Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 thỉnh thoảng ngắt kết nối wifi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 thỉnh thoảng ngắt kết nối wifi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

0nekill123456

Búa Gỗ Đôi
các bác cho em hỏi máy tính của em hay bị mất wifi,phải reset lại mới được,các bác chỉ em các fix với ạ. tranannn thành cám ơn ạ

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Tháo máy - gỡ cái card mạng wifi ra vệ sịnh qua & kiểm tra ! Rồi lắp lại ! (Cực dễ tháo lắp)
Cập nhật Driver mới nhất - gỡ ra cài lại !
Rồi khởi động lại xem !
{EMO_080}

guest11

Rìu Chiến Chấm
các bác cho em hỏi máy tính của em hay bị mất wifi,phải reset lại mới được,các bác chỉ em các fix với ạ. tranannn thành cám ơn ạ
Có nhiều cách. Bạn thử cách đơn giản này trước xem sao

1.) Nhấn phím Windows Và phím X
2.) Vào Device Manager
3.) Nhấp chuột phải vào Properties
4.) Vào Power Management và uncheck “Allow the computer to turn off this device to save power
5.) Nhấn OK

Hoặc
1) Right-click your WiFi icon at the bottom right corner of your PC desktop and click Open Network and Sharing Center.

2) Click Change adapter settings.

3) Right-click your WiFi adapter and click Properties.

4) Click Configure.

5) Go to the Power Management tab. Untick the box for Allow the computer to turn off this device to save power. Click OK.

0nekill123456

Búa Gỗ Đôi
Có nhiều cách. Bạn thử cách đơn giản này trước xem sao

1.) Nhấn phím Windows Và phím X
2.) Vào Device Manager
3.) Nhấp chuột phải vào Properties
4.) Vào Power Management và uncheck “Allow the computer to turn off this device to save power
5.) Nhấn OK

Hoặc
1) Right-click your WiFi icon at the bottom right corner of your PC desktop and click Open Network and Sharing Center.

2) Click Change adapter settings.

3) Right-click your WiFi adapter and click Properties.

4) Click Configure.

5) Go to the Power Management tab. Untick the box for Allow the computer to turn off this device to save power. Click OK.
cám ơn bác ạ

ntd252

Búa Đá
Vấn đề về mạng khá khó nói. Nhiều khi tưởng chừng lỗi do driver, do hệ thống, mà lại do phần cứng, rồi thậm chí là do cả bộ phát Wifi.
Hãy cài driver mạng mà nhà sản xuất cung cấp trên website để thử. Không ít trường hợp mà máy bắt wifi tốt ở công ty rồi ở nhà thì chập chờn. Cũng không ít trường hợp như của bạn mình, cài lại máy thử đủ hết cách cũng không được (bắt được một lúc sau đó hoàn toàn không kết nối được wifi nữa, dù vẫn hiện tên wifi, 1-2 ngày sau có khi lại được), mà kết quả là phải thay bộ wifi trên máy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.