinh nghiệm hướng dẫn cách sửa lỗi này mà ko cần cài lại win.

Xin cảm ơn rất nhiều!
Cái này card mạng bị quá nhiệt và thiếu ổn định. Lỗi này lỗi phần cứng, chỉ cần thay phần cứng là xong.

hiennx2k4

Búa Đá
Mình dùng 2 mạng SCTV và Viettel. SCTV tốc độ 100 Mbps, dùng nhiều máy mà xem phim mượt còn chú teo 200 Mbps thì khỏi luôn, toàn giật và đứng đĩa... như thời VCD dù chỉ xem... một máy. Mạng chậm như rùa bò mặc dù mình dùng cáp trực tiếp vào thiết bị router. Ông chú đang nối cáp bạn ơi.

Long Sao

Junior Moderator
tôi cũng đồng ý kiến này. bạn nên thay card wifi khác.
bác này mà xài Linux thì phát hiện ra dễ lắm. Vì lỗi phần cứng trên linux phát hiện ra rất dễ luôn. Lỗi hệ điều hành trên linux có nhưng rất hiếm. Chỉ cần cài linux rồi kết nối bờ lô tút là rõ ngay lỗi phần cứng liền. Mình cũng bị và thay cái là không bị gì nữa luôn. Lúc bị cũng là đã dùng Linux rồi nên lỗi phần mềm là bị loại trừ ngay từ đầu luôn. Và check lại lỗi phần cứng ngay luôn. Thay phát hết luôn. Sau khi thay có 1 lần nó bị rớt dây cáp kết nối phát hiện ra liền và chỉ việc mở ra gắn vào lại là xong

Sửa lần cuối: