This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 Home lên Windows 10 Pro?

olaken16

Búa Đá
em có một máy tính dell inspiron 15 7000, dùng bộ cài win 10 pro thì vẫn ra win 10 home single language bản quyền số. Em đã thử change product key win 10 pro retail ONLINE vào mà ko đc. có anh nào gặp trường hợp này chưa ạ? cho e hướng giải quyết với hihi

olaken16

Búa Đá
Em làm theo a hướng dẫn nhưng máy gặp nhiều lỗi quá, card wifi ko thấy, task manager tự động tắt. Trong khi file iso e lấy trên trang chủ về. Xin đc cho lời khuyên

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hướng dẫn của mình là chạy thẳng trên bản Home SL theo máy để nâng lên Pro sau đó kích hoạt bản Pro = Key Retail có Digital luôn.
Còn bạn muốn cài Pro từ ISO thì làm theo #4

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn tải bản mới nhất https://vn-z.vn/threads/iso-win10-x64-pro-20h2-19042-487-update.23687/
Bản này tôi đang chạy trên máy của tôi đây . Nó chỉ có duy nhất 1 pro edition ko có các thứ khác vì vậy máy ko thể nhận key home mà tự cài home

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Nếu ko ngại thì có thể Teamviewer

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
dạ, em làm như bác bảo đó mà ko hiểu lỗi, hay xung đột ở đâu
Cái này thì thật vô lý:
1. Chỉ là nạp sku nâng Edition từ Home SL lên Pro thì:
Làm sai thì không chuyển được máy vẫn là Home SL không thể có lỗi nào khác được.
2. file ISO lấy trên trang chủ > Chứng tỏ bạn đang ở Home Update (cài mới) từ ISO chứ không phải là Home SL theo máy. Và những lỗi như bạn mô tả thì đã có trước khi nạp code nâng cấp Home > Pro.
Qua đây cũng có thể thấy: file ISO bạn tải không tương thích với máy bạn (cho dù chính chủ và không biết bạn có check mã không nữa), hoặc cài đặt chưa đúng, update lỗi.....
3. Bạn nên vào blog Anhdv tìm hiểu cơ bản về cài Win, cứu hộ để nắm thêm.
Khi đã nắm bắt > Thì có thể:
- Reset Windows về nguyên bản (thận trọng khi sử dụng chức năng này, nếu thao tác sai có thể xóa hết DATA trên mọi ổ đĩa của bạn)
- Kiểm tra ISO đã tải, hoặc tải ISO bác @sec0 (cũng phải kiểm tra ISO tải về có đúng mã SHA-1 không) > Tiến hành cài mới lại Windows Pro.
Nếu cảm thấy chưa nắm cơ bản >> Kết nối Teamview với bác @sec0, @baogia2010 nhờ giúp đỡ bước đầu cài Windows, phần sau (khi máy Restart lại thì bạn cũng phải tự thân hoặc Zalo với bác ấy nhé.
Cũng có thể qua Team các bác ấy fix vài cái đơn giản là OK ngay và luôn không cần phải cài lại Windows.
-Cuối cùng vẫn thấy khó khăn thì qua Lễ ôm máy đến 1 cơ sở nào tin cậy nhờ họ làm cái việc vô cùng đơn giản này cho.

Have fun!