Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 670 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

2012mshs

Rìu Chiến
Cảm ơn bạn tôi sẽ thử lại sau, ví dụ như tôi có install.wim của 25398.1-Serverdatacenter, check skus của nó thì chỉ thấy như hình, làm sao mình dùng lệnh Set Edition để cho nó thêm PRO version?

Bác nên thử với bản không phải server. Bản kia bác cần xây dựng lại mới được!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @2012mshs về bản up cho 23H2-22635.3640 Beta lần này thì từ comss dot ru, file LCU bị lỗi như hình:

Còn file lcu_mod làm từ UUP thì tôi đã up đươc cho một bản S-BETA. Chưa biết kết quả của các bản S khác. Trước đó với bản up Beta 3575 thì tôi không còn sử dụng được lcu_mod cho PRO, PFW và Pro-Edu, phải dùng W10UI-v10.41 mới OK.

2012mshs

Rìu Chiến
Bạn @2012mshs về bản up cho 23H2-22635.3640 Beta lần này thì từ comss dot ru, file LCU bị lỗi như hình:

Còn file lcu_mod làm từ UUP thì tôi đã up đươc cho một bản S-BETA. Chưa biết kết quả của các bản S khác. Trước đó với bản up Beta 3575 thì tôi không còn sử dụng được lcu_mod cho PRO, PFW và Pro-Edu, phải dùng W10UI-v10.41 mới OK.
Nếu mod thì chỉ có thể ốp ở môi trường khác nhé bác!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nếu mod thì chỉ có thể ốp ở môi trường khác nhé bác!
Dĩ nhiên rồi bạn, tôi luôn vào OS khác để up, trước đây tôi có nói với bạn là chỉ cần một folder lcu_mod tôi có thể up cho tất cả các Editions, cho đến khi gặp 3566 hay thấp hơn thì nó không chịu nữa, tôi phải sử dụng lại W10UI từ web comss dot ru. Đến lần up Beta- 3640 này thì file LCU của comss báo lỗi với bản PRO và Pro_EDU, giờ tôi ngừng lại chờ bản up tiếp theo thôi bạn.

2012mshs

Rìu Chiến
Dĩ nhiên rồi bạn, tôi luôn vào OS khác để up, trước đây tôi có nói với bạn là chỉ cần một folder lcu_mod tôi có thể up cho tất cả các Editions, cho đến khi gặp 3566 hay thấp hơn thì nó không chịu nữa, tôi phải sử dụng lại W10UI từ web comss dot ru. Đến lần up Beta- 3640 này thì file LCU của comss báo lỗi với bản PRO và Pro_EDU, giờ tôi ngừng lại chờ bản up tiếp theo thôi bạn.
Bác sửa file UpdateOS.cmd: set mod=on thành set mod=off và thử ốp lại trên môi trường Windows xem sao.

d3smond

Búa Gỗ
Cảm ơn bạn tôi sẽ thử lại sau, ví dụ như tôi có install.wim của 25398.1-Serverdatacenter, check skus của nó thì chỉ thấy như hình, làm sao mình dùng lệnh Set Edition để cho nó thêm PRO version?

Tôi nghĩ chắc mình dùng cách chép thêm sku PRO vào SKUS, như vậy có được không bạn?

You can not do that.
The /Set-Edition command is used to convert to a supported edition e.g Home to Pro or Pro to Enterprise.
25398 is a server core edition and you can't covert it to Pro, that's why people are reconstructing it.
But when 25398 is reconstructed to Pro then it should be possible to change edition that way.

You can also do it Online after you install the system.
Mã:
dism /Online /Get-TargetEditions
dism /Online /Set-Edition:Enterprise

2012mshs

Rìu Chiến
Bạn @2012mshs, tôi dùng tool update cũ khác của bạn, chép file từ lcu_mod vào lcu và chạy như hình, báo thành công đây bạn, đây là bản PRO:

Với bản mới hơn thì bác để vào thư mục lcu_mod là ok! Bản mới chỉ có thêm phần custom lcu với ốp luôn trước khi tạo bản sao lcu. Khi ốp trực tiếp cho hệ thống đang chạy, mặc định sẽ không custom lcu (bác nào có bản cài gốc có thể test)! Hôm qua tôi chỉ nhầm cho bác, sửa off cũng không thay đổi vì mặc định nó tắt rùi! Chung quy lại cũng chỉ là Dism thôi bác!

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có cách nào bật .NET 2.0 trên bản này không nhỉ, mình bật toàn bị lỗi.
Xem phần đính kèm 59374Xem phần đính kèm 59375
Bạn có cài = cách bên dưới chưa ??

mount ISO bộ cài win đang dùng vào CD ảo
N là tên của ổ ảo (thay thế = tên hiện tại trên máy)
paste dòng lệnh vào CMD với quyền admin

Dism /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /All /Source:N:\sources\sxs /LimitAccess

DuyMinh93

Gà con
Bạn có cài = cách bên dưới chưa ??

mount ISO bộ cài win đang dùng vào CD ảo
N là tên của ổ ảo (thay thế = tên hiện tại trên máy)
paste dòng lệnh vào CMD với quyền admin

Dism /online /enable-feature /featurename:NetFX3 /All /Source:N:\sources\sxs /LimitAccess
Cám ơn bạn, có gì sáng mai mình thử xem sao, bữa trước bạn if could ... Có hướng dẫn cái này rồi mà mình tìm lại không thấy nên chưa thử.